Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gửi tặng ae mạch nghịch lưu 500W dùng tran rất dễ lắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mấy anh có cái hình nào chi tiết về cái 12-220 500w cho e xin với ạh! em đang cần ráp một cái, chạy khoảng 10đèn 3U ko biết ráp thế nào cho hợp lý! nhờ mấy anh chỉ hộ! Cám ơn ạh!

Comment

Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
      bạn làm theo mạch này nhé đảm bảo chạy tải cảm và hiệu suất thì cũng ok luôn
      Em tải về sao không thấy hình vẽ nào vậy?!

Comment

Nguyên văn bởi vthang.elc Xem bài viết
        biến áp 500W mà quấn sơ cấp 3mm mà dùng 1 con D718 ( f = 50Hz) kéo sao chịu nổi con d718 nóng đến nấu nước đc quá ,xong rồi bùm luôn ak !em thấy dùng biến áp xung lên 310VDC rồi băm PWM lại mô phỏng sine hiệu suất cao hơn đấy,giống như mấy em UPS ở nhà ak ,nhưng học thuật em còn kém nói sai mấy anh đừng đánh em nhé !
        tui có làm đâu sao bạn lại nói tui
        thì tất nhiên đòi 500w mà dùng 1 con thì chắc cả họ nhà nó cũng bó tay luôn

Email:
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi fee_08 Xem bài viết

Mạch nghịch lưu dùng 4047 mình đã lắp nhiều rồi , thường dc ưu điểm xung ra ổn định nhưng nhược điểm là ic k chịu dc dòng cao hay cháy. Ngược lại với ic thì tran tỏ ra khá ổn định ,dễ lắp , đặc biệt mình đã test thử 2 mạch trên 1 biến áp thì công suất của tran lớn hơn . Đây là mạch nghịch lưu 500W mình mới làm thành công đợt vừa rồi post lên cho anh em tham khảo , lưu ý biến áp sơ cấp quấn dây 3mm áp tâm 11 V , biến trở 100K để chỉnh đúng tần số 50Hz , tran Cs D718X5 mỗi vế ,mình thêm cái mạch lọc LC chạy thử quạt rất êm , cuộn cảm và tụ giấy có thể lấy trong nguồn máy tính cũ . Mọi người xem file đính kèm phía dưới cho rõ nét .Chúc thành công!
          cho e hỏi 2 con tụ giấy 883 kiếm ở đâu đc ak hoặc thay = con nào đc ak các bác giúp e chứ tụ này e k biết tính

Comment

Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
            cho e hỏi 2 con tụ giấy 883 kiếm ở đâu đc ak hoặc thay = con nào đc ak các bác giúp e chứ tụ này e k biết tính
            có ai không giúp e với ???????????????????????????

Comment

C=883 kiếm ở các vỉ tivi hư, vỉ ampli hư trong board tress, bass… ,có rẩt nhiều, hỏi các bà bán đồng nát nhé .
              Email:
              Đau đầu vì điện tử

Comment

Nguyên văn bởi lowpass Xem bài viết
                C=883 kiếm ở các vỉ tivi hư, vỉ ampli hư trong board tress, bass… ,có rẩt nhiều, hỏi các bà bán đồng nát nhé .
                thay = con nào đc k bác

Comment

thay = con nào đc k bác
                  dùng BD139 được bác ạ!không thì C1815 cũng OK.công thức tính tần số bác tìm hiểu về mạch đa hài!
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                    dùng BD139 được bác ạ!không thì C1815 cũng OK.công thức tính tần số bác tìm hiểu về mạch đa hài!
                    mình đang hỏi tụ 883 mà

Comment

Tụ 883 thay bằng 4 con 223 mắc song song !!
                      Email:
                      Đau đầu vì điện tử

Comment

Mà sao phải phức tạp quá vậy, 883 có rất nhiều
                        Email:
                        Đau đầu vì điện tử

Comment

Tụ 883 thay bằng 4 con 223 mắc song song !!
                          e tưởng nối tiếp

Comment

help e tìm không thấy mấy con 883
                            có thể thay = con nào k các bác

Comment

e tưởng nối tiếp
                              Bạn học lấy công thức để tự tính nhé tụ song song thì bằng tổng các tụ
                              4 con tụ 223 song song thì bằng 223+223+223+223 hay 4X223 và bằng 883
                              Mắc 4 con tụ 223 nối tiếp thì bằng 223 chia 4 và bằng 552
                              Mà tần số của mạch trên còn phụ thuộc vào biến trở 100k mà, cần chi phải chính xác đến vậy?
                              Last edited by lowpass; 08-05-2012, 16:18.
                              Email:
                              Đau đầu vì điện tử

Comment

Bạn học lấy công thức để tự tính nhé tụ song song thì bằng tổng các tụ
                                4 con tụ 223 song song thì bằng 223+223+223+223 hay 4X223 và bằng 883
                                Mắc 4 con tụ 223 nối tiếp thì bằng 223 chia 4 và bằng 552
                                Mà tần số của mạch trên còn phụ thuộc vào biến trở 100k mà, cần chi phải chính xác đến vậy?
                                e kiếm 223 cũng k có nên e thay = 3 con 333 k biết có ổn k nữa nhưng mà khi làm xong lắp mạch thì e thử =2 con D718 nhưng mà áp ra chỉ có 50VAC thôi không hiểu sao nữa mà đó là e đã hàn vào đầu 9v chứ 12v thì k đc 50v nữa các bác xem nó bị làm sao hộ e nữa.e đo sơ cấp thì 1 bên khoảng 2v còn 1 bên có 1v thôi ak
                                các bác giúp e với
                                nản quá cơ làm = fet cũng hỏng giờ chuyển sang tran cũng hỏng
                                thank................

Comment

Về tác giả

Collapse

fee_08 Tìm hiểu thêm về fee_08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X