Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    vậy là hồi tiếp k có để máy duy trì
    Phán vớ vẩn
    Thất nghiệp :(

Comment

• Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
      Phán vớ vẩn
      ai bảo vơ vẩn.cơ sở nào

Email:
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
        .Công nhận mấy anh hay thiệt,ko có thông tin ji hết vd máy Tầu mà đời nào ,IC có con gì tên họ?vậy mà phán bịnh đủ các kiểu ,ko khéo ông chủ Top tẩu hỏa lun
        Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguòi hỏi cũng không nói rõ dàng thì làm sao anh em giúp đuọc.Tôi theo dõi chủ đề này tù đầu thấy các ý kiến đóng góp không hiệu quả do chủ topic hỏi không dõ dàng.Theo tôi pan này là do VSL chua làm việc ,có nhiều nguyên nhân dẫn tói pan này ,việc đầu tiên là thay một con ic nhó ,vì chết nhó thuòng gây ra pan này,nếu vẫn không đuọc thì mói tính tiếp.
          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Tivi trung quốc xin tư vấn

Chào các bác hôm nay em trở lại với một con tivi trung quốc rấy mong các bác tư vấn dùm em nhé .Hiện nay em gặp phải một ca là máy luôn mất màu cả tivi lẫn av .em đã thay nhớ .thay khiển thay cả tổng hợp .cả thạch anh .cả cục cao áp .tóm lại cái gì thay được em đã thay .Khi em mở service ra em chỉnh thì có màu trở lại nhưng khi thoát ra và tắt nguồn mở lại thì lại hình đen trắng .Máy này chạy con khiển LC863328A -5Y29_2ED3 .giải mã LA76810A .Menu đời 4 ô vậy các bác nào đã làm qua rồi xin chỉ giáo cho em với nhé .em chân thành cảm ơn .

Comment

• Sao tivi mất mầu mà thay nhiều vậy bác
              bác vào menu để chế độ mầu auto
              xong bác đo xem 3 tiến hiệu màu R , G ,B có không đã chứ

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                Chào các bác hôm nay em trở lại với một con tivi trung quốc rấy mong các bác tư vấn dùm em nhé .Hiện nay em gặp phải một ca là máy luôn mất màu cả tivi lẫn av .em đã thay nhớ .thay khiển thay cả tổng hợp .cả thạch anh .cả cục cao áp .tóm lại cái gì thay được em đã thay .Khi em mở service ra em chỉnh thì có màu trở lại nhưng khi thoát ra và tắt nguồn mở lại thì lại hình đen trắng .Máy này chạy con khiển LC863328A -5Y29_2ED3 .giải mã LA76810A .Menu đời 4 ô vậy các bác nào đã làm qua rồi xin chỉ giáo cho em với nhé .em chân thành cảm ơn .

Còn con IC chuyển mạch sao bạn không thay đi nhỉ, con này không kém phần quan trọng đâu.
                email:

Comment

• nói thật với các bác cũng chẳng muốn thay như thế làm gì đôi khi có thể nó còn sinh bệnh thêm .cực chẳng đã phải đành làm vậy thôi, nhưng thực sự cũng không còn gì để mà làm nữa .Mở mã chỉnh cũng đã chỉnh rồi nhưng thoát ra tắt tắt nguồn lại về đen trắng .các bác tư vấn tiếp cho nhé .thank

Comment

nói thật với các bác cũng chẳng muốn thay như thế làm gì đôi khi có thể nó còn sinh bệnh thêm .cực chẳng đã phải đành làm vậy thôi, nhưng thực sự cũng không còn gì để mà làm nữa .Mở mã chỉnh cũng đã chỉnh rồi nhưng thoát ra tắt tắt nguồn lại về đen trắng .các bác tư vấn tiếp cho nhé .thank
                    bạn lấy thạch anh ở máy tàu khác thay vào nếu vẫn không có mầu

thạch anh có 2 chân , một chân bạn hàn vào LA76810 chân còn lại bạn nối vào tụ 15P xuống mát
                    nếu không được thì pó tay chám com

VT
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

nói thật với các bác cũng chẳng muốn thay như thế làm gì đôi khi có thể nó còn sinh bệnh thêm .cực chẳng đã phải đành làm vậy thôi, nhưng thực sự cũng không còn gì để mà làm nữa .Mở mã chỉnh cũng đã chỉnh rồi nhưng thoát ra tắt tắt nguồn lại về đen trắng .các bác tư vấn tiếp cho nhé .thank
                      Còn cái biến áp AFT thay chưa?Cái đó cũng lợi hại lắm đấy!Có lần nó vật mình giống như vậy hết mấy ngày,thay cái khác từ xác máy Tàu củ khác lại có màu mà hình lại đẹp khỏi chê(nhớ đừng thọc cây vít xấu xí của bạn vào chỉnh nó nhé,tai họa sẽ ập tới liền).Chúc may mắn!

Comment

• liệu khi thoát khỏi service đã nhớ chưa nếu chưa nhớ thì tắt đi bật lại nó trả về như cũ

Comment

Cái này bạn phải lấy một con 2408 mới gắn vào rồi Service lại thử , nếu không được bạn kiểm tra lại hai xung dữ liệu SCL , SDA , nguồn 5v cấp cho VXL cũng quan trọng đó bạn. Thử xem nhé

Comment

• Bạn làm theo bạn BBC-CNN đi,thay nhớ mới vào rồi chỉnh lại,với các máy này nguồn 5v thiếu sẽ ảnh hưởng tới bộ nhớ đấy !!!

Comment

• kính chào các bác hy vọng các bác còn ở đây để giúp em mổ xẻ vấn đề này nhé .với những gì em đã làm và đã thay thì em đã thay kể cả cuộn aft .thì mọi vấn đề cũng vẫn như cũ không có biến chuyển gì cả .đặc điểm của máy TQ này là không có SV AV .với những con máy em đã làm thì với thạch anh khi tháo ra vẫn có hình ảnh tốt còn con này tháo ra là trôi hình

Comment

kính chào các bác hy vọng các bác còn ở đây để giúp em mổ xẻ vấn đề này nhé .với những gì em đã làm và đã thay thì em đã thay kể cả cuộn aft .thì mọi vấn đề cũng vẫn như cũ không có biến chuyển gì cả .đặc điểm của máy TQ này là không có SV AV .với những con máy em đã làm thì với thạch anh khi tháo ra vẫn có hình ảnh tốt còn con này tháo ra là trôi hình
                                tháo ra trôi là đúng rồi nó lấy dao động từ thạch anh mà
                                nó lấy 4.43 /192 ra tần số dòng chia tiép cho 32 ra tần số mành
                                vậy bạn tháo thạch anh màu ra hay hư thạch anh mầu tần số dòng mành sẽ không bình thường

VT
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X