Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp bắt bệnh máy giặt rung lắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi danghai11219 Xem bài viết
    Tin hót đây các bác.tình hình sáng giờ em giặt một chiếc ga và ít quần áo.hiện tượng máy giặt em bị như #1 nhé.em nhớ có bác bảo là cục bê tông là để cho máy cân bằng và nó đặt chếch về đằng sau.em mới lảy ra ý tường là không kê cân bằng máy nữa mà kê hai chân phía trước cửa máy cao hơn hai chân phía sau tầm 7mm. và hiêu quả thì thấy ngay lần vắt đầu tiên chưa kê máy kêu cộc cộc lúc máy lấy đà để vắt rung và lắc chân máy không xê dịch gì.2 lần vắt sau khi kê chân máy cao lên máy không kêu nữa vẫn rung lắc nhưng biên độ rung giảm đi chân máy cũng không xê dịch.sau khi giặt xong em còn cho máy vắt tốc độ max để kiểm tra lại thành quả.kết quả là máy hết hẳn tiếng kêu cộc cộc và rung lắc theo ngu kiến của em là cũng bớt đi.túm lại các bác có máy giặt bị rung lắc khi vắt thử chuột bạch xem có gì mới không.
    theo em thì sàn nhà phía trước mấy giặt của bác thấp hơn ở phía sau.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Trước em đã đổ một bệ bê tông băng phẳng để đặt máy lên.nay em chỉ kê mỗi hai chân phía trước thôi.

Comment

nhà e cung mới mua mg của ngag lg wd 9600,thay ngta bảo bơm của lg k kêu giặt êmaf eua vây thấy trả êm j.luc vắt bơm gầm còn hơn con elec cũ gânc chục năm ở chỗ e làmua vềaf thất vog.k biet pải máy lỗi hâyyd nào cung kêu như thế

Comment

Tin hót đây các bác.tình hình sáng giờ em giặt một chiếc ga và ít quần áo.hiện tượng máy giặt em bị như #1 nhé.em nhớ có bác bảo là cục bê tông là để cho máy cân bằng và nó đặt chếch về đằng sau.em mới lảy ra ý tường là không kê cân bằng máy nữa mà kê hai chân phía trước cửa máy cao hơn hai chân phía sau tầm 7mm. và hiêu quả thì thấy ngay lần vắt đầu tiên chưa kê máy kêu cộc cộc lúc máy lấy đà để vắt rung và lắc chân máy không xê dịch gì.2 lần vắt sau khi kê chân máy cao lên máy không kêu nữa vẫn rung lắc nhưng biên độ rung giảm đi chân máy cũng không xê dịch.sau khi giặt xong em còn cho máy vắt tốc độ max để kiểm tra lại thành quả.kết quả là máy hết hẳn tiếng kêu cộc cộc và rung lắc theo ngu kiến của em là cũng bớt đi.túm lại các bác có máy giặt bị rung lắc khi vắt thử chuột bạch xem có gì mới không.
          Kê lên cát khô là để giảm chấn động xuống nền máy ít ồn và giảm rung => cộng hưởng rung giảm và khi cho máy chạy do cát khô nên máy lún xuống 1 chút quan sát kỹ thì thấy máy lún không đều chỗ cao chỗ thấp , danghai kê nghiêng vậy mà trùng hợp ghê .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
            Kê lên cát khô là để giảm chấn động xuống nền máy ít ồn và giảm rung => cộng hưởng rung giảm và khi cho máy chạy do cát khô nên máy lún xuống 1 chút quan sát kỹ thì thấy máy lún không đều chỗ cao chỗ thấp , danghai kê nghiêng vậy mà trùng hợp ghê .
            Kê lên cát khô thì một thời gian nó rung có làm cái đế nó chìm trong cát không các bác?

PT.
            Núi cao bởi có đất bồi
            Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
            Muôn dòng sông đổ biển sâu
            Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Theo mình để máy giặt không đi dạo lòng vòng thì làm cái gờ xung quanh, lót thêm ít cao su. Để đỡ lắc thì các bác thử cho mấy trái banh vào trong ống quần jean...
              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                Kê lên cát khô thì một thời gian nó rung có làm cái đế nó chìm trong cát không các bác?

PT.
                Kê lên cát khô cho hoạt động 1 thời gian mặt dưới máy sẽ tạo lỗ hỏm trong khay cát đến 1 độ sâu thích hợp thì dừng , cát trong lỗ bị nén lại cứng hơn phần cát bị đùn lên . Cách này là để giảm rung cho thùng loa bass cở lớn dùng trong vũ trường , bar hiệu quả hơn kê mouse hay cao su nhiều .
                Xem kỹ thiết kế của máy giặt cửa trên thì thấy thùng giặt không được cố định 1 chỗ mà nghiêng bên này ngã bên kia nên khi quay ở vận tốc cao mà trọng tâm không đều thì rung lắc là chuyện phải xảy ra trọng tâm càng lệch rung lắc càng lớn còn máy cửa ngang thì cố định ở 1 đầu nhưng đế thùng giặt yếu do bắt vào vỏ thùng mỏng nên khi thùng quay nhanh cũng rung vỏ , với loại này muốn giảm rung chắc là phải làm 1 cái khung kim loại chắc chắn hơn may ra mới bớt .

Comment

sau mấy ngày giặt để theo dõi thì có thể kết luận riêng máy của mình là sau khi kê hai chân trước cao lên thì máy không xuất hiện tiếng kêu cộc cộc như mô tả # trước.máy vẫn rung lắc nhưng theo cá nhân mình thì chấp nhận được dù chưa phải là hoàn hảo.tiếng kêu do ổ góp của động cơ có bác nào đã có cách trị nó chưa.riêng con máy giặt "lồng ngang" trước của mình động cơ lại kêu rất êm.mời anh em tiếp tục thảo luận nhé.tks.

Comment

Tôi cũng đã thử kê máy các kiểu trong lúc nó đang vắt và gây ồn nhiều nhất,... Đúng là kê nó hơi "ngửa" ra sau thì tiếng kêu giảm đi rõ rệt.
                    Có lẽ là tiếng kêu do gioăng cao su bị va đập ?
                    Nhưng... chẳng lẽ 1 anh như Electrolux mà lại thiết kế cái máy phải kê không cân bằng thì mới là kê đúng ?
                    Vả lại khi nó kêu như đánh trống, tôi lắng nghe thì không thể xác định được chính xác là nó kêu ở chỗ nào, các bác ạ.
                    Mở nắp máy ra để xem , cũng chẳng thể xác định được tiếng kêu phát ra từ đâu.
                    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Tầm trên dưới 10M các bác cứ oánh con nội địa cho em ngon bổ rẻ nhé. Như nationa vr1000 đến 1200 là ok. Dùng rồi khỏi phải ngía sang em khác. Invecter sấy bằng ga lạnh luôn đấy.
                      Chưa mấy anh LG hay em lúc anh lắc toàn đồ khựa mỏng manh, mạch in thì thừa ráp thì thiếu sửa thì khoai lắm.☺😊😀😁

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Tầm trên dưới 10M các bác cứ oánh con nội địa cho em ngon bổ rẻ nhé. Như nationa vr1000 đến 1200 là ok. Dùng rồi khỏi phải ngía sang em khác. Invecter sấy bằng ga lạnh luôn đấy.
                        Chưa mấy anh LG hay em lúc anh lắc toàn đồ khựa mỏng manh, mạch in thì thừa ráp thì thiếu sửa thì khoai lắm.
                        Lúc trước cũng có ý kiến so sánh vấn đề như bác vừa "tư vấn" đó (#23). Nhưng đã có thành viên XÁC NHẬN vấn đề vẫn chưa giải quyết được bác nhé (#60; #61)

Nguyên văn bởi victorfan86 Xem bài viết
                        Mình đang xài máy dẫn động trực tiếp (National VR1000 hàng nội địa) xác nhận với bác thớt là nó vẫn khua trống như thường khi bắt đầu vắt nhé.
                        Last edited by thuaimi; 16-12-2014, 16:25.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Tôi cũng đã thử kê máy các kiểu trong lúc nó đang vắt và gây ồn nhiều nhất,... Đúng là kê nó hơi "ngửa" ra sau thì tiếng kêu giảm đi rõ rệt.
                          Có lẽ là tiếng kêu do gioăng cao su bị va đập ?
                          Nhưng... chẳng lẽ 1 anh như Electrolux mà lại thiết kế cái máy phải kê không cân bằng thì mới là kê đúng ?
                          Vả lại khi nó kêu như đánh trống, tôi lắng nghe thì không thể xác định được chính xác là nó kêu ở chỗ nào, các bác ạ.
                          Mở nắp máy ra để xem , cũng chẳng thể xác định được tiếng kêu phát ra từ đâu.
                          bác đã cảm ơn em chưa.hi hi.theo ngu kiến của em thì hãng đã tính toán cả rồi nhưng do quá trình sử dụng cái lò xo kéo lồng giặt nó bị giãn khiến nó bị như vậy.còn tiếng kêu cộc cộc hôm em nghe cùng thợ là do cái đai cao su phát ra.kê nghiêng về sau thì tự dưng miệng lồng cũng cách cửa được một khoảng làm cái đai cao su cũng dãn ra làm mất tiếng kêu cộc cộc.

Comment

bác đã cảm ơn em chưa.hi hi.theo ngu kiến của em thì hãng đã tính toán cả rồi nhưng do quá trình sử dụng cái lò xo kéo lồng giặt nó bị giãn khiến nó bị như vậy.còn tiếng kêu cộc cộc hôm em nghe cùng thợ là do cái đai cao su phát ra.kê nghiêng về sau thì tự dưng miệng lồng cũng cách cửa được một khoảng làm cái đai cao su cũng dãn ra làm mất tiếng kêu cộc cộc.
                            Bạn thích cám ơn ?
                            Tôi thử kê ngửa ra từ lâu rồi, thấy giảm ồn nhưng không an tâm vì sợ máy mất cân bằng thì lại sinh chuyện khác, nên đã kê bằng lại và tiếp tục được nghe "nhạc trống"
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

kê cao hơn chút chắc không vấn đề gì đâu bác.em thoát được tiếng kêu đó là mãn nguyện rồi.

Comment

Tôi cho rằng kê 2 chân trước cao hơn 2 chân sau thì đồ giặt sẽ dồn về phía sau không dàn trải đều trong thùng giặt. Với điều kiện như thế có thể xem buồng giặt đã thu ngắn lại, lực ly tâm cũng nhỏ đi ---> máy đỡ ồn. Nhưng chắc chắn quần áo sẽ không sạch bằng 4 chân bằng nhau như HTTTTH đã làm.

Comment

Về tác giả

Collapse

danghai11219 Tìm hiểu thêm về danghai11219

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X