Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch sạc accu 3 giai đoạn từ nguồn ATX

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phongk9a1 Xem bài viết
    em cũng chưa đặt bao giờ chắc đặt trên hà nội thôi
    nếu anh em đặt nhiều chắc giá thành sẽ rẻ hơn em đã từng nghĩ đến việc tự in rồi ủi nhưng không ăn thua một thời gian là bo mạch đen xì do đồng bị oxi hóa
    mình đã quyết định tự làm mạch in rồi hôm nay có thằng bạn đi Hà Nội nhờ mua hộ phíp đồng với muối ăn mòn về tự tay làm.tuy rằng mình chưa làm mạch bao giờ nhưng sẽ cố gắng tự làm hi vọng sẽ làm được khi nào có hậu quả em sẽ gửi hình lên cho các bác xem,và khi làm có gì không ổn mong các bác giúp đỡ em để hoàn thành sản phẩm tuyệt vời này

Comment

hôm nay em đã làm mạch in rồi không được đẹp nhưng mà khi hàn linh kiện thì cứ bị sùi lên khó hàn quá bác nào có cao kiến giúp em với em chưa làm mạch in bao giờ

Comment

Lấy rơm khô +tro bếp +nước chà xác bề mặt cho sạch rồi hàn.

Comment

bac TP_Elec nay ng ta moi vao nghe bac noi vay nan chi anh hung mat
          ban lay jay nham cha cho sach board cua ban di
          thay mo han khac cs lon de no chay chi nhanh la ok lien
          k thi tai ban tao chan linh kien nho qua ma khoan cai lo to wa han no bong la dung r

Comment

Bác quanhao2406,
            Đặt làm mạch in ở đây bác ạ :
            http://machinpcb.com/
            http://dientuhathanh.com.vn/mach-in-pcb-2-1-699738.html
            http://www.ducviethapcb.com/c/mach-dien-tu-ung-dung.htm
            Nhanh , đẹp, vả rẻ cho các bác đam mê.

Comment

cảm ơn các bác đã quan tâm em xẽ thửllàm theo cách các bác chỉ xem thế nào

Comment

Vẫn còn mấy cái mạch này lúc trước đặt vẫn còn.

Comment

Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
                  mạch 3GD_V3 phải không? Bạn ở đâu, mấy K/ cái, mình sẽ tẩu tán vài cái giùm cho!

Comment

Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
                    bác để lại cho em cái bao nhiêu tiền em gửi bác đang cần

Comment

Bác qua fack nc đi bác.(Đào Mậu)

Comment

Các bác cho em hỏi ngu câu này với cái ATX em có sẵn thì có thể chế lại thành mạch này đc ko ạ? Hay chỉ lấy đc linh kiện? Có bác nào ở Thái Nguyên làm mạch này ko em mời cafe 1 bữa ạ

Comment

Con lắp như trình tự chú Thành hướng dẫn. Xong tới bước cấp nguồn cho mạch chạy. Lúc chạy không tải cuộn lọc nóng ít. Chạy với tải là bóng đèn 10w thì cuộn lọc nóng nhiều. Cuộn lọc con dùng lại trong nguồn cũ. Không quấn thêm cho nó. Có phải cuộn lọc đó không đủ điện cảm phải không chú thành. Với lại chạy có tải thì đèn công suất phía gần cầu điốt lại ấm ấm. Đèn còn lại thì mát lạnh. Còn chạy không tải thì ngược lại. Nguyên nhân tại sao 2 đèn công suất nó không cùng ấm hoặc cùng lạnh vậy chú Thành.

Comment

các bác cho em hỏi em có thể thay con TL 494 = con KA7500B đc ko ạ. Trong đống nguồn hỏng của em ko có con TL 494

Comment

Nguyên văn bởi tuan113080 Xem bài viết
                              Con lắp như trình tự chú Thành hướng dẫn. Xong tới bước cấp nguồn cho mạch chạy. Lúc chạy không tải cuộn lọc nóng ít. Chạy với tải là bóng đèn 10w thì cuộn lọc nóng nhiều. Cuộn lọc con dùng lại trong nguồn cũ. Không quấn thêm cho nó. Có phải cuộn lọc đó không đủ điện cảm phải không chú thành. Với lại chạy có tải thì đèn công suất phía gần cầu điốt lại ấm ấm. Đèn còn lại thì mát lạnh. Còn chạy không tải thì ngược lại. Nguyên nhân tại sao 2 đèn công suất nó không cùng ấm hoặc cùng lạnh vậy chú Thành.

Òi, còn chưa lên đỉnh dốc mà thế này mình chóng chết lắm đây. Lõi cuộn lọc trông hơi bị bé. Bạn dùng lại cuộn OD 27mm ấy, dây cũng to 1 chút, 10A mà 1 dây 1mm cũng nóng kha khá. Điện cảm cuộn lọc mà bé quá thì khi chạy CS lớn BAX nó rít, van CS, cuộn lọc phát nhiều nhiệt. Tăng 2 con tụ ở chân 2-3, 15-3 lên 104 có thể giảm nhiễu khi cuộn lọc nhỏ.

Cũng phải kiểm tra lại điểm phân áp xem có cân đối ko. Nếu ko thì phải thay trở, ko đc nữa thì phải thay tụ cho nó cân áp 2 tụ rồi tính tiếp.

KA7500 tương đương TL494 mà.

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết

còn chưa lên đỉnh dốc mà thế này mình chóng chết lắm đây.
                                Chắc tại bạn ấy hô tôn xưng khiêm thôi mà, hơn nữa với "60 năm cuộc đời" vì thực phẩm độc hại tràn lan thì 36-37 là đã "đi qua cái dốc bên kia cuộc đời" rồi còn gì mà chưa lên đỉnh dốc nữa?!!!!

Ừ, vừa rồi mình test lại thì nếu chỉ gắn một điện trở C-B cho Q công suất thì có mạch khởi động đươc, có mạch lúc khởi động được, lúc không nên giờ đành hàn cả 2 điện trở, một con hàn chết, một con qua nút nhấn thế là ổn, không phải mồi bằng accu nữa.
                                Last edited by dinhthuong80; 18-04-2016, 11:24. Lý do: thêm thông tin

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhfdc Tìm hiểu thêm về thanhfdc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X