Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thien9999kra Xem bài viết
    Các bác cho em xin tý kinh nghiệm vẽ mạch em này vs. em sợ tự động đi dây nó dễ ù rè mong các bác chỉ giáo cho em vs ạ em cảm ơn
    kinh nghiệm éo giề, cái này là kỹ năng mà phải tự luyện thôi, làm nhiều sẽ lên tay, tốt nhất vẫn là vẽ bằng tay.
    kinh nghiệm là lên youtube, tìm những bài hướng dẫn và ngồi xem

Comment

• Nguyên văn bởi haclongvl Xem bài viết
      kinh nghiệm éo giề, cái này là kỹ năng mà phải tự luyện thôi, làm nhiều sẽ lên tay, tốt nhất vẫn là vẽ bằng tay.
      kinh nghiệm là lên youtube, tìm những bài hướng dẫn và ngồi xem
      vậy bác có mạch in của mah này thì cho em xin vs ạ. e muốn vẽ đc đường đồng nó nư thế này mà ko biết vẽ mong bác giúp e vs. em xin cảm ơn.
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thien9999kra Xem bài viết
        vậy bác có mạch in của mah này thì cho em xin vs ạ. e muốn vẽ đc đường đồng nó nư thế này mà ko biết vẽ mong bác giúp e vs. em xin cảm ơn.
        mạch của người ta thì em không có, mạch em vẽ chỉ phục vụ cho nhu cầu cá nhân, trên mạch đó vị trí linh kiện nằm trong đầu chứ không có trên bản vẽ nên có share cho người khác thì ... cũng khó.

Comment

• TDA 7294 MONO 4 MACH.lay6].pdf
          Nguyên văn bởi haclongvl Xem bài viết
          mạch của người ta thì em không có, mạch em vẽ chỉ phục vụ cho nhu cầu cá nhân, trên mạch đó vị trí linh kiện nằm trong đầu chứ không có trên bản vẽ nên có share cho người khác thì ... cũng khó.
          em vẽ thì đễ thôi có điều e không biết đi dây bằng tay sao cho hợp lý không bị ù rè chứ chạy dây tự động thì một tý là xong. dù gì cũng thank bác. MẠch em vẽ lại bằng tay đây

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtbyt Xem bài viết
            Bác này ở sa hả liên lạc với mình, mình sẽ giúp bác mua đồ chợ nhưng nên liên lạc ngoìa giờ làm việc nhé, có giề mình gửi chuyển theo xe hoặc chuyển fat nhanh cho sđt của mình đây 0985381285
            Thế thì hôm nào mình soạn ra list đồ cần mua xong nhờ bạn mua luôn thể.hii

Comment

• Cung cấp thêm cho anh em một mạch TDA 7294 cầu, mạch này của một trang bên nước ngoài. Em không phải dân điện tử nên toàn đi tìm về làm thử không. Mới test xong mạch nên post lên cho mọi người tham khảo.
              TDA7294 Mono Brigde.pdf

Comment

• hôm nay qua sieuthi av mua đồng hồ, mình thắc mắc ic ngỏm nhiều thế là họ đền cho mềnh 4 con bị lỗi vui ghê, xem ra chỗ này làm ăn cũng đáng tin đấy chứ nhỉ bà con

Comment

• làm tda này hát ko biết có hay như lời ace khen ko nhưng công suất ko cao lắm và nghe nói cũng nóng lắm, làm cái OCL fet mà dùng y như TDA nhưng công suất cao hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi trongbang3 Xem bài viết
                    làm tda này hát ko biết có hay như lời ace khen ko nhưng công suất ko cao lắm và nghe nói cũng nóng lắm, làm cái OCL fet mà dùng y như TDA nhưng công suất cao hơn.
                    7294 không ù không nhiễu (nghe bằng tai nhé).nhưng hơi nóng (giải nhiệt tốt thì ok)--âm thanh nghe thì hơn ic 2003,2030,2025.2822 nói chung mình làm thử thấy nhiều người khen ít người chê
                    thân!
                    Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                    Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                    ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

• EM làm 4 con TDA7294 Chung nguồn ban đầu đang chạy ngon lành, sau đó em cấp lệch nguồn chết 1 IC em thay IC mới Thì gặp hiện Tượng như sau:

1. Thử Từng IC , cả 4 Ic phát Âm Thanh Nghe bình thường
                      2. Phát 2 IC cùng lúc 2 kênh L R thì âm Bị hỏng cả 2 loa tiếng rè rè

Anh nào biết khác phục chỉ giúp em với.

Comment

• phủ đất xung quanh mạch, đường đi dây tín hiệu sao cho ngắn nhất, hạn chế đi qua các phần nguồn... , mạch nhỏ đi bằng tay còn nhanh, còn to thì cứ auto xong rồi chỉnh lại cho phù hợp thôi, còn sắp xếp như nào để đc thế thì tập luyện thôi bạn ạ , t cũng mới vẽ đc vài mạch nên cũng ko biết nhiều, thấy ko ù rè gì thì chia sẻ thôi hỳ hỳ

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtbyt Xem bài viết
                          hôm nay qua sieuthi av mua đồng hồ, mình thắc mắc ic ngỏm nhiều thế là họ đền cho mềnh 4 con bị lỗi vui ghê, xem ra chỗ này làm ăn cũng đáng tin đấy chứ nhỉ bà con
                          Về thử 4 con này có bị lỗi nữa ko bạn?

Comment

• Nguyên văn bởi saobienhb Xem bài viết
                            Về thử 4 con này có bị lỗi nữa ko bạn?
                            mình mơia thử 2 con thì tèo 1 còn 1 thì ok, con 2 con chưa thử bạn ạk, mà hàng tda7294 có mấy loại ấy loại chữ in chìm ko ngon bằng hàng in chữ bằng mực đâu

Comment

• PCB 7294 Full

Nguyên văn bởi thien9999kra Xem bài viết
                              Của bạn đây. có cả chế độ nối cầu. Đầy đủ hết.

tda7294

Comment

• Bạn có gắn tản nhiệt với Mass không? 7294 không được gắn tản nhiệt vào mass nếu gắn là tạch luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X