Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi saigondo Xem bài viết
    mình vừa sửa xong pan y như bạn nói hút chân 20 ra kg được đâu chạy vài phút là cúp dao động.bạn kiểm tra thử
    1-C507.100/50v(mạch bảo vệ quá dòng)chạy từ chân 5 playback qua D523-R541(nằm sát khung nhựa hơi khó kiếm)
    2-Q451.(bảo vệ nguồn 24v)chạm vert
    3-Q503.(bảo vệ tia XGAY)
    máy mình bị tụ C507 giảm tri số.chúc thành công.

9

0
    mình cảm ơn bạn đã chỉ giúp mình một kinh nghiệm quí báu,minh sẽ xem lại,chúc bạn và gia đình luôn mạnh khỏe.
    Quang Thư
    0988342379

Comment

• [QUOTE=saigondo;144128]mình vừa sửa xong pan y như bạn nói hút chân 20 ra kg được đâu chạy vài phút là cúp dao động.bạn kiểm tra thử
      1-C507.100/50v(mạch bảo vệ quá dòng)chạy từ chân 5 playback qua D523-R541(nằm sát khung nhựa hơi khó kiếm)
      2-Q451.(bảo vệ nguồn 24v)chạm vert
      3-Q503.(bảo vệ tia XGAY)
      máy mình bị tụ C507 giảm tri số.chúc thành công.

mình cảm ơn bạn đã chỉ giúp mình một kinh nghiệm quí báu,minh sẽ xem lại,chúc bạn và gia đình luôn mạnh khỏe.
      Quang Thư
      0988342379

Comment

• Nhờ các anh dd giúp đỡ cho e con sony kv 2187PD , đang xài bình thường không sao , nhưng dạo này nó giở chứng , khi e mở tv lên thì hình ảnh dọc bị co lại gần nửa màn hình , coi một lúc khoảng chưa tới 5p thì bung ra từ từ đầy màn hình luôn, vì lâu rồi không còn làm điện tử nữa nên không nhớ chính xác, mong anh e nào trên dd đã gặp qua xin cho e vài ý kiến để sửa cho đứa e út nó coi trong thời buổi kinh tế hạn hẹp, thanks .

Comment

• help me có ai giúp em không vậy, cho e vài ý kiến đi.

Comment

• Nguyên văn bởi vitoria Xem bài viết
            Nhờ các anh dd giúp đỡ cho e con sony kv 2187PD , đang xài bình thường không sao , nhưng dạo này nó giở chứng , khi e mở tv lên thì hình ảnh dọc bị co lại gần nửa màn hình , coi một lúc khoảng chưa tới 5p thì bung ra từ từ đầy màn hình luôn, vì lâu rồi không còn làm điện tử nữa nên không nhớ chính xác, mong anh e nào trên dd đã gặp qua xin cho e vài ý kiến để sửa cho đứa e út nó coi trong thời buổi kinh tế hạn hẹp, thanks .
            Bệnh này do tụ hoá phần mành bị khô, bạn thay con tụ hoá khác vào là ổn ngay (470uf - 1000uf tuỳ loại 14' hoặc 21')

Comment

• Cái tụ đó mình đã thay hồi sáng này rồi, một số tụ gần đó luôn, mình cũng đã thay nhưng mà sao vẫn bị , lúc đầu mình cũng nghĩ là tụ , nhưng khi đo nguội thì thấy bình thường ,nên mình thay thử luôn nhưng không có kết quả , không biết còn bị chổ nào nửa không ( mình nghi hv bị yếu nhưng không có cơ sở chính xác), mong betrahn tư vấn thêm còn bệnh ở chỗ nào khác không.

Comment

• Ti vi tcl model dt 2109ars cần giúp đở

các ban ai gạp pan rồi chỉ mình vói ? ti vi cua mình vừn nhận của khách lúc đầu máy chỉ có đèn nguồn rồi mất .minh kiểm tra mạch dao đông thì thấy con D208 18V VÀ D833 8,2V bị chạm dẩn đến mất 9v nguồn nuôi cấp vào pin 28 (TB1238AN)làm cho máy không làm việt được mình đã thay hay con D208 VA D833 VÀO rôi thi đo điện o pin 28 cao hơn 9v .hien tình hình bây giò như sao :mất điện 9v cấp (pin 17tb1238an) cho mạch ma trận RGB .mình đo điện o pin 17 thì khoảng 5v nhưng điên áp thay đổi liên tục cách ly nguồn cấp điên cho phần này(nguồn được lây từ playbach) thì máy chạy tốt nhưng không lên sáng mình đã thay ic giải mả (TB1238) ic khiển (87CM38N)ic nhớ (24C04) playbach roi ve xinh chap mạch ki càng rồi ngay cả đem đi phơi nắng roi luon cung khong đựoc ae nào đã gập pan này rôi chỉ mình với . mong xớm nhận được sự trả lời của ae trong 4rum . thank
                Điên Tử Điệp
                Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
                07813845147

Comment

• Cám ơn các anh trên diễn đàn cuối cùng hỳ hục một ngày chủ nhật hôm qua rồi cuối cùng cũng ra, đó là nó hư con biến trở ngay phần lái dọc luôn, thay vô là hết luôn. Xin chân thành cảm ơn các bạn và các anh trên dd đả giúp đỡ.thanks all.

Comment

• ban oi vi 21 do den 29 ban puan tam hai van de
                    bo flaybark 21thai cai 29
                    nguon vi 21 khong du tai cho 29 ban nen cai tao lai nguon va thai cong nguon conganh sang co ampe lon chuc banh thanh cong d đ cua minh 0986900838 vai y kien trao doi cung ban
                    |

Comment

• thai flaybark21 thanh 29
                      cai tao nguong cho du tai
                      thai cong nguon va anh sang co ampe lon chuc thanh cong
                      d đ 0986900838
                      |

Comment

• Xin chào các bác, em mới mua chiếc TCL 21F5EUF, hiện máy có lỗi như sau: màn hình hiển thị không đủ, bị méo ở 2 bên rìa trái, phải. Thỉnh thoảng máy tự dò kênh tự động. Những lỗi này có tự điều chỉnh được không? hay phải mang bảo hành ? Mong các bác cho ý kiến.

Comment

• Nguyên văn bởi tuananh1486 Xem bài viết
                          Xin chào các bác, em mới mua chiếc TCL 21F5EUF, hiện máy có lỗi như sau: màn hình hiển thị không đủ, bị méo ở 2 bên rìa trái, phải. Thỉnh thoảng máy tự dò kênh tự động. Những lỗi này có tự điều chỉnh được không? hay phải mang bảo hành ? Mong các bác cho ý kiến.
                          -Tự động dò đài: thay phím bấm trước mặt máy
                          -Thiếu 2 bên có thể lỏng mối hàn hoặc hư phần méo gối.

Comment

• Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
                            các ban ai gạp pan rồi chỉ mình vói ? ti vi cua mình vừn nhận của khách lúc đầu máy chỉ có đèn nguồn rồi mất .minh kiểm tra mạch dao đông thì thấy con D208 18V VÀ D833 8,2V bị chạm dẩn đến mất 9v nguồn nuôi cấp vào pin 28 (TB1238AN)làm cho máy không làm việt được mình đã thay hay con D208 VA D833 VÀO rôi thi đo điện o pin 28 cao hơn 9v .hien tình hình bây giò như sao :mất điện 9v cấp (pin 17tb1238an) cho mạch ma trận RGB .mình đo điện o pin 17 thì khoảng 5v nhưng điên áp thay đổi liên tục cách ly nguồn cấp điên cho phần này(nguồn được lây từ playbach) thì máy chạy tốt nhưng không lên sáng mình đã thay ic giải mả (TB1238) ic khiển (87CM38N)ic nhớ (24C04) playbach roi ve xinh chap mạch ki càng rồi ngay cả đem đi phơi nắng roi luon cung khong đựoc ae nào đã gập pan này rôi chỉ mình với . mong xớm nhận được sự trả lời của ae trong 4rum . thank
                            TB1238 mới thường hay đểu lắm,vừa rồi mua 3 con đều chết nhăn răng.

Comment

• Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
                              -Tự động dò đài: thay phím bấm trước mặt máy
                              -Thiếu 2 bên có thể lỏng mối hàn hoặc hư phần méo gối.
                              Những lỗi này có được chấp nhận bảo hành không? các bác cho ý kiến thêm giúp em nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi tuananh1486 Xem bài viết
                                Những lỗi này có được chấp nhận bảo hành không? các bác cho ý kiến thêm giúp em nhé.
                                Những lỗi này là do mạch máy .Trong hạn BH bạn ko nên mở máy ra , mang ra BH để khỏi tốn tiền .Nếu làm rách tem BH thì hãng sẽ ko chịu trách nhiệm cho những hư hỏng sau này(trong thời hạn BH ).

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X