Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

4049 tìm trên mạng hình như con đó 16 chân hả bác ? chưa thấy nó sao nữa. nhật tảo có bán hem ?

Comment

tìm được cái này.

nếu như bác nói thì 4049 1 chân nối vào 2 1 chân nối vào 3 ???

Comment

sai rồi,out cổng 1 nồi với in cổng 2 là chân 2 nối với chân 5 chứ?

Comment

zậy mạch như thế này fải hem bác ? mình tưởng in 1 fải ra với out 1

Comment

bạn phải bắt tay vào làm thực tế đã chứ thảo luận theo kiểu này thì khi nào mới thành công được
            thân!
            Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết

Comment

Nguyên văn bởi vanquyet_vaa Xem bài viết
              bạn phải bắt tay vào làm thực tế đã chứ thảo luận theo kiểu này thì khi nào mới thành công được
              thân!
              ok anh em. hỏi kỹ cho chắc vậy mà. làm xong tình hình như thế nào sẽ báo anh em. hy vọng mạch này ok.hihi

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết

Không phải vậy.Ic4049 có 6 cổng,mỗi cổng có đầu in và out khác nhau.Bạn đánh số như vậy chỉ sử dụng có 1 cổng thôi.mạch ráp như thế này:

Comment

haha. hỉu rùi. cứ tưởng xài 4 con 4049. mỗi con xài 2 chân thui.haha.bó tay. đi nhật tảo đây. lại trốn làm.haha

Comment

Sao phức tạp thế
                    chạm tay vao thi chỉ can 1tranzistor tao xung,01 tranzitor cho mạch rơle,01 IC 4049 la dieu khien được,mình biết con IC nay co rất nhiều đầu ra.
                    nếu chỉ cần 01 đầu ra thi nối tín hiêu ra tiếp theo của IC ve chân reset la mạch lai trở lại trang thai ban đàu

Comment

• bạn thay con c1 bằng tụ 104 đi,và thay con bjt thuận,ko đc thì giữ nguyên bjt va thay con trở thành chiết áp 100k hiệu chỉnh độ nhạy của nó,chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                        Không phải vậy.Ic4049 có 6 cổng,mỗi cổng có đầu in và out khác nhau.Bạn đánh số như vậy chỉ sử dụng có 1 cổng thôi.mạch ráp như thế này:
                        ráp rùi bác ơi. cứ cấp nguồn là led sáng con 4049 nó ghi là hef4049bp.huhu

đảm bảo với bác là ráp đúng y xì. kiểm tra mấy lần rùi. đầu tư cả project bỏad lun mà.haha

hay có khi nào bác đánh số 4049 in out nhầm ???
                        Last edited by pvtien7; 29-11-2011, 19:25.

Comment

• các bác coi hình bên dưới nha
                          Attached Files
                          Last edited by pvtien7; 30-11-2011, 00:59.

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
                            ráp rùi bác ơi. cứ cấp nguồn là led sáng con 4049 nó ghi là hef4049bp.huhu

đảm bảo với bác là ráp đúng y xì. kiểm tra mấy lần rùi. đầu tư cả project bỏad lun mà.haha

hay có khi nào bác đánh số 4049 in out nhầm ???
                            Bạn ráp như thế là phần dao động chưa chạy,nên led mới sáng đấy.Mạch này chỉ sợ đèn không sáng mà thôi.
                            Bạn bắt đầu ráp từng phần thôi,thứ tự như sau:
                            1-nối chân 1 lên nguồn +12volt.
                            2-nối chân 8 xuống mase.
                            3-sau đó ráp 2 cổng tạo dao động.
                            4-tới đây lấy đồng hồ đo tần số xem nó dao động chưa?Nếu có dao động rồi mới ráp tiếp tục.

Xem kỹ lại hình chụp, bạn dùng project board kỳ cục vậy?hình chụp lộn ngược,chẳng kiểm tra gì được.
                            Hàng trên cùng theo quy định là điện áp +12volt.Hàng dưới cùng là o volt hình chụp linh kiện chân số 1 nằm bên trái mạch ,như thế mới dễ kiểm tra được bạn ráp thế nào chứ?
                            Last edited by êprom; 29-11-2011, 21:33.

Comment

• tại lần đầu xài project bỏad nên hơi rối. để làm lại rùi chụp lại cho bác.

Comment

• up lại hình . bác coi dùm

mà mình làm gì có đồng hồ đo dao động nên sao giờ bác ?

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X