Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến áp xung cho mạch công suất lớn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cuongthinh Xem bài viết
    Kick 1000W trở lên của bọn tàu toàn dùng kiểu ghép biến áp này. Bạn tìm trên mạng xem có sigma của nó ko. Cái cục cao áp của tivi 29" mà đến 1500W cơ à! Cả cái tivi khi chạy chỉ có trăm W, sao phải làm cái cao áp công suất lớn thế nhỉ!
    Mình cũng tìm rồi nhưng không thấy có.Chỉ có thông tin là bên tàu họ làm như vậy thôi chứ cũng không biết cụ thể ra sao.bác nào có cái inverter tàu không tháo ra xem phát giúp anh em tí

Comment

à bác MOD band giúp em ông tkhuyen cái .Đồng thời xóa giúp em luôn máy cái bài viết linh tinh này luôn

Comment

inverter

Nguyên văn bởi cuongthinh Xem bài viết
        Kick 1000W trở lên của bọn tàu toàn dùng kiểu ghép biến áp này. Bạn tìm trên mạng xem có sigma của nó ko. Cái cục cao áp của tivi 29" mà đến 1500W cơ à! Cả cái tivi khi chạy chỉ có trăm W, sao phải làm cái cao áp công suất lớn thế nhỉ!
        đúng rùi tivi 29'chỉ chạy 180w thui nhưng một lần tình cờ tôi phát hiện ra cái máy hàn công nghiệp 500A của châu âu nó chạy loại lõi này và bây jiờ tôi thấy nhièu máy hàn khí của trung quốc làm giả máy hàn quốc nó cũng chạy đúng lõi này nhưng nhỏ hơn nhiều , bạn tháo thử ra sẽ thấy ngay . có lẽ là loại khung fe này dễ lắp , dễ kiếm và rộng nên nó lựa chọn

vẫn đề cách khai thác nó thôi cái bến áp 500w nguồn xung của cái Sabtack nó cũng chỉ bé bằng cái biến áp đầu đĩa thôi , đau có to như mình tượng tượng
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          đúng rùi tivi 29'chỉ chạy 180w thui nhưng một lần tình cờ tôi phát hiện ra cái máy hàn công nghiệp 500A của châu âu nó chạy loại lõi này và bây jiờ tôi thấy nhièu máy hàn khí của trung quốc làm giả máy hàn quốc nó cũng chạy đúng lõi này nhưng nhỏ hơn nhiều , bạn tháo thử ra sẽ thấy ngay . có lẽ là loại khung fe này dễ lắp , dễ kiếm và rộng nên nó lựa chọn

vẫn đề cách khai thác nó thôi cái bến áp 500w nguồn xung của cái Sabtack nó cũng chỉ bé bằng cái biến áp đầu đĩa thôi , đau có to như mình tượng tượng
          Đúng là cái biến áp Santak rất nhỏ. Nhưng có lẽ do chất lượng lõi tốt. Còn lõi cao áp ti vi thì chưa biết. Mà hỏi lại bác là lõi cao áp hay biến áp nguồn.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Cái bạn phát hiện không sai, Nhưng còn độ từ thẫm nữa bác àh. Ngoài ra tần số làm việc cao sẽ " thu nhỏ thể tích thiết bị"!
            Mình có bản fax của bọn TQ báo giá & thông số KT lõi ferit, để mình tìm lại xem. mình post lên sau nha.
            Last edited by 75mhz; 08-09-2010, 02:12.

Comment

bác có thể chỉ cho anh em cách quấn biến áp 1500W như bác nói không.Em dùng 494 với 2 em IRFZ44 thêm con BAX của con ATX em đã quấn lại mà chỉ dc khoảng 60W.Thông số biến áp như sau.sơ cấp 2 dây 0.65 chập đôi quấn 3x2 vòng.thứ cấp cũng 0.65 quấn 66 vòng.Tần số R=10K,C=102.bác giúp em với.Cảm ơn bác

Comment

lõi cao áp thì làm gì có chỗ cuốn nhỉ?
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                  lõi cao áp thì làm gì có chỗ cuốn nhỉ?
                  lam một cái khuôn để cuốn vào dễ ẹt

Comment

làm khuôn kiểu gì thế ạ?
                    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                    Keep moving forward...

Comment

@Viettien123
                      em đã ghép thử 2 em BAX trong ATX như bác nói tức là chỉnh lưu qua cầu rùi ghép // lại với nhau mà sao em thấy công suất ko tăng lên nhỉ.Em dùng riêng từng cặp MFET để chạy 2 em BAX đó.BÁc giúp em với

Comment

Ai có tài liệu hướng dẫn làm MBA cho em xin với?

Comment

Mình có tài liệu về 2 loại biế áp nhưng không đẩy đủ lắm nếu bạn cần mình up lên cho.

Comment

Cơ bản về_BAX

CƠ bản về biến áp xung co_ban_ve_tinh_toan_BA_xung.zip

Comment

Tính toán quấn máy biến áp 1 pha tần số 50Hz

bat.zip biến áp thường

Comment

không biết cái giấy cách điện cho biến áp xung nười ta dùng lộai gì đấy nhỉ .Sao mình tìm mãi chẳng thấy .Mà bác nào biết cách xác định các chân BAX của nguồn ATX không (có loại có cái vòi và có loại ko có)

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X