Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi donghocat86
    Mình hơi gà nên các bạn thông cảm.hic
    Vui chút thôi. Thư giãn ý mà ! Lúc nào cũng căng thẳng có mà "Điên...nặng...điện". Thân ái !
    * Mình cũng đang ôm một con TCL, nhức hết cả đầu đây !

Comment

• Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết

Vui chút thôi. Thư giãn ý mà ! Lúc nào cũng căng thẳng có mà "Điên...nặng...điện". Thân ái !
      * Mình cũng đang ôm một con TCL, nhức hết cả đầu đây !
      CỦA BÁC DT.THUAN CHƯA XONG NỮA À!TCL CHUA NHẤT LÀ NGUỒN THÔI,CÒN MỌI VIỆC KHÁC THÌ CŨNG KHẢ QUAN LẮM!BÁC THƯ GIÃN CHÚT ĐI CÓ KHI SẼ HAY HƠN!CHUC BÁC VUI_KHÕE VÀ NHẤT LÀ SƠM GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ!
      NO NO
      NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
        CỦA BÁC DT.THUAN CHƯA XONG NỮA À!TCL CHUA NHẤT LÀ NGUỒN THÔI,CÒN MỌI VIỆC KHÁC THÌ CŨNG KHẢ QUAN LẮM!BÁC THƯ GIÃN CHÚT ĐI CÓ KHI SẼ HAY HƠN!CHUC BÁC VUI_KHÕE VÀ NHẤT LÀ SƠM GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ!
        Hôm qua đến giờ bận quá nên chưa xem tiếp. Với lại tạm thời cho em TCL giải lao, giải quyết các em khác nóng sốt và dễ đong lúa cái đã. Lấy ngắn nuôi dài mà. Chiều nay mới cày em TCL tiếp. Thân !

Comment

• ae nào có fw TCL-21HT99AS TỔNG 11135 CHO MÌNH XIN VỚI.CÃM ƠN NHIỀU.

mình xin fw của hửu tuấn ok rùi.đây mình đưa lên ae nào chưa có lưu lại.
          Attached Files
          Last edited by baclieudt; 27-02-2012, 23:46.
          muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
          thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
          DT:0974.70.4444

Comment

• chào ae xin hỏi đã ai gặp pan này thì chỉ giáo.máy TCL 21M83SAX.tình trạng máy bị răn hình cả màn hình các chức năng khác bình thường.đã tets fbt,ic tổng,ic mành,đường afc cũng cày bừa rồi,nói thật là em đã cho em nó vào nhà kho nghỉ mát 2 tháng rùi,này lại cho lên bàn mổ để điều trị tiếp,rất mong sẽ gặp được các bác sĩ chuyên khoa,giúp đỡ để em nó sớm về với cộng đồng.em xin chân thành cảm ơn.
            Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
              chào ae xin hỏi đã ai gặp pan này thì chỉ giáo.máy TCL 21M83SAX.tình trạng máy bị răn hình cả màn hình các chức năng khác bình thường.đã tets fbt,ic tổng,ic mành,đường afc cũng cày bừa rồi,nói thật là em đã cho em nó vào nhà kho nghỉ mát 2 tháng rùi,này lại cho lên bàn mổ để điều trị tiếp,rất mong sẽ gặp được các bác sĩ chuyên khoa,giúp đỡ để em nó sớm về với cộng đồng.em xin chân thành cảm ơn.
              bạn thay cái tụ nguồn 400v đi ,mình làm vài cái rồi nó bị răn uốn éo hình ko biết pan máy bạn có giống ko ,cứ thay thử đi nhé! ........bạn tên THANH -DN chắc là ở đồng nai phải ko ? .
              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• thank bác (toi 1975 )con này nó răng hình như sai giao động bác ạ,em ở đồng nai rất vui được làm quen với bác.

Comment

thank bác (toi 1975 )con này nó răng hình như sai giao động bác ạ,em ở đồng nai rất vui được làm quen với bác.
                  vậy bạn cứ thay tụ 400v thử đi,hoặc đo thử xem nguồn ngay tụ có đạt 300v ko nếu ko đủ 300v mà dưới 270v là chắc chắn bị tụ 400v rồi... à mà bạn ở đâu? mình ở biên hòa.

Comment

• em thay rùi nhưng ko có hiệu quả,ah lúc nào rảnh rỗi thì wa yahoo tán gẫu với em ,ở đây mà tán gẫu nhiều bác VÂN bác rút cho mấy thẻ đỏ là tiêu.

Comment

em thay rùi nhưng ko có hiệu quả,ah lúc nào rảnh rỗi thì wa yahoo tán gẫu với em ,ở đây mà tán gẫu nhiều bác VÂN bác rút cho mấy thẻ đỏ là tiêu.
                      vậy máy chạy IC gì vậy ? bạn K/T đường xung FH và tín hiệu video đưa về tách đồng bộ chưa ?và nguồn cấp cho khối K/Đ video và tách đồng bộ , nếu tín hiệu đồng bộ sai nhẹ thì răn hình còn nặng thì xé hình luôn, còn cao áp bạn thay thử chưa hay chỉ mới test K/T thôi ? cao áp bị xì núm +dây hoặc rung phe cũng làm răn hình . vài lời góp ý chúc bạn thành công .

Comment

• anh em trên diển đàn ai có nhớ TCL chay ic 8857 model 29MA31 , anh em nào có cho em xin.mong anh em giúp đở giùm.
                        ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
                        ĐT : 0989161222

Comment

• Nguyên văn bởi minhtaitivi Xem bài viết
                          anh em trên diển đàn ai có nhớ TCL chay ic 8857 model 29MA31 , anh em nào có cho em xin.mong anh em giúp đở giùm.
                          anh minh tài tivi thử nhe!mà số đuôi là số mấy vậy anh?
                          Attached Files
                          NO NO
                          NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                            anh minh tài tivi thử nhe!mà số đuôi là số mấy vậy anh?
                            OK đúng Nhớ đó rồi cam ơn anh nhiều nha đễ em test thử thak anh
                            ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
                            ĐT : 0989161222

Comment

• tôi đã gặp bệnh này dồi, xin chia xẻ cách sửa cao áp của dòng tcl này.cao áp thịt chó luộc này khi hỏng thương chập chân c->mat.bạn dùng mũi khoan đập rẹt mài sắc.đục chân mat cắt bỏ tụ đi ok sau đó dán lại bằng keo 502 và bột của chính cao áp đó=>ok
                              Last edited by anhtu8287; 05-03-2012, 13:04.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtu8287 Xem bài viết
                                tôi đã gặp bệnh này dồi, xin chia xẻ cách sửa cao áp của dòng này.cao áp thịt chó luộc này khi hỏng thương chập chân c->mat.bạn dùng mũi khoan đập rẹt mài sắc.đục chân mat cắt bỏ tụ đi ok sau đó dán lại bằng keo 502 và bột của chính cao áp đó
                                cái cao áp chỉ mất mấy mươi k mà sữa mất công thế sao bác!!!!!!!!!!!!!!!mình còn một đống như thế để mình nhờ sữa he@@@@@@@@@@@@@@@@@CHỪA CƠM GẠO CHO MẤY ANH SỮA CAO ÁP NGOÀI CHỢ COI CHỪNG HỌ KO CÒN GÌ LÀM NỮA RỒI!MÀ THƯỜNG HỌ CHỈ SỮA CAO ÁP KOTÌM ĐƯỢC VÀ QUÁ ĐẮT THÔI CHỨ!
                                Last edited by vanlai1984; 05-03-2012, 13:32.
                                NO NO
                                NO NO

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X