Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh ơi. Cho em hỏi cái này tí. Số là cái loa bass của em nó bị ù, nhưng vẫn đánh bass được. Em đã tháo mạch ra xem thấy con tụ lọc nguồn vào bị phù một tí. Nhưng không hiểu sao em thay vào được tầm vài phút là tạch. Tụ xì. Thay đã thay thử tụ có điện áp lơn hơn nhưng vẫn phù. còn tụ cũ của nó em thay vào lại vẫn bình thường. Nó bị sao vậy... em cám ơn các anh. Em up hình không được. Các anh xem link dưới giùm em nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi laptringuyen Xem bài viết
      Các anh ơi. Cho em hỏi cái này tí. Số là cái loa bass của em nó bị ù, nhưng vẫn đánh bass được. Em đã tháo mạch ra xem thấy con tụ lọc nguồn vào bị phù một tí. Nhưng không hiểu sao em thay vào được tầm vài phút là tạch. Tụ xì. Thay đã thay thử tụ có điện áp lơn hơn nhưng vẫn phù. còn tụ cũ của nó em thay vào lại vẫn bình thường. Nó bị sao vậy... em cám ơn các anh. Em up hình không được. Các anh xem link dưới giùm em nhé.

nếu bác lắp đúng cực tính mà vẫn nổ thì dễ là bị chập diod rồi
      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
      SĐT: 0542234068

Comment

• Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
        nếu bác lắp đúng cực tính mà vẫn nổ thì dễ là bị chập diod rồi
        mình kiểm tra rồi, diode nguồn bình thường bạn ah. Mình cũng thử thay diode xem sao nhưng tình hình vẫn ko khả quan...

Comment

• Nguyên văn bởi laptringuyen Xem bài viết
          mình kiểm tra rồi, diode nguồn bình thường bạn ah. Mình cũng thử thay diode xem sao nhưng tình hình vẫn ko khả quan...
          ko chập diod, không mắc nhầm cực mà vẫn nổ thì m chưa bao giờ gặp qua.
          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
          SĐT: 0542234068

Comment

• Lang thang search google ra cái mạch này bác nào thấy nó có khả thi không, e cũng con gà nhưng được cái thích táy máy :v
            Circuito de Amplificador de áudio em ponte utilizando integrados TDA2030 e Ne5532, conta com 2 amplificadores satélites esquerda e direita e amplificador de

Comment

• Mình cũng có 1 bộ loa Sound Max sử dụng TDA 2030 này, công suất nó ghi ở thùng loa Trầm là 55W gì đó, có 2 loa vệ tinh, nhưng mạch thì giờ bị cháy rồi, mạch dùng 3 con TDA 2030, bro nào có file pcb mạch in để mình đem in làm lại mạch không, thanks. Chiều về chụp hình cái mạch rồi up lên vậy.
              ...

Comment

• Cho mình hỏi là mạch TDA2030A lắp BTL có sử dụng được nguồn đơn không vậy ?

Comment

• Các bác! có ai có sơ đồ mạch tda2030 cho loa 6w 8om cho em xin với! Nếu dùng 6 mạch cho 3 loa trái và 3 loa phải thì có cần mạch tiền khuyếch đại không? Dây từ mạch khuyếch đại tới loa là 30 mét có giảm chất lượng âm thanh nhiều không ạ?
                  Học học nửa học mãi!

Comment

• Nguyên văn bởi error404 Xem bài viết
                    Cho mình hỏi là mạch TDA2030A lắp BTL có sử dụng được nguồn đơn không vậy ?
                    nếu như là theo datasheet thì ko nhé

Comment

• Mình ko giỏi về môn điện tử nên mọi người cho mình hỏi loa vi tính bị cháy nổ chân IC2030A vậy mình cứ mua IC về thay là xong hay phải truy ra nguyên nhân dẫn đến cháy nổ IC rồi mới thay ạ, và dòng IC 2030A là chỉ có 1 loại hay mấy loại vậy ạ, mình tra cứu thì có chỗ thì ghi IC công suất 2030A có chỗ thì ghi IC khuếch đại âm thanh nên mình chả biết mạch mình cần thay là IC 2030 loại nào ạ
                      mong các ae đừng cười và chỉ cho mình biết với ạ
                      Cảm ơn mọi người

Comment

• Dạ con 2030A công suất lớn hơn con 2030 chút xíu thôi ạ cứ đúng số là thay được hết. Thường thì ic này bị cháy do chú đấu chập dây loa. Hoặc do mở to quá nó nóng cháy. Chú tản nhiệt cho tốt thì con này nghe hay ấy ạ...

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X