Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn xung tự chế tại sao không ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
    bác có hay hàn cắt gì không vậy? bác thử kéo một đường 5cm xem/ chấm vảy cá xem sao?dây nguồn 1 ly hơi nhỏ, chí ít cũng 1 ly 5 bác ah. máy hàn của ông anh toàn dùng dây 2ly5 không.thấy mối chấm không được ngấu, bác chấm để góc que hàn và đĩa sắt 1 góc chừng 30-45 độ xem nhé, nhớ nhấn nhẹ que hàn sát mặt hàn.
    em kéo 10 que 2,5 ly liên tục thấy vẫn ổn,biến áp chắc nóng tầm 35 đến 40.dính que tẹt không sao,mỗi tội dây nguồn mềm nhũn.đây em hàn vẩy cá đây,hơi sấu.
    Hưng yên

Comment

• bác bảo ơi cho em hỏi IGBT SGH40N60 có thể dùng cho máy hàn được không ạ?
      em còn GÀ lắm mong được chỉ giáo thêm

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
        em kéo 10 que 2,5 ly liên tục thấy vẫn ổn,biến áp chắc nóng tầm 35 đến 40.dính que tẹt không sao,mỗi tội dây nguồn mềm nhũn.đây em hàn vẩy cá đây,hơi sấu.
        bác làm mạch của bác hoàng? cảm giác cháy nó thế nào nhỉ/ tiếng cháy có đều không bác?nếu bác thay dây nguồn to em nghĩ mối hàn sẽ đẹp hơn nữa, bo đi ốt bác vẽ tay hay in mạch vậy bác? đốt que vậy là ok rồi, lúc này dòng chừng bao nhiêu vậy bác? bác dùng biến áp ee70 hay là lõi tivi vậy bác/em cũng nôn nóng lắp ráp đây, tất cả đủ hết rồi. chúc mừng thành công của bác.
        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

bác làm mạch của bác hoàng? cảm giác cháy nó thế nào nhỉ/ tiếng cháy có đều không bác?nếu bác thay dây nguồn to em nghĩ mối hàn sẽ đẹp hơn nữa, bo đi ốt bác vẽ tay hay in mạch vậy bác? đốt que vậy là ok rồi, lúc này dòng chừng bao nhiêu vậy bác? bác dùng biến áp ee70 hay là lõi tivi vậy bác/em cũng nôn nóng lắp ráp đây, tất cả đủ hết rồi. chúc mừng thành công của bác.
          lúc mới mồi hàn"thì nghe tiếng rít ở đầu que hàn"khi mối hàn nóng rồi thì hết,cái em nghĩ lúc mới mồi lên dòng hàn cao lên có thể ic3845 giảm xung lên dòng hàn nhỏ lên có tiếng rít.bo diode ra em dùng pcb của anh hoàng luôn.em chẳng rõ lõi biến áp xung mình là bao nhiêu,BAX của em to hơn cái lõi e70 của bác gì ý ở mấy trang trước.
          Hưng yên

Comment

• bác có thể úp lên mạch nắn được không? sao trong mấy mạch của bác hoàng em không thấy bo diot nhỉ?

Comment

• bác quay lại vài trang nữa có bài em xin pcb của anh ý đó.
              Hưng yên

Comment

lúc mới mồi hàn"thì nghe tiếng rít ở đầu que hàn"khi mối hàn nóng rồi thì hết,cái em nghĩ lúc mới mồi lên dòng hàn cao lên có thể ic3845 giảm xung lên dòng hàn nhỏ lên có tiếng rít.bo diode ra em dùng pcb của anh hoàng luôn.em chẳng rõ lõi biến áp xung mình là bao nhiêu,BAX của em to hơn cái lõi e70 của bác gì ý ở mấy trang trước.
                chào bạn bạn ở HN hay ở đâu thế ? bạn có thể chụp toàn cảnh máy lên dc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi 0cusunata0 Xem bài viết
                  chào bạn bạn ở HN hay ở đâu thế ? bạn có thể chụp toàn cảnh máy lên dc ko?
                  mình trả lời tin nhắn cho bạn rồi,bạn không nhận đc à,đây toàn cảnh máy của mình vẫn thế này đây.
                  Last edited by 201289; 08-12-2014, 22:11.
                  Hưng yên

Comment

mình trả lời tin nhắn cho bạn rồi,bạn không nhận đc à,đây toàn cảnh máy của mình vẫn thế này đây.
                    cảm ơn bạn mình k nhận dc j cả ? bạn ở đâu thế nhỉ?

Comment

bác bảo ơi cho em hỏi IGBT SGH40N60 có thể dùng cho máy hàn được không ạ?

loại này dùng được/ 4 con nhé. sao không cho biết cái đuôi sau con sgh40n60 là ufd hay uf... hay hay đại loại có chữ sau nó, đôi khi khác chữ D sau cùng thôi nhưng không biết thay vào các mạch khác nhau thì đền oan đấy.

Comment

loại này dùng được/ 4 con nhé. sao không cho biết cái đuôi sau con sgh40n60 là ufd hay uf... hay hay đại loại có chữ sau nó, đôi khi khác chữ D sau cùng thôi nhưng không biết thay vào các mạch khác nhau thì đền oan đấy.
                        SGH40N60UFD bác ạ mà sao lại 4 con ạ? e nnghix chỉ cần 2 con thôi chứ ạ?
                        em lấy tạm link của tầu
                        http://img01.hc360.cn/01/busin/165/4...-165465001.jpgClick image for larger version

Name:	01-165465001.jpg
Views:	1
Size:	90.3 KB
ID:	1400269

Comment

bác bảo ơi hôm nay cháu đã thử hàn que 2,5->3,2ly ok rồi bác ơi,nhưng mối hàn không được bóng như may hàn thương mại.như biến áp xung của cháu với 4 igbt fga25n120 thì lên giới hạn dòng khoảng baio nhiêu thì an toàn bác ơi?biến dòng chái quấn 57vòng và trở 1,5 om ạ.
                          Chúc mừng có kết quả tốt, hạn dòng cho 4 FGA25N120 như vậy là tốt rồi. I=(1/1.5)*57=39A

Comment

• mình ở hưng yên nhé.cái cuộn biến dòng mình để ở ngoài làm mình chết bao nhiêu igpt thế mới đau.cái biến dòng đang lắp ở mạch đc ghép bằng 2 lõi nhỏ hơn lõi kia,quấn 57vòng lắp vào ăn ngay.
                            Hưng yên

Comment

SGH40N60UFD bác ạ mà sao lại 4 con ạ? e nnghix chỉ cần 2 con thôi chứ ạ?
                              em lấy tạm link của tầu
                              http://img01.hc360.cn/01/busin/165/4...-165465001.jpg[ATTACH=CONFIG]92862[/ATTACH]
                              Nói chung mấy con IGBT này dùng cho máy hàn (nắn từ điện lưới 220V) là được. Tốc độ đóng cắt của nó nhanh, áp 600V-Dòng 40A Loại có chữ D sau là có Diod nội IGBT

Comment

• Nguyên văn bởi thucbao Xem bài viết
                                Chúc mừng có kết quả tốt, hạn dòng cho 4 FGA25N120 như vậy là tốt rồi. I=(1/1.5)*57=39A
                                dạ cháu cảm ơn bác nhiều!cháu chúc bác luôn luôn dồi dao sức khỏe để giúp mọi nguoi trên diễn đàn này ạ.như vậy dòng max của igpt là (24÷9)×39=104A phải không bác?
                                Last edited by 201289; 08-12-2014, 22:51.
                                Hưng yên

Comment

Về tác giả

Collapse

thucbao Tìm hiểu thêm về thucbao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X