Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các bạn giúp kéo nguồn 12v hoặc 24 vol . Đi xa 100 đén 500 met

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần các bạn giúp kéo nguồn 12v hoặc 24 vol . Đi xa 100 đén 500 met

Mình không rành lắm về điện tử , nhờ các bạn tư vấn hoặc đua ra giải pháp .
    - hiện mình thi công hệ thống camera an ninh khu phố nguồn camera dùng là 12v 1a-2a . Và 5 vol . Và phải kéo đi hàng trăm mét treo theo cáp viễn thông trên cột điện , Nên điện lực chỉ cho pháp đi nguồn từ 12 vol đến 48 vol trở lại .
    xin tư vấn giải pháp kéo nguồn đi xa vài trăm mét và mạch hạ áp từ 12-48 xuống 12 vol và 5 cọp cho thiết bị dùng .
    cảm ơn các anh . ( cang: 0949999394 )

Chả ai làm chuyện kéo cái nguồn DC 1 phát đi mấy trăm mét cả. Chỗ mình từng thử kéo 300V DC đi 500m, cuối line còn 120V phát nhục (làm chơi thí nghiệm thôi). Vài chục mét thì xin câu điện lưới ra cái nguồn của mình là xong, bạn hiểu chứ ??? vì công trình loại như bạn ai cũng làm vậy cả. Bạn cứ suy nghĩ mấy cái cột đèn đường và mấy cái đèn giao thông nó lấy nguồn thế nào thì đây vậy thôi.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Có gì đâu ạ chú kiếm cái cục biến áp to to ra bảo thợ quấn xuống 35v ac. Rồi nắn lọc ra áp 1 chiều tầm 48v DC kiếm cái dây to to tầm 2.5 li kéo ra camera. Mỗi cái mua 1 cái cục chuyển nguồn là xong. Ví dụ như mạch này ạ. Chú có thể bảo người bán chỉnh sẵn điện áp và mua luôn vỏ cho nó
      https://shopee.vn/product/35743738/1...096?smtt=0.0.9

Comment

Về tác giả

Collapse

cangtcmobile Tìm hiểu thêm về cangtcmobile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X