Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đổi nguồn cho relay kiếng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dinhthuong80
    replied
    Chả cần biết dòng duy trì lớn nhỏ bao nhiêu, với cái rơle kiếng này, nó cứ hút được miếng nắp sát vô lõi, không rung không kêu, tiếp điểm chạm tốt là xài bình thường rồi.
    Bác có cần thử đóng ngắt tải và để cả ngày không, em test cho bác xem?
    Click image for larger version

Name:	20190620_081159.jpg
Views:	912
Size:	102.5 KB
ID:	1710602

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
    Dòng 20-23mA ở #39 là do VOM và cách đo không đúng, đã được đính chính ở #43 là dòng 13-18mA.
    Mà cho dù là ở 220Vac rơle kiếng đó ăn dòng 20-23mA đi, trong khi ở 150Vdc nó ăn dòng có 12mA nhưng nó vẫn hút nhả như thường, thì cũng đã chứng m8nh bác sai rồi, vì bác có nói dù dòng dc bằng ac thì cũng không hút được kia mà!!!!
    //"Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC."
    Ôi ! muốn chứng tỏ sách giáo khoa sai, anh khùng đã bỏ qua tòan bộ kiến thức relay tổng quát để xây nhà dưới trụ cao thế.
    Cái relay hút nhả được là xử dụng được?Anh Khùng có biết cái lò so kéo nắp người ta cũng phải tính nó bao nhiêu g/cm2 để làm gì không?
    ha.ha.ha
    Nhà sx relay NGU quá thuê dinhthuong về ăn bớt dây điện từ lãi thêm bộn à.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết

RElay dinhthuong đưa ra TLM không biết dòng duy trì là bao nhiêu mà bày đặt tranh luận.

Tối nay cười nhiều chắc khó ngũ đây.
    TLM không biết nên đâu có nói gì về nó. Bác có biết không mà lại nói "dòng khởi động hút nắp relay còn nhỏ hơn dòng duy trì"

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Tóm lại, chủ thớt cứ nối tiếp thêm con điện trở cỡ 5k1/1W với rơle kiếng 220Vac là có thể dùng an toàn với áp 220Vdc, không cần biết các bác trên này cãi nhau ra sao, người nói được người nói không như thế nào bởi ta chỉ tin vào thực tế mà thôi

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied
    Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết

Ha.ha.ha
    Lại thêm 1 anh khùng xây nhà dưới trụ điện cao thế để chứng minh sách giáo khoa sai.
    Cái thí nghiệm thật là ngu xuẩn tác giả chẳng biết gì cả. Đơn giản nhất relay có dòng càng lớn thì lực hút và lực duy trì phải càng lớn.
    Cuộn dây có điện thế 150 vDC điện trở 12500ohm I = 150/12500 = 12mA
    ​​​​​​
    Ăn bớt lực hút và lực duy trì bằng dòng Ampe thấp để chứng minh mình KHÙNG.

Dòng 20-23mA ở #39 là do VOM và cách đo không đúng, đã được đính chính ở #43 là dòng 13-18mA.
    Mà cho dù là ở 220Vac rơle kiếng đó ăn dòng 20-23mA đi, trong khi ở 150Vdc nó ăn dòng có 12mA nhưng nó vẫn hút nhả như thường, thì cũng đã chứng m8nh bác sai rồi, vì bác có nói dù dòng dc bằng ac thì cũng không hút được kia mà!!!!
    //"Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC."

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Bác lại đánh trống lãng rồi. Bác thử chỉ ra xem dòng duy trì bằng bao nhiêu?
    RElay dinhthuong đưa ra TLM không biết dòng duy trì là bao nhiêu mà bày đặt tranh luận.

Tối nay cười nhiều chắc khó ngũ đây.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bác lại đánh trống lãng rồi. Bác thử chỉ ra xem dòng duy trì bằng bao nhiêu?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Bác nói rõ ra xem dòng duy trì bằng bao nhiêu? Đừng lẫn lộn giữa dòng AC với dòng DC, giữa dòng lúc từ thông kín với dòng tối thiểu để giữ nắp.
    TLM có biết gì đâu mà tranh luận? tòan nói nhảm

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bác nói rõ ra xem dòng duy trì bằng bao nhiêu? Đừng lẫn lộn giữa dòng AC với dòng DC, giữa dòng lúc từ thông kín với dòng tối thiểu để giữ nắp.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Bác thích nói nhảm thì tuỳ bác thôi chứ ở bài #39 có nói 100VAC chỉnh lưu lọc tụ (chắc được hơn 130VDC) là rờ le đóng được rồi.
    Ha.ha.ha. dòng khởi động hút nắp relay còn nhỏ hơn dòng duy trì.
    Không nín được cười.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Rờ le 220VAC gắn vào 220VDC không đóng được?

Bác thích nói nhảm thì tuỳ bác thôi chứ ở bài #39 có nói 100VAC chỉnh lưu lọc tụ (chắc được hơn 130VDC) là rờ le đóng được rồi.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Áp DC phải nhỏ hơn áp AC là hợp lý rồi. Dù cho có cấp 220 VDC thì dòng cũng chỉ khoảng 18mA thôi làm sao cháy được.
    Đúng rồi đấy, relay có đóng được đâu mà cháy.Quá sức thông minh

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Áp DC phải nhỏ hơn áp AC là hợp lý rồi. Dù cho có cấp 220 VDC thì dòng cũng chỉ khoảng 18mA thôi làm sao cháy được.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Bác đi đo mắt lại đi. Dinhthuong80 nói dòng đó ở 220VAC chứ đâu phải dòng của 150VDC.

Rõ ràng là khi cấp DC thì dòng nhỏ hơn vì không có tổn hao fuco trên lõi và vòng ngắn mạch. Vì vậy cuộn coil sẽ mát hơn.
    TLM đo mắt thì có nguyên văn đây:
    Cấp 220Vac: ăn dòng ~20-23mA. Dùng nguồn DC chỉnh lưu, lọc tụ thì áp vào từ 100Vac rơle đóng mở. Đang cho nó chạy điện DC để chờ khi nào thì cháy cuộn dây ở 150Vdc.

Ôi trời dạy người NGU biết sửa điện thât là khó. Chấm dứt ở đây được rồi.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bác đi đo mắt lại đi. Dinhthuong80 nói dòng đó ở 220VAC chứ đâu phải dòng của 150VDC.

Rõ ràng là khi cấp DC thì dòng nhỏ hơn vì không có tổn hao fuco trên lõi và vòng ngắn mạch. Vì vậy cuộn coil sẽ mát hơn.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

MinhHoi0211 Tìm hiểu thêm về MinhHoi0211

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X