Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pan đặc chủng trong sửa chữa tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinhthanhdk Xem bài viết
    chào các bạn Mình vừa nhận con JVC AV21Q217B bị hư cao thế +nguồn mình thay cao thế và nguồn máy đã chạy nhưng bắt đài ko được ko có hạt mưa luôn AV thì coi bình thường bạn nào biết pan này giúp đỡ giùm cám ơn nhiều
    JVC AV21Q217B cao áp đánh lửa bạn lãnh giá cỡ 500k, vì dễ đi lun con tổng dán.

Comment

• Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
      JVC AV21Q217B cao áp đánh lửa bạn lãnh giá cỡ 500k, vì dễ đi lun con tổng dán.
      máy chạy tổng 8897 nếu có bán giá bao nhiêu vậy bạn

Comment

• chào các bác. cho e hoi cái vi vi sam sung của em bấn volune 100 nghe rất nhỏ.ti vi sam sung 21k3 ic 9381

Comment

• bạn thử rút máy con bóng mute ra xem thế nào hoặc cắm đương audio out ra ti vi khác xem

Comment

• Chào các bạn đồng nghiệp , Hoàng đang gặp tivi Sony KV-T21MF1 pan vert như sau : khởi động nguồn , dao động ngang lúc có lúc không . khi máy hoạt động thì phần trên khung hình ảnh bị đưa xuống 3/4 màn hình . Máy chạy IC giải mã : TDA8366 , ICvert : LA7830 ( nguồn +,- 13v ) ,IC khiển :CXP85116B . Bạn nào đã gặp Pan này rồi hoặc có sơ đò máy Sony này trợ giúp cho Hoàng . Xin cảm ơn .

Comment

• tivi panasonic 20m09 nguồn tải bóng đèn thì đủ,gắn vô cho chạy thì bị sụt áp,flayback kêu te te thay thử flayback khác cũng vậy cô lập yoke,nguồn vert các nguồn khác nhưng vẫn vậy.bạn nào gặp pan này xin trợ giúp

Comment

• Chào tất cả ae trên diễn đàn. Chào anh khacvietvt, tivi samsung của mình làm xong rồi, bị ic tống dán, đến trạm BH bán 350k thay vào ok, nhân đây mình cám ơn khacvietvt nha, và hồi âm lên đây để ae thợ mình rút kinh nghiệm. Thân chào.

Comment

• phannhuluong

Bạn thử chỉnh menu phần âm thanh mục giai điệu mở, rồi bạn tắt mở tivi xem có tiếng đờn ko, nếu ko có tiếng đờn thì kiểm tra phần cs âm thanh, bo trung tầm tiếng và bóng mut tiếng. Chúc bạn thành công.

Comment

• tôi gặp mấy cái sony rồi hư thạch anh màu vàng (500) gây bệnh hư ver và tắt máy khó xác định bệnh lắm.có lúc máy chạy bình thường không sao cả.

Comment

• Chào tất cả ae trên diễn đàn. Mình có 1 con TOSHIBA model 21CZ5VX(K), mới mở lên hát được chừng 15p thì tự tắt, hoặc đang hát mà bấm CH+ hoặc CH- trên tivi thì cũng bị tắt, khi tắt rồi mở power lại ko được, để khoảng 2,3 giờ sau mở mới được, hát chừng 15p lại tắt, tivi này chạy ic tống 8801CPCNG6F99. Mình kt ic tống pin 55=5v, pin 9=5v, thay thử thạch anh rồi vẫn còn pan. Anh em nào có gặp pan này rồi xin chỉ giáo dùm, và có sơ đồ tivi này cho em xin, em cám ơn nhiều.

Comment

• Anh em nao co so do tivi pấnonic tc 20s99 khien mn 1871675 cho minh xin voi cam on nhieu

Comment

• Chào các ae mình có nhận tivi hanel mode ss2160 ic tổng tda9384pd/n3/3 bây giờ mỡ tivi chạy nhưng chỉ có màu đỏ thôi mà bị giang đường hồi nữa mình kiểm tra tín hiệu 3 tia rgb thì thấy tia màu đỏ vọt lên 8v còn 2 tia kia là 2v mình thấy tia đỏ có vấn đề nhưng ở 3 tia đó vừa ra khỏi chân giải mã có 3 con diode thủy tinh mình đo thấy con bên tia r bị chạm nhưng mình không biết nó là con diode hay là zener nữa mình thay con 4148 nhưng khong đươc bạn nào biết con đó là con gì không chỉ mình với của nó là con bằng thủy tinh dán không ghi gì nên mình cũng không biết bạn nào biết chỉ dùm mình với

Comment

• bạn bỏ đi ốt ra ngoài xem sao? chuc may man

Comment

• Nguyên văn bởi nguyennamc Xem bài viết
                              Chào các ae mình có nhận tivi hanel mode ss2160 ic tổng tda9384pd/n3/3 bây giờ mỡ tivi chạy nhưng chỉ có màu đỏ thôi mà bị giang đường hồi nữa mình kiểm tra tín hiệu 3 tia rgb thì thấy tia màu đỏ vọt lên 8v còn 2 tia kia là 2v mình thấy tia đỏ có vấn đề nhưng ở 3 tia đó vừa ra khỏi chân giải mã có 3 con diode thủy tinh mình đo thấy con bên tia r bị chạm nhưng mình không biết nó là con diode hay là zener nữa mình thay con 4148 nhưng khong đươc bạn nào biết con đó là con gì không chỉ mình với của nó là con bằng thủy tinh dán không ghi gì nên mình cũng không biết bạn nào biết chỉ dùm mình với
                              Tia đỏ mà 8v là không ổn rồi, bây giờ bạn cách li chân R từ IC giải mã ra khỏi bo đuôi đèn hình,đo ở ngõ ra R xem áp còn cao hay không, con diode bị chạm là nối vào đâu,từ ngõ ra R xuống mass hay vào dương, nếu xuống mass là diode zen, nhưng nếu là zen khi bị chạm thì ngõ ra sẽ là 0v, đo ở chân IC ra(R) nếu vẫn còn 8v thì IC giải mã HƯ ,nếu là 2v giống 2 đường kia(B&G) thì IC vẫn bình thường , lại kiểm tra về phía bo đuôi đèn có thể transistor công suất sắc bị hư rồi, thay thử con khác (R) xem thế nào, kiểm tra kỹ những linh kiện của phần tia R.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyennamc Xem bài viết
                                Chào các ae mình có nhận tivi hanel mode ss2160 ic tổng tda9384pd/n3/3 bây giờ mỡ tivi chạy nhưng chỉ có màu đỏ thôi mà bị giang đường hồi nữa mình kiểm tra tín hiệu 3 tia rgb thì thấy tia màu đỏ vọt lên 8v còn 2 tia kia là 2v mình thấy tia đỏ có vấn đề nhưng ở 3 tia đó vừa ra khỏi chân giải mã có 3 con diode thủy tinh mình đo thấy con bên tia r bị chạm nhưng mình không biết nó là con diode hay là zener nữa mình thay con 4148 nhưng khong đươc bạn nào biết con đó là con gì không chỉ mình với của nó là con bằng thủy tinh dán không ghi gì nên mình cũng không biết bạn nào biết chỉ dùm mình với
                                bạn hút trống rgb tại ic chưa hút ra và đo áp tại chân ic xem có đều nhau không

Comment

Về tác giả

Collapse

Liar Tìm hiểu thêm về Liar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X