Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào anh Locto!
    Em bận quá, lâu nay ít lên đây, mà thấy anh cũng ít lên.
    Anh khỏe không, công việc thế nào? Nhớ cafe Long Xuyên quá!
    Chúc anh luôn vui vẻ và..... verry good!
    Last edited by lenghia664; 16-10-2013, 12:20.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
      em chả biết động cơ của bác là loại ji, bao nhiêu W, cái khiển 24 thì nó chỉ cho ra công suất nhỏ thôi 250W mà bác tương cái động cơ 36 công suất lớn 350-400w vào thì nó tèo cái khiển ấy chứ , động cơ 36 sao bác ko dùng khiển 36
      mình đi 1 người và 24v nó đỡ tiền bình,dễ chế. vậy nói như bác thì nếu có bo 24v 350 lắp vào đc 36v350w là đc à bác???

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
        Em có mỗi con xe bữa giờ build chưa xong nữa , bận đi làm quá . Nếu bác muốn xe lạ lạ thì mua chiếc xe đạp nào cũng đc , thiết kế theo ý mình rùi cắt , hàn chế cháo gì đấy . Kiểu xe của em đây

thôi em chả dám chơi em này đâu! nhìn khủng quá mấy bác áo giáp vàng gọi lại học hỏi kinh nghiệm thì nhọc lắm!!! đi em kia gặp các chú csgt thì ta lại đạp đỡ sợ mũ bh hehe chứ xe của bác dắt qua cung nhọc!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
          Thank bạn nhiều nhé, mình kiểm tra lại thấy dây cấp nguồn cho 3 con hall nó bị oxy hóa , hàn lại không thấy hiện tượng đó nữa,. mình mua ĐC of một bạn trên 4r này tí nhầm bạn ấy bán đc đểu hihi. mong trong 4r có nhiều cao thủ nhiệt tình như bạn
          Bạn khắc phục được thì tốt quá rồi. Chúc mừng bạn. Thạt sự những người bán hàng nhiều khi không phải cố tình đâu bạn ạ. Có những lúc do sơ suất hoặc do đến lúc bạn dùng nó mới sinh pan nên người ta không biết. Bạn nên thông cảm với những trường hợp này bạn nhé. Quan trọng là giờ xe bạn đã chạy. Chúc bạn vui
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
            Bạn khắc phục được thì tốt quá rồi. Chúc mừng bạn. Thạt sự những người bán hàng nhiều khi không phải cố tình đâu bạn ạ. Có những lúc do sơ suất hoặc do đến lúc bạn dùng nó mới sinh pan nên người ta không biết. Bạn nên thông cảm với những trường hợp này bạn nhé. Quan trọng là giờ xe bạn đã chạy. Chúc bạn vui
            Mình không có ý nói xấu các bạn bán đồ đâu nhé, mình nói thế thôi , đến co bán acquy mình còn chêu nứ là... noid túm lại là chơi món này phải vọc mới thíc. mà càng có lỗi càng sáng con mát gia mà . mình đang tính làm thêm con địa hình đùng đc 36 của nhật mà không biết đi có nhanh không nhể, đầu tư mất 2 tháng lương rồi hihi, nhưng mà thích bạn à

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
              . mình đang tính làm thêm con địa hình đùng đc 36 của nhật mà không biết đi có nhanh không nhể, đầu tư mất 2 tháng lương rồi hihi, nhưng mà thích bạn à
              lên được 36km/h bác ah, 36v

Comment

chào các bác, e mới lấy chỗ ông anh quả động cơ bánh trước china hay taiwan ji đó new 100%, bánh trước và đặc biệt là 3 fa nhưng ko có hall, chỉ cần 3 dây là chạy, kích thước = 3/4 quả sanyo bé nhất.
                giờ e đi chuột bạch đây, tăng vành rồi chạy thử xem nó ra sao, 24V, có ji thông báo lên đây để các bác biết , chuyển sang cái này hàng ổn định hơn chứ sanyo bánh trước giờ cháy hàng các chỗ khác tăng giá ghê quá, e chưa tăng nhưng giờ hàng hiếm lắm rồi.....
                [ATTACH=CONFIG]76174[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76175[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76176[/ATTACH]
                bác test em này đi bác ! thử cho chay 36v xem công lực như nào

Comment

• em tét 24V chạy đc 23km.h chuẩn. vành 24 còn 36 thì e chưa thử, con này lắp lên xe trông gọn lắm các bác ah...
                  Last edited by namdc; 16-10-2013, 21:21.

Comment

em tét 24V chạy đc 23km.h chuẩn. vành 24 còn 36 thì e chưa thử, con này lắp lên xe trông gọn lắm các bác ah...
                    Khởi động có mạnh ko bạn ?
                    So sánh với cái Sanyo đi bạn ?
                    Nó cũng dùng nhông ở trong hả bạn ?

Comment

• Click image for larger version

Name:	20131016_212306.jpg
Views:	1
Size:	512.4 KB
ID:	1387095
                      Mình có cái bộ điều khiển này mà ko biết đấu dây thế nào, cao thủ nào chỉ bảo mình với ,mình ở hà nội

Comment

• bác nào biết giúp em nhé
                        Last edited by viengachdo; 16-10-2013, 22:53.

Comment

• bác ko chụp rõ mấy cái dây đen và đỏ nhỏ thì anh e sao giúp bác đc, 3 dây pha và dây hall thì bác đấu đc rồi, điều tốc của bác bình thường có dây khoá điện ko, nếu có thì nó là 1 trong 2 dây đỏ, có cái điều tốc nó ko có dây khoá, nó đóng cắt nguồn bằng rơ le luôn, nếu của bác ko có khoá điện thì đấu âm dương nguồn vào điều tốc là dây đỏ kia (tay ga )nó có 5V liền, bác lấy 5v này đưa vào tay ga cùng 1 dây đen, dây thứ 3 của tay ga thường là màu xanh, nếu bác mổ cái điều tốc ra thì tìm chuẩn hơn, thường chân thứ 3 của tay ga này kí hiêu SD

Comment

• có bác nào có đầu đèn có kèm khóa điện báo bình báo tốc độ cho đông cơ sanyo 24v 250w ko nhỉ

Comment

• Click image for larger version

Name:	dieu khien dong co.jpg
Views:	1
Size:	174.3 KB
ID:	1387117
                              Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                              bác ko chụp rõ mấy cái dây đen và đỏ nhỏ thì anh e sao giúp bác đc, 3 dây pha và dây hall thì bác đấu đc rồi, điều tốc của bác bình thường có dây khoá điện ko, nếu có thì nó là 1 trong 2 dây đỏ, có cái điều tốc nó ko có dây khoá, nó đóng cắt nguồn bằng rơ le luôn, nếu của bác ko có khoá điện thì đấu âm dương nguồn vào điều tốc là dây đỏ kia (tay ga )nó có 5V liền, bác lấy 5v này đưa vào tay ga cùng 1 dây đen, dây thứ 3 của tay ga thường là màu xanh, nếu bác mổ cái điều tốc ra thì tìm chuẩn hơn, thường chân thứ 3 của tay ga này kí hiêu SD
                              Em chụp lại ảnh rồi . giờ em chỉ muốn test thử cho cái động cơ nó quay thì đấu thế nào bác nhỉ , máy hôm nữa em xuống hải phòng qua mời bác coffe nhé ,bác ở đâu hải phòng vậy .,

Comment

• Cho tớ hỏi ,cái đc 3 fa Sanio có chạy lùi được không ?Mình lắp cho xe lăn mà

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X