Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sonsla Xem bài viết
    Cần ae giúp tcl chạy dao động nguần 1533 nguần b+ chỉ ra đc 5v là ngắt
    Tặng bạn sơ đồ này, của ae trên dây điện tui đậu cô ve lại, mong có thể giúp chút ít cho bạn.
    Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• hôm nay ông thầy bắt em ngó sơ đò mạch con TCL này và kể tên chức năng của các khối có trong sơ đồ nhưng về điện tử thì em vẫn còn ngu lắm nên đăng lên đây xin các pro chỉ giáo. Em chỉ biết nó có 9 khối nhưng chẳng biết chức năng của các khối là thế nào nữa. Em xin cảm ơn

TCL M28 SM.zip

Comment

• em có con tcl chạy tổng 8873 ic dao động nguồn 1506 .lúc mới nhận bị chết nguồn ic dao động nguồn chết + số k2645 cũng chết .em đã sửa nguồn nên những khi bật nên hình nháy nháy rồi hình bị co . em đã độ b+có 110v nhưng co giật giật nhẹ . em đo đường 5v cũng vậy. em tải thử bóng điện 75w vào thì đèn nháy nháy bấm lệnh mở nguồn thì tụt xuống còn 70v cũng chớp chớp bóng điện . số vào số nóng đặt tay . ai gặp pan này giúp em với

Comment

• em có con tcl chạy tổng 8873 ic dao động nguồn 1506 .lúc mới nhận bị chết nguồn ic dao động nguồn chết + số k2645 cũng chết .em đã sửa nguồn nên những khi bật nên hình nháy nháy rồi hình bị co . em đã độ b+có 110v nhưng co giật giật nhẹ . em đo đường 5v cũng vậy. em tải thử bóng điện 75w vào thì đèn nháy nháy bấm lệnh mở nguồn thì tụt xuống còn 70v cũng chớp chớp bóng điện . số vào số nóng đặt tay . ai gặp pan này giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
            Tặng bạn sơ đồ này, của ae trên dây điện tui đậu cô ve lại, mong có thể giúp chút ít cho bạn.
            bác cho em xin số cao áp trong sơ đồ với ạ em gặp cái tivi tcl 21ht99s bị chết cao áp mà không có số để mua . xin cảm ơn bác !
            Attached Files

ĐT:0973393595

Comment

• bác kiểm tra lại opto và thay nó đi chắc là ok .chúc may mắn

Comment

• cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ .mấy hôm e bận quá.để e thử lại đã có gì chưa hiểu hoặc là làm k được lại phải nhờ tới các bác giúp e với nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
                  bác cho em xin số cao áp trong sơ đồ với ạ em gặp cái tivi tcl 21ht99s bị chết cao áp mà không có số để mua . xin cảm ơn bác !
                  model này có 3 mã số cho flyback.chúng hơi khác 1 tý,cân chỉnh lại tý là ok:
                  BSC25-N1579
                  BSC25-0230Z
                  BSC25-0224Q
                  mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                  di động:0907145705
                  chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Có ai biết chỉ dùm mình IC của nó số mấy được không vậy?Nếu có sơ đồ mạch của nó càng tốt
                    lắp đặt ,

Comment

• [QUOTE=longtcl;892632]model này có 3 mã số cho flyback.chúng hơi khác 1 tý,cân chỉnh lại tý là ok:
                      BSC25-N1579
                      BSC25-0230Z
                      BSC25-0224Q[/QUOTE
                      em cảm ơn bác nhé !

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
                        cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ .mấy hôm e bận quá.để e thử lại đã có gì chưa hiểu hoặc là làm k được lại phải nhờ tới các bác giúp e với nhé
                        Bác này thức khuya Dữ vậy trời
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi hoangkiemkt Xem bài viết
                          Nhờ AE giúp em Con Tivi TCl.
                          Máy chạy nguồn:IC 44608,FET 2645.VERT 7840.IC SOUND TDA7057A.VXL 8823.
                          E thay Con IC nguồn 44608(Đã thay 3 con mới) vào là Cháy con R860 cấp vào chân số 8. Đo giao động tại Chân G FET 2645 không có dao động{Đã tháo con Fet 2645 ra khỏi mạch]
                          em cũng đang gặp con này.bác nào làm qua rồi giúp em với...
                          ĐIỆN TỬ SỰ KHANG
                          Địa chỉ: Tiên Lục-Lạng Giang-Bắc Giang
                          Emai:dtvh_1192@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi dtvh_1192 Xem bài viết
                            em cũng đang gặp con này.bác nào làm qua rồi giúp em với...
                            Hình như con IC này mua mới có vấn đề hay sao ấy ...Mình thấy có rất nhiều Anh Em thợ nhiều nơi Lăn Tăn về con IC này ....

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Hình như con IC này mua mới có vấn đề hay sao ấy ...Mình thấy có rất nhiều Anh Em thợ nhiều nơi Lăn Tăn về con IC này ....

mấy con ic,sò... thuộc loại hiếm ngày trước mua về thay có khi hên xui,sau này mới biết mấy chú kiếm con ic,hay sò loại thông dụng đem về xóa số xong in lụa thế là lượm thóc,bây giờ ko biết có còn bị nữa ko,chỉ có mấy bác làm nhiều thì nhìn con jin với con in lụa thì sẽ thấy khác.cứ kiếm được linh kiện rã từ xác máy thì khỏi lăn tăn
                              mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                              di động:0907145705
                              chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                                mấy con ic,sò... thuộc loại hiếm ngày trước mua về thay có khi hên xui,sau này mới biết mấy chú kiếm con ic,hay sò loại thông dụng đem về xóa số xong in lụa thế là lượm thóc,bây giờ ko biết có còn bị nữa ko,chỉ có mấy bác làm nhiều thì nhìn con jin với con in lụa thì sẽ thấy khác.cứ kiếm được linh kiện rã từ xác máy thì khỏi lăn tăn
                                Đúng thế Bác Long ạ ! Mà xác máy cũng hay bị tiu con IC này lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X