Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Diễn đàn này, cần gấp thì lên xin, xin xong thì cút ... đúng là ..!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Diễn đàn này, cần gấp thì lên xin, xin xong thì cút ... đúng là ..!

http://www.dientuvietnam.net/forums/...8f4550-200235/

Theo mọi người thì nên xử lý thế nào ... ? Có nên dâng tận miệng nó cho nó xong nó biến luôn đi không !?

Trên này là tổ chức nhân đạo à ?
    --- Còn cả 1 lũ thể loại " ăn cháo đá bát nữa " ... nhìn mấy bài thấy chán luôn !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

không may zồi ! gặp cụ QD thì có mà no đòn thôi , nhưng cũng phải rắn như vậy mới được .

Comment

Bạn ý đang triệt để áp dụng câu nói :

- Chúng ta phải tiếp thu và học tập ở những người đi trước chúng ta và cả những người đồng thời với chúng ta. Ngay cả thiên tài cực kì vĩ đại cũng không thể tiến xa được nếu chỉ muốn lấy mọi thứ từ thế giới nội tâm của riêng mình.
      ( G. GỚT )

Comment

Mới đầu tôi cũng chỉ ý định post 1 bài đầu tiên ... hướng cậu ta đến cái nhìn bao quát hơn ... để cậu ta thấy ... và có hành động tiếp theo , ( và định đưa link , chỉ chỗ cho cậu ta ) ... đời thật éo ai ngờ ...! Suýt phải đi tiêm !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em thấy nhiều nội dung mà trên diễn đàn đã có sẵng, nhưng nhiều bạn vẫn không chịu tìm, cứ muốn đi hỏi, tạo topic mới. Các mode nên chỉ link cho tự tìm, nếu phát sinh vấn đề mới thì mới hướng dẫn, chứ có bài mới dù trùng lặp bài củ nhưng vẫn trả lời sẽ làm loãng nội dung.

Comment

dạo này diễn đàn buồn quá, k có sôi động, mem mới nhiều vui nhưng mà lười
            Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
            Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...8f4550-200235/

Theo mọi người thì nên xử lý thế nào ... ? Có nên dâng tận miệng nó cho nó xong nó biến luôn đi không !?

Trên này là tổ chức nhân đạo à ?
              --- Còn cả 1 lũ thể loại " ăn cháo đá bát nữa " ... nhìn mấy bài thấy chán luôn !
              nói thật là bạn ấy thế là sai.nhưng mình nghĩ bạn cũng không nên dùng 1 số lời lẽ như thế.ko dc hay cho lắm,đây là 1 diễn đàn hay,rất bổ ích về điện.không phải 1 diễn đàn chát chít gì mà phân bua nhau mấy chuyện này.Tôi thấy bạn cũng rất gỏi về chuyên môn,nhưng rôi đọc mấy lời giúp đỡ bạn ấy ko dc hay cho lắm.xin lỗi vì sự góp ý trên làm bạn cáu tức .mình nghĩ với những thành viên như vậy bạn không nên,không cần đối đáp tiếp
              chỉ có thể là niềm đam mê

Comment

Nguyên văn bởi ckddt13 Xem bài viết
                nói thật là bạn ấy thế là sai.nhưng mình nghĩ bạn cũng không nên dùng 1 số lời lẽ như thế.ko dc hay cho lắm,đây là 1 diễn đàn hay,rất bổ ích về điện.không phải 1 diễn đàn chát chít gì mà phân bua nhau mấy chuyện này.Tôi thấy bạn cũng rất gỏi về chuyên môn,nhưng rôi đọc mấy lời giúp đỡ bạn ấy ko dc hay cho lắm.xin lỗi vì sự góp ý trên làm bạn cáu tức .mình nghĩ với những thành viên như vậy bạn không nên,không cần đối đáp tiếp
                thể loại này quá nhiều, chúng quá đông và nguy hiểm. toàn nước rút rồi lên xin xỏ vãi lòng mề
                Cách đây 2 hôm có 1 cậu gọi điện cho em nói 1 tràng rằng "a ơi em muốn học vdk, trước đây em có học plc, giờ em muốn học arm stm32 a có thể daỵ em ko? mình hỏi biết ngôn ngữ lập trình gì?asm hay c...? đã từng làm vdk loại nào chưa. vòng vo 1 hồi là chưa có 1 cái mù tẹt gì cả còn ú ớ c vs asm là gì hả a và câu chốt em còn 5 tuần nữa nộp đề tài a giúp e vs ạ, vãi chốt"
                trên diễn đàn cũng nhiều kiểu bài như này, em chỉ vào cmt mỗi câu "thuê đi cho lẹ"
                Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Ngày nay Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều!
                  Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                  Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi vanmanh1988 Xem bài viết
                    Vài bữa nữa, vào giai đoạn nộp bài tập, đồ án, diễn đàn tha hồ mà đông, nhưng... không vui.
                    Học trò của tôi mà lò dò lên đây chỉ để xin xỏ, cho bài vào sọt rác ngay !
                    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Không chỉ sinh viên, đối tượng khác cũng có kiểu tương tự
                      Nhờ mod xóa topic

Thực tế là tính người khó thay đổi, dù có là sinh viên, là thợ, là ... tiến sĩ đi chăng nữa mà bản tính đã vô ơn thì sớm muộn cũng sẽ thể hiện. Diễn đàn là nơi cộng đồng "ảo", càng dễ bộc lộ. Cách tốt nhất là tiễn sớm thay vì bức xúc về thực tế đó.
                      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi vanmanh1988 Xem bài viết
                        Chủ nhật này tôi sẽ có một bài cho sôi động diễn đàn.

Comment

Nguyên văn bởi ckddt13 Xem bài viết
                          Bạn nói đúng , sự thật luôn dễ bị mất lòng ... nhưng không có thuốc thử thì đâu có thể biết được . Mới đầu cũng chỉ 1 vài câu ... ( và nói thật là tôi có ý chỉ cho cậu ta - nếu cái bài thứ 3 có cách nói đẹp hơn)... Còn kiểu hỏi chưa qua lại nhổ ngay bãi nước bọt ... thì tốt nhất là cho next luôn !

Cũng còn may là bản chất sớm bộc lộ , chứ giúp nó xong nó cắn lại còn đau hơn nữa . ( Trường hợp đó ở trên này không thiếu ... cách giải quyết đối với người quản lý, điều hành "ảo" là ban nick tống tiễn ra khỏi diễn đàn ).

Comment

Xin chia buồn và đồng cảm cùng các tiền bối lão làng. Em cũng theo diễn đàn này một thời gian rồi, cũng đã gặp đủ loại người trên này. Em thấy các tiền bối rất hay và rất giống các ông thầy già già của em ở chỗ là luôn nhiệt tình chỉ dẫn các sv nhưng ko bao giờ đút cháo đến tận miệng bọn nó mà luôn vắt óc tìm cách thúc tụi nó tự đi = chính đôi chân và khả năng tụi nó mặc dù cái vấn đề của tụi nó nhỏ xúi chẳng là cái gì cả, em cực kì quý và trân trọng những ông thầy như thế. Buồn thay có một số ít (em hy vọng chỉ là số ít) bọn sv lười biếng, đạo đức văn hóa cũng kém quá, bỏ công mồi đường đi cho tụi nó mà tụi nó bảo giấu nghề này nọ là ko đúng rồi. Một phần do các tiền bối nhiệt tình quá, gặp em là em cứ bơ thôi, bởi lẽ những kiểu xin xỏ trắng trợn thì cũng ko ai rảnh mà tiếp tụi nó đâu, nói động vào tụi nó lại sinh phiền phức.
                            Xóa bài của tụi nó ko phải là 1 ý hay đâu các mod, em thấy cứ để nguyên xi đó, ko có ai thèm trả lời cho đến ngày tụi nó phải học lại hoặc thi lại thì tụi nó sẽ phần nào hiểu được là lần sau tụi nó phải hỏi và học hành như thế nào cho lịch sự và hợp lý.
                            Thân chào và chúc sức khỏe mọi người, Robocon 2014 sắp đến rồi, mình háo hức chờ đợi cái ngày đi xem các đàn em thi đấu lắm mà sao có bác lại bảo buồn chán nhỉ??
                            Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                            Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Trời đất vừa mới nói xong thấy cha nội này có mùi giống giống bác Que Duong đề cập quá, đã nhờ phân tích cái mạch thì ok thôi, nhờ cả thiết kế board thì thấy ngứa ngứa thế nào ấy, công nhận bác Que Duong nói linh thiệt, các MOD nếu được vui lòng đừng xóa cái bài của tên này nha, em muốn coi xem trong 2 tháng nữa có ma nào vào giúp nó ko thì biết sau đó xóa cũng ko muộn, em cho đó là cách răn đe giáo dục hiệu quả hơn là xóa bài ban nick
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...ch-sac-200241/
                              Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                              Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X