Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Gửi tặng ae mạch nghịch lưu 500W dùng tran rất dễ lắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi n.tiengiang Xem bài viết
    Bác này nói thế em vẫn chưa hiểu cho lắm. em thử làm với 2 tàng D718 thì thấy áp ra lớn hơn 220(khoảng 225) khi chưa có tải , nhưng khi mắc tải vào 40W thì nó sụt áp xuóng chỉ còn 160. vậy cho em hỏi là làm thế nào cho sụt áp không quá lớn, giamr khoảng 20-30v thui( ở đay em dunhgf biến áp 12-220,10A),
    a phải dùng con 3525 hoặc 3524,dùng hồi tiếp nữa mới ổn định
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
      quá tải sụt áp là chuyện thường mà
      mà tải của bạn là j nếu muốn sụt ít thì mắc thêm D718 vào để nó gánh chung tăng c/s hoặc có thể do mạch k đạt đủ c/s
      good luck !!!
      nhưng mạch này nói là công suất 500w cơ mà. ở đay em chỉ thắp sáng bóng sợi đốt40W thui mà.à mà bác nói thêm cho em cái chỗ gánh công suất của các tầng d718 ấy, em chưa được rõ cái vấn đề này.

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        a phải dùng con 3525 hoặc 3524,dùng hồi tiếp nữa mới ổn định
        bÁC CÓ SƠ ĐỒ DÙNG CON 352 PHỐI HỢP VỚI MẠCH TRÊN KHỒNG. POST LÊN CHO EM VÀ MỌI NGƯỜI CÙNG THAM KHẢO ĐI

Comment

nhưng mạch này nói là công suất 500w cơ mà. ở đay em chỉ thắp sáng bóng sợi đốt40W thui mà.à mà bác nói thêm cho em cái chỗ gánh công suất của các tầng d718 ấy, em chưa được rõ cái vấn đề này.
          500w nhưng còn phụ thuộc vào nhiều thứ chứ nếu nói như bạn thì cần chi phải cho nhìu thứ cho cồng kềnh
          bạn lắp mỗi bên chừng 5-6 con D718 // vào con cũ thì có lẽ c/s ra mới đủ 500w chứ 1 con sao đủ
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

bÁC CÓ SƠ ĐỒ DÙNG CON 352 PHỐI HỢP VỚI MẠCH TRÊN KHỒNG. POST LÊN CHO EM VÀ MỌI NGƯỜI CÙNG THAM KHẢO ĐI
            anh cứ vào datasheet của con 3524 rồi tính tần số cho chuẩn,đầu ra nắn cầu diode rồi qua 1 điện trở chừng 470k,qua 1 cái chiết áp về chân hồi tiếp của IC là được thôi
            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
            Keep moving forward...

Comment

Nếu mạch này mà tính dùng khoảng 100w thì chỉ dủng 1 con D718 thoi phải không nhỉ, BA thi tính lại thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                Bác cho anh em tham khảo luôn đi...làm cái quạt ngủ cho nó sướng
                Con Tụ và cuộn cảm nào ấy nhở???Có hình ko cho em xin với..
                "cuộn cảm và tụ giấy có thể lấy trong nguồn máy tính "
                - Tụ 220v 470uf (2 con tụ to nhất trong bộ nguồn máy tính)
                - Cuộn cảm là cuộn lõi hình xuyến (hình tròn to nhất cuốn bằng dây đồng)

Comment

mạch này phải cần đến 2 con D718, biến áp thì cứ chọn loại nào lớn 1 chút (3,5 x 4,8cm) đủ sức chứa dây thứ cấp 1,3li chạy 100w thoải mái.

Comment

cái của em nè mấy bác ơi ! em nó còn kém lắm nhé !chỉ tầm 150W thôi ! mất điện thì thắp đèn huỳnh quang hoặc compac thôi ! chạy quạt hiệu suất ko cao nhé mấy bác ! xin mấy anh chỉ giáo nhé ! em cũng từng làm 1 em hơn 500W rồi để chạy máy khoan khi mấy điện ok nhưng ăn dòng acquy quá ! bây giờ cùng toi rồi do em dùng IC ,bây giờ rút kinh nghiệm dùng transitor luôn ,dùng tạm thôi mấy anh ơi chớ mấy thằng này hiệu suất kém lắm ,thắp đèn hoặc tivi thì ok !Click image for larger version

Name:	IMG_20120131_101259.jpg
Views:	1
Size:	79.1 KB
ID:	1355167Click image for larger version

Name:	IMG_20120131_101335.jpg
Size:	110.5 KB
ID:	1355168Click image for larger version

Name:	IMG_20120131_101459.jpg
Size:	105.1 KB
ID:	1355169Click image for larger version

Name:	IMG_20120131_101516.jpg
Size:	90.3 KB
ID:	1355170Click image for larger version

Name:	IMG_20120131_101540.jpg
Size:	78.3 KB
ID:	1355171

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      500w nhưng còn phụ thuộc vào nhiều thứ chứ nếu nói như bạn thì cần chi phải cho nhìu thứ cho cồng kềnh
                      bạn lắp mỗi bên chừng 5-6 con D718 // vào con cũ thì có lẽ c/s ra mới đủ 500w chứ 1 con sao đủ
                      good luck !!!
                      biến áp 500W mà quấn sơ cấp 3mm mà dùng 1 con D718 ( f = 50Hz) kéo sao chịu nổi con d718 nóng đến nấu nước đc quá ,xong rồi bùm luôn ak !em thấy dùng biến áp xung lên 310VDC rồi băm PWM lại mô phỏng sine hiệu suất cao hơn đấy,giống như mấy em UPS ở nhà ak ,nhưng học thuật em còn kém nói sai mấy anh đừng đánh em nhé !

Comment

Chào các anh! em đọc cũng nhiều bài viết về inverter nhưng thấy cái dùng trans(500w) này có vẻ dể làm, vật liệu cũng dễ tìm. Các anh có hình ảnh gửi lên cho em xem với. em cảm ơn! Chi tiết một tí nhé! Ai có số điện thoại cho em xin có gì em alo !

Comment

Anh cho em xin một hình chụp chi tiết cái inverter 500w dùng trans của anh nhé!

Comment

em đang cần làm mạch 12v-220v dùng ic555 mà chưa có sơ đồ.anh nào có cho em cái sơ đồ nguyên lý với
                            cảm ơn nhiều!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi fee_08 Xem bài viết

Mạch nghịch lưu dùng 4047 mình đã lắp nhiều rồi , thường dc ưu điểm xung ra ổn định nhưng nhược điểm là ic k chịu dc dòng cao hay cháy. Ngược lại với ic thì tran tỏ ra khá ổn định ,dễ lắp , đặc biệt mình đã test thử 2 mạch trên 1 biến áp thì công suất của tran lớn hơn . Đây là mạch nghịch lưu 500W mình mới làm thành công đợt vừa rồi post lên cho anh em tham khảo , lưu ý biến áp sơ cấp quấn dây 3mm áp tâm 11 V , biến trở 100K để chỉnh đúng tần số 50Hz , tran Cs D718X5 mỗi vế ,mình thêm cái mạch lọc LC chạy thử quạt rất êm , cuộn cảm và tụ giấy có thể lấy trong nguồn máy tính cũ . Mọi người xem file đính kèm phía dưới cho rõ nét .Chúc thành công!
                              Bác cho em hỏi mạch lọc LC, L quấn thế nào và C có giá trị mấy ạ? Em muốn làm để dùng quạt máy ạ.

Comment

ae gửi cho e xin mạch nghịch lưu 45w 1pha đc k ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

fee_08 Tìm hiểu thêm về fee_08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X