Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hoi bien the 220v5ohz ra 120v60hz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hoi bien the 220v5ohz ra 120v60hz

xin cac bac huong dan cach lam bien the 220v5ohz ra 120v60hz thak cac bac nhieu em dang rat can

Bác lại định thay đổi cả tần số nữa ah? theo e biet thì làm gì có máy biến áp nào thay đổi dc tần số.

Comment

muốn làm được cái này!phải nhờ vào mạch điện tử.còn nếu dùng biến áp thường dùng điện lưới 220v thì không được!vì tần số điện lưới chỉ có 50Hz!
      hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi thongt2011 Xem bài viết
        xin cac bac huong dan cach lam bien the 220v5ohz ra 120v60hz thak cac bac nhieu em dang rat can
        muốn thay đổi áp cùng tần số thì đơn giản chỉ cần dùng 1 biến áp. Ccconf nếu muốn thay đổi tần số thì bạn phải dùng bàng boad macchj nguồn thui bạn ạ
        ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

Bạn này đang dùng hàng bãi và máy biến áp của nó bị thơm đúng không? Nếu là tivi, loa đài, đầu đĩa... thì yên tâm đi! cứ quấn hoặc mua một cái MBA ra 120V 50Hz là được rồi.
          * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
          * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Ý mình.là mạch nguồn điện tử. Để nâng tần số lên 60 hz ..khách hàng có cái máy iu cầu phải 60 hez thì nó mới hoat đông.

Comment

Ý mình.là mạch nguồn điện tử. Để nâng tần số lên 60 hz ..khách hàng có cái máy iu cầu phải 60 hez thì nó mới hoat đông.

thường thấy thiết bị ghi 50-60hz, tần số nào cũng hoạt động cả. bác cứ test 110V 50hz thử xem sao. Giới hạn đầu vào lúc nào cũng có 1 khoảng rộng chứ ko có thiết bị nào ghi 5V gắn 5,1 vol bị cháy cả

Comment

50 hz nó báo lổi bác à....

Comment

Bạn dùng biến tần đi

Comment

2012 -> 2015 van chua the hoan thanh protype

Comment

Thật đơn giản mà đề tài bị ngâm từ 2012 đến giờ, gần 3 năm trời chắc cái máy hư mất rồi!!!
                      sao không ai thiết kế cái inverter 220V50Hz-DC310V-ÁC20V/60Hz nhỉ?!

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                        Bạn dùng biến tần đi
                        biến tần nó ra 3p mình sài 1p nó báo lổi sao bác

Comment

Không có loại biến áp nào thần kỳ đến mức vào một tần số, ra lại là tần số khác. Việc chuyển đổi này phải mạch điện tử mới làm được. Thông thường người ta dùng biến tần một pha hoặc kích điện (inverter).
                          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

thongt2011 Tìm hiểu thêm về thongt2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X