Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi QBVN Xem bài viết
    chào bạn bệnh này mình kg nhớ rỏ tụ vị trí bao nhiêu , nhưng do hỏng tụ 104p nằm nối tiếp với điện trở ở giửa hai chân cắm gióc nhẻ . nhớ thay mới , chúc thành công .
    cảm ơn bạn rat nhiều. kiểm tra bằng đồng hồ đo ko thấy hỏng, nhưng thay con 224p như bạn chỉ thì ok rồi! cãm ơn nhiệt tình của bạn nhiều!!!

Comment

• Tivi TCL 21M63_SRX CHẠY CÚP !
      tình hình là máy chạy đôi khi 30 phút là cúp , có lúc kích nguồn là cúp stanby liền . khi cúp đo nguồn B+ = 30v , ic tổng có 3,3v , không có 5v , 5v ở ic nhớ có . lúc cúp kíck power máy không chạy rút điện ra cắm vào lại thì chạy . mình ktra xung đường tim đèn rồi . máy chạy ic TDA11135 , xin anh em nào biết vào chỉ mình pan này với cám ơn nhiều .....

Comment

• anh em trong diện đàn ai có file rom CTL 21HT100 tổng tda 11135sp nhớ 24c16 cho mình xin mình cám ơn nhiều.
        -dt 0985742001

Comment

• Mình đang gặp con TCL IC tổng 8873, kg bắt đc tivi dù đã thay hộp kênh, vẫn chiếu AV bình thường, nguồn B+, 5v, 33v,... đều ổn. Nhờ các bác chỉ giáo!!

Comment

• Nguyên văn bởi dinh_son_ht Xem bài viết
            Mình đang gặp con TCL IC tổng 8873, kg bắt đc tivi dù đã thay hộp kênh, vẫn chiếu AV bình thường, nguồn B+, 5v, 33v,... đều ổn. Nhờ các bác chỉ giáo!!
            khi chuyển sang chế độ tv có muỗi hay k, bạn đã kt thay thử những gì, ic chuyển mạch....?
            bạn nạp lại nhớ xem sao? kt lệnh chuyển tv/av, kt trung tần, thay thử e 8873....
            chúc lượm lúa!
            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
            MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Mình đang gặp con TCL IC tổng 8873, kg bắt đc tivi dù đã thay hộp kênh, vẫn chiếu AV bình thường, nguồn B+, 5v, 33v,... đều ổn. Nhờ các bác chỉ giáo!!
              khi chuyển sang chế độ tv có muỗi hay k, bạn đã kt thay thử những gì, ic chuyển mạch....?
              bạn nạp lại nhớ xem sao? kt lệnh chuyển tv/av, kt trung tần, thay thử e 8873....
              chúc lượm lúa!
              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
              MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Bạn nạp thử fw này xem sao,,,
                Attached Files
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Làm như các anh em chỉ mà không được thì thay tổng thôi

Comment

• mình cũng đang gặp máy TCL 21189b chết ic tổng 8370/n3/1551 mua ic về thay mất 180k khi thay xong máy chạy nhưng không bắt được kênh UHF,mình đã lạp lại ic nhớ nhiều lần rồi,đi vào secvitce chỉnh các kiểu trong 5 trang vẫn thế.thay cả hộp kênh nữa cũng vậy.các điện áp,xung clok data ổn cả
                    không biết có phải mua phải ic rởm không nữa
                    các bạn gặp trường hợp trên rồi xin chỉ giáo nhé
                    ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• mình cũng đang gặp máy TCL 21189b chết ic tổng 8370/n3/1551 mua ic về thay mất 180k khi thay xong máy chạy nhưng không bắt được kênh UHF,mình đã lạp lại ic nhớ nhiều lần rồi,đi vào secvitce chỉnh các kiểu trong 5 trang vẫn thế.thay cả hộp kênh nữa cũng vậy.các điện áp,xung clok data ổn cả

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                        mình cũng đang gặp máy TCL 21189b chết ic tổng 8370/n3/1551 mua ic về thay mất 180k khi thay xong máy chạy nhưng không bắt được kênh UHF,mình đã lạp lại ic nhớ nhiều lần rồi,đi vào secvitce chỉnh các kiểu trong 5 trang vẫn thế.thay cả hộp kênh nữa cũng vậy.các điện áp,xung clok data ổn cả
                        Không phải IC "rởm" đâu chú Tháp ạ mà là IC họ sản xuất chí có như vậy thui (hàng chai nơ mà)
                        email:

Comment

• mình alo cho thằng bán hàng nó cứ khăng khăng là ic của nó chuẩn thế có cay không cơ chứ.nó cũng là thợ sửa mà
                          .sáng mai mình đem cả vỉ cho nó hết cãi

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
                            em đang gặp 1 con tivi TCL 21h11 chạy ic tổng 8823- A30V03. hiện tượng hình bị nhiều sọc ngang (như trong hình) có hiển thị, âm thanh bình thường. ae nào đã gặp pan này hướng dẫn dùm e cách khắc phục .xin cảm ơn
                            90% chết IC tổng. Nếu thay thạch anh 8000Mhz và 2 con tụ gốm ở chân thạch anh mà không hết thì cộng thêm 10%.
                            Bảo Hành TCL.

Comment

• đã thay thạch anh và tụ rồi sung ổn mà

Comment

• chào ae mình đang làm con tcl 21m63 chạy tổng 11135,nguồn k2645 giao động nguồn 1337.
                                hiện tại máy bị mất nguồn.khi bật công tắc máy chỉ nhá nguồn lên rồi cúp liền 1s, mình đã cô lập và kt nhưng chưa phát hiện chạm chập, khi tháo fet 2645 ra đo chân G có giao động nhịp 1,5v khoảng 5s là mất,và phải tắt công tắc nguồn chờ 10ph bật lại thì mới có giao động lại,.đã thay tụ 10uf 50v,q 805,và q806 .ae đã làm qua pan này xin giúp ,xin cảm ơn,ae nào có sơ đồ mạch nguồn này cho mình xin .
                                Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X