Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chạy điện trên 16vdc để thử
    khi thử a ko can cao lắm khi nó cất tieng khóc thì hãy cho điện chuẫn vầo ok
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Em dùng nguồn 24VAC chạy ngon lành.

Comment

• the ha? cam on cac bac nhe. ma neu e mun mua cai dien the ngoai cho 10a. k bit no co du? moi 10a k nhj?. ma mua loai dien the xuyen hay la dien vuong nhj?

Comment

• biến thế thì bác kinh tế khá thì 10>15a
          khó khăn thì 8a nhưng chắc 1 điều là biến áp ngoài chợ 8a còn dc 5a vì hàng dõm vậy nên mua 10a cho chắc

Comment

• thask bac. mai e ra cho mua han cai BT 20a chay cho mau

Comment

• Nguyên văn bởi iuvohang Xem bài viết
              thask bac. mai e ra cho mua han cai BT 20a chay cho mau
              Máu thì có nhưng "bác hồ" có cho phép hok hihi 20 A mà 35-0-35V là ~ 1 củ đấy
              .

Comment

• Xem ra vụ ba này là nặng nhất nhể các bác m có ý này thửa 1 ba có các cỡ von vậy là vọc loại gì thì có áp đó tiền thì 1 lần thôi các bác thấy sao ạ hêhê..

Comment

• hix lam ji ma mac the. the thi fai? cấu 1 góc sổ đỏ thi mới lam nen dư nghiệp dc

Comment

• Nguyên văn bởi iuvohang Xem bài viết
                    thask bac. mai e ra cho mua han cai BT 20a chay cho mau
                    Máu gì ?!. Xem datasheet thì thấy dòng max output của nó đúng là 10A , thì 2 kênh (mỗi kênh 1 con) sẽ cần 20A (peak). Nếu dùng BA 20A thì quá tốt. KHi đó có thể chì dùng 1 cặp tụ lọc nguồn cỡ 2200uF cho mỗi con là OK.
                    Nhưng cái dòng Peak này chẳng bao giờ tới được, cho nên dùng BA khoảng 12-14A cho 2 con thì đã quá tốt. Thực tế nếu BA chịu dòng kém thì có thể dùng tụ lọc nguồn bù lại. Tính cứ 100W thì cần 10000uF, 2 con là 10000uF x2
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Có 1 số bác hay PM dt cho mình hỏi bo. Báo cáo các bác bo TDA 7294 đã hết hàng rồi nhé.

Bác Tép đã ráp xong bộ TDA chưa. Em giờ bỏ TDA chơi theo Naim NAC rồi bác ah

Comment

• Hôm qua rảnh, lôi cái bo của bác Băm với chip xịn từ US (cũng từ bác Băm) ra làm để so kè với 2 kênh chip NT làm trước đây. Nội độ lại bo nguồn cũng hết 1h.

Test lần 1ùng BA test là 18 đôi AC (3A), ra áp đôi 24 vDC. Đánh nghe cũng tốt theo mạch chuẩn, nhưng bass hơi nhẹ.
                        test lần 2 ùng BA test là 25 đôi AC (8A) , ra áp đôi 36vDC (đo). Đánh nghe cũng tốt theo mạch chuẩn, nhưng bass hơi nhẹ.

Ngay trở hồi tiếp 22K tháo ra thay bằng trở 39k song song với trở 39K-tụ 223 thì bass đủ nặng.
                        Nhưng với mức volume 11h thì âm lượng ra thua xa thằng 3886 cùng mức nguồn.
                        Test lần 3: dùng BA 30 đôi AC (8A) , áp ra đôi 39vDC - BA đểu quá- nhưng mức áp vừa đủ đẹp. Thực ra em tính là áp DC của BA này phải ra 41-42vDC để tét xem chất lượng con chip US có chuẩn không, nhưng không ngờ gặp cái BA tệ. Tiếng không lớn hơn với cùng mức volume 11h (xin lỗi, trong phòng chỉ mở được nhiêu đó). Bass tốt; IC nóng vừa phải, treble hơi sáng, tiếng trong veo không hum, bật nguồn không bụp, sáng nay em vừa chạy đi mua cặp treble dầu JBL về thay thử xem tại loa hay tại mạch 7294. Ờ mà quan trọng là tụ trở em toàn dùng loại "mua sạp nào cũng có" chứ không dùng gì đặc biệt, tụ nguồn dang test chỉ với 1 cặp 10000uF, sẽ bố trí thêm.

Tải file ảnh lên không được, chắc lỗi gì đó.

Còn 2 con tính làm luôn để đánh cho đủ 2 cặp 8ohm, thêm 1 BA nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
                          Có 1 số bác hay PM dt cho mình hỏi bo. Báo cáo các bác bo TDA 7294 đã hết hàng rồi nhé.

Bác Tép đã ráp xong bộ TDA chưa. Em giờ bỏ TDA chơi theo Naim NAC rồi bác ah
                          Đang review đó bác. Cái phần tăng bass 47K//47k-nt-473 nghe mệt quá, mà tiếng hơi ồn. em chỉ dùng 39k//39k-nt223 nghe được lắm. 2 con 7294 của bác so với e con em mua chợ (Cường Linh) y chang không khác 1 tí gì (em chưa lắp lên nên chưa review âm thanh được, khổ cái là hết bo giống của bác rồi, em chỉ có 2 cái đó). 2 con này em mua sau khác với 2 con em làm trước đây.
                          Em còn nợ bác 2 tụ dầu , lúc nào cũng để trong cốp xe mà không có dịp chạy ngang nhà bác mới chết. Bác cho số TK em chuyển khoản cho bác luôn nhe.
                          Last edited by tepriu; 29-04-2013, 12:37.

Comment

• tda7294 của em chưa mod lại j hết chỉ thay con trở hồi tiếp thành 33k quánh la làng lun mà khi ko tải loa em vặn volum mã thì output ra dc 23vac mà tí xúi relay lại tắt rồi mở lại chắc nó rò dc ra còn nghe bìh thường thì hok sao em nghe bằng đôi denon nhỏ 100w 6ohm quánh lớn kẽo chết thì bố em thưởng em
                            cái con tda7294 này cần tone nghe mới hay nếu hok tone nghe như cái đài phát thanh í
                            tda7294 us nó hay hơn hẳn tda của tq hả bác teprui
                            thân

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                              tda7294 của em chưa mod lại j hết chỉ thay con trở hồi tiếp thành 33k quánh la làng lun mà khi ko tải loa em vặn volum mã thì output ra dc 23vac mà tí xúi relay lại tắt rồi mở lại chắc nó rò dc ra còn nghe bìh thường thì hok sao em nghe bằng đôi denon nhỏ 100w 6ohm quánh lớn kẽo chết thì bố em thưởng em
                              cái con tda7294 này cần tone nghe mới hay nếu hok tone nghe như cái đài phát thanh í
                              tda7294 us nó hay hơn hẳn tda của tq hả bác teprui
                              thân
                              Thứ 1, 7294 chưa thêm tone tiếc gì hết thì oánh ra bass treb vẫn đầy đủ.
                              Thứ 2, 7294 Tép mới làm 2 cặp, 1 mua ở Ngọc khoảng 2 năm trước, giá 37K con, nghe không tồt lắm (mạch làm xong cả năm trước), tiếng hơi thô. 1 cặp của anh Băm, mới làm hôm qua, tiếng nghe tốt. Còn 1 cặp mua ở Cường Linh khoảng 6 tháng trước (cũng hàng Mars) không nhớ bao nhiêu (y chang cặp anhh Băm) thì chưa đóng vô mạch thử.
                              Dự tính trước là có dùng tone TDA1524A nhưng nay không cần nữa.
                              Thứ 3, Tepriu chứ ko phải teprui.

Comment

• chào các bác. Em vừa làm xong con TDA7294, nghe cũng khá. Nhưng mỗi tội để em nó không mặc j. Xin hỏi các bác có biết chỗ nào ở hải phòng bán vỏ âm ly không ạ.cảm ơn các bác trước.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X