Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp chế role kích bằng tín hiệu AV video

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    Bác lại "say nắng " nữa rồi ,chuỵện người ta thích đi ngược thì kệ họ thôi Bác ạ , chuyện họ thí nghiệm thì họ có thể châm ngòi mìn mà ngồi chờ nổ được mà Bác , chứ cái chuyện phân cực chân B cao hơn điện thế nguồn , rồi suy diễn các hiện tượng xảy ra chỉ là muỗi thôi Bác ơi .
    Thì mở "radio" cho vui Bác ạ .

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Thấy nhiều người làm thí nghiệm với điện thế phân cực > điện thế nguồn mà vẫn có dòng C-E mà.
      Nhiều người làm nhưng mạch chỉ có duy nhất 01 cái transistor. Đã ai nhìn đến 1 cái mạch có từ 02 cái transistor trở lên đâu mà cứ cố cãi chày cãi cối...
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Chuồng đây có nhốt một con mèo…
        Đã chẳng biết trèo, lại nói leo…
        Kỹ thuật thì nghèo, hay lẻo mép…
        Có mà xách dép học bác Teo…
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Em đây em đây. Tình hình em chưa làm.. hêh. Em bận quá. Sr mấy anh. Mấy anh cứ bàn luận đi, khi nào xong em reply

Comment

• Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết

Tôi nói có gì sai? ai chuẩn bị làm cha tuần thứ 10 lại không dẩn vợ khám siêu âm dò mờ gáy cho bé?

Chú em này là người khẳng định có dòng BE là có dòng CE, không cần điện trừong CE đây.
            Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chú em.
            Sao lại ko cần? Điện thế của C phải lớn hơn điện thế của E, đó là điều hiển nhiên đối với trans NPN.

Comment

• Nho còn xanh lắm ! Xem lại cái post "kết lụn" của anh đi nào
              Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
              Kết luận cuối cùng: khi có Ib thì có Ic, ko quan trọng cách mắc, ko quan trọng Vb > Vc.
              "ko quan trọng cách mắc" cơ đấy, tức là chỉ cần làm sao có Ib, hẳn sẽ có Ic ????

Anh nhathung1101 đã có ý kiến rồi.
              Còn đây là lời khuyên của anh nguyendinhvan:
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...%C3%B4ng/page2 (#23)
              Tôi thì tôi hết kiên nhẫn để nói chuyện với các bạn 5c rồi (5c = cố cãi chày cãi cối).

Cố học để đỗ tú tài, sao mà khó thế, lâu thế...
              Last edited by HTTTTH; 08-05-2017, 10:26.

Comment

• Đây là mạch điện chứng minh dòng BE không là cái đinh gì cả, tạo ra dòng CE ngược , dòng BC luôn hiện diện. Nói chung rất "tào lao". Nguồn điện trường bị xáo trôn. Các thánh và các sư xem mà học tập.

Nguồn phân cực 12volt.Vcc=5volt.

Comment

Đây là mạch điện chứng minh dòng BE không là cái đinh gì cả, tạo ra dòng CE ngược , dòng BC luôn hiện diện. Nói chung rất "tào lao". Nguồn điện trường bị xáo trôn. Các thánh và các sư xem mà học tập.

Đây là cái mạch : " phương pháp đơn giản để thay đổi điện áp thuận rơi trên tiếp giáp PN" mà bác

Comment

• Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết

Đây là cái mạch : " phương pháp đơn giản để thay đổi điện áp thuận rơi trên tiếp giáp PN" mà bác
                    Tôi đâu có in sách để bán đâu mà có tiêu đề như thế?
                    Bạn thấy ở đâu có mạch này chỉ tôi thưa quyền sở hữu trí tuệ.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                      Nho còn xanh lắm ! Xem lại cái post "kết lụn" của anh đi nào

"ko quan trọng cách mắc" cơ đấy, tức là chỉ cần làm sao có Ib, hẳn sẽ có Ic ????
                      Đừng hiểu 1 cách rập khuôn như thế, cách mắc ở đây là mắc tải tại E hoặc tại C chứ ko phải mắc ngược C vào âm nguồn, E vào dương nguồn. Trình độ cao như thế mà ko hiểu thì bó tay thật. Hay là cố tình ko hiểu???

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
                        Đừng hiểu 1 cách rập khuôn như thế, cách mắc ở đây là mắc tải tại E hoặc tại C chứ ko phải mắc ngược C vào âm nguồn, E vào dương nguồn. Trình độ cao như thế mà ko hiểu thì bó tay thật. Hay là cố tình ko hiểu???
                        Tự suy, tự hiểu, tự bó tay. 5c.

"Radio" ON rồi đấy, bác VVP ơi...

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Tự suy, tự hiểu, tự bó tay. 5c.

"Radio" ON rồi đấy, bác VVP ơi...
                          He.he.he..bây giờ radio phát sóng Teo không biết ráp cực dương và âm vào nơi nào của con trans cả, đón xem kỳ tới phát sóng....thế mà đòi đi thi tú tài..

Comment

Đây là mạch điện chứng minh dòng BE không là cái đinh gì cả, tạo ra dòng CE ngược , dòng BC luôn hiện diện. Nói chung rất "tào lao". Nguồn điện trường bị xáo trôn. Các thánh và các sư xem mà học tập.

Ủa mình hỏi ngu cái bác ơi, sao đo áp Vbe vs Vbc lại là 2.55V vậy bác?

Comment

• Nguyên văn bởi htc2k14 Xem bài viết

Ủa mình hỏi ngu cái bác ơi, sao đo áp Vbe vs Vbc lại là 2.55V vậy bác?
                              Tại vì htc2k không tính điện thế rơi trên relay.

Comment

Tại vì htc2k không tính điện thế rơi trên relay.
                                Đồng hồ gắn vào trans mà sao bác lại tính điện thế của rờ le vào?

Bác vvp ăn gian rồi. Bác cho dòng Ib thật lớn, Ib>Ie nên mới có dòng ngược ra Ic.

Bình thường có ai phân cực cho trans với dòng Ib>Ie không???
                                sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

Infinity Tìm hiểu thêm về Infinity

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X