Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bếp từ mà dùng phím cảm ứng khi tháo bảng điều khiển ra sờ phím cảm ứng đó có bị giật không các bác ơi !!

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhdaibk Xem bài viết
      Các bác giúp mình kiểm tra xem VXL con nay còn hoạt động ko với. Bếp lúc đầu đén sáng và không điều kiển được. Hiện tại cắm nguồn vào không sáng đèn nữa và kêu tít tít. Thanks các bác nhiều nhé!
      Kiểm tra VXL gồm các mức nguồn cấp , dao động và giao tiếp bàn phím

Giao tiês hiện thị

VT
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
        bếp từ mà dùng phím cảm ứng khi tháo bảng điều khiển ra sờ phím cảm ứng đó có bị giật không các bác ơi !!
        Bếp xịn châu âu như :
        WHIRLPOOL, SIMENS, BOSCH, ELECTROLUX,
        CATA, EAG, PHILIPS, GENERAL, THOMSON,

Mấy dòng này không giật !

VT
        Last edited by viettien123; 24-12-2013, 09:36.
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• e đang cần sửa amp tecnics v9 bác phập giúp e nhé

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
            bếp từ mà dùng phím cảm ứng khi tháo bảng điều khiển ra sờ phím cảm ứng đó có bị giật không các bác ơi !!
            Le luoi liem thu la biet lien ma ban, :v , jon ban xiu
            Nguon vao do chi co 5v DC thoi ban oi

Comment

• thảo nào em sờ vào giật tung xác mà nguồn cấp cho nó có 5v với 12v em có cái bếp không điều khiển được đặt nồi nên bật pow nó kêu tít cứ ở chế độ chờ thôi bếp không hoạt động không biết bị gì bác chỉ giúp em với được không ạ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• Các pro nào chỉ dùm bệnh này không ?
                Cái SUNHOME SI-168 đang sử dụng bình thường. Một ngày đẹp trời để nồi lên nấu hết công suất, nước chỉ nóng mà không sôi, không báo lỗi gì hết. Kiểm tra các tụ, diot nhiệt bình thường. Em bó tay chả hiểu làm sao. Bác nào biết bệnh này giúp vơi.

Comment

• bếp từ

Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                  thông báo với các bác, e đã xử xong e này, mừng hết lớn lun,hi,
                  mún chia sẻ cho bác bác, để sau này gặp còn xử nó,
                  con bếp này đã khiến e vật vã gần 1 tuần, đã ráp lại định trả cho khách, nhưng bực mình quá lại lôi ra làm, lí do bị hiện tượng trên là bị chết điện trở dán 470 ôm (nhỏ bằng đầu que tăm) nối với chân VR, e đã chủ quan không kiểm tra kĩ, đo nhưng không tháo khỏi mạch nên vẫn thấy lên kim hix, vì nó nhỏ quá mà, tháo vô tháo ra khó khăn,
                  e thay R 470 ôm khác vô giờ chạy phà phà,hi
                  bác nào gặp pan này thì cứ thế mà xử nó nhe!!!
                  BẾP TỪ CỦA BAN LÀ LOẠI NÀO? BẠN CÓ THỂ CHỤP MẠCH GỞI CHO MÌNH NHÉ.CẢM ON BẠN NHIỀU.
                  MAIL CỦA MÌNH LÀ: daomai137@gmail.com

Comment

• Anh tiến ơi giúp em với, cái bếp điện từ nhà em nó bị bật lên là quạt quay và nó kêu tít tít hoài ak, không bấm được nút gì cả lúc rút nguồn ra thì nó báo lỗi e3 mà em không biết lỗi gì em đã kiểm tra tất cả linh kiện trong mạch khong có cháy nổ gì hết.

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                      thông báo với các bác, e đã xử xong e này, mừng hết lớn lun,hi,
                      mún chia sẻ cho bác bác, để sau này gặp còn xử nó,
                      con bếp này đã khiến e vật vã gần 1 tuần, đã ráp lại định trả cho khách, nhưng bực mình quá lại lôi ra làm, lí do bị hiện tượng trên là bị chết điện trở dán 470 ôm (nhỏ bằng đầu que tăm) nối với chân VR, e đã chủ quan không kiểm tra kĩ, đo nhưng không tháo khỏi mạch nên vẫn thấy lên kim hix, vì nó nhỏ quá mà, tháo vô tháo ra khó khăn,
                      e thay R 470 ôm khác vô giờ chạy phà phà,hi
                      bác nào gặp pan này thì cứ thế mà xử nó nhe!!!
                      Em cũng bị bệnh như thế nhưng xử lý mãi chưa được. Giờ để xem thử có pác nào bị như thế nhưng bị sự cố chỗ nào.

Comment

• các bác cho em hỏi em đang sửa con blacker nó k dùng LM339 . với ạ nó bị mất nguồn 5V em đã thay ACT + 78L05 em nên làm j nữa ạ tiếp theo em sẽ kiểm tra biến áp 5V . các bác có cao kiến j k ạ
                        chì k đứt . FET - cầu còn nguyên
                        http://www.upanh.com/slider/?e=malih...rt=drc68d9c6ej
                        Last edited by brokenman; 25-12-2013, 13:29.

Comment

• Các bác ơi, bố em có sửa bếp từ và đang có nhu cầu mua 2 cái oscilloscope, các bác cho em hỏi là nên mua loại như thế nào, có các option gì và ở đâu bán với ạ, giá rẻ rẻ, đồ cũ thôi bác ạ.
                          Các bác giúp em với nhé để em mua cho ông già 1 cái.

Cảm ơn các bác

Comment

• Bếp hyundai của mình vẫn nhận nồi, ibgt tốt, các phím lựa chọn vẫn hoạt động nhưng không nóng . Mình đã thay cảm biêns nhiệt nhưng vẫn k được. Mong các bạn giúp đỡ!

Comment

• Nguyên văn bởi tutb Xem bài viết
                              Bếp hyundai của mình vẫn nhận nồi, ibgt tốt, các phím lựa chọn vẫn hoạt động nhưng không nóng . Mình đã thay cảm biêns nhiệt nhưng vẫn k được. Mong các bạn giúp đỡ!
                              k/t tụ 5mf/270v.

Comment

• Các Pác cho em hỏi tý. Em sửa cái bếp hiệu Media nhưng nó nóng 1 tý rồi lại kêu tit tit ( hết nóng) rồi lại nóng 1 tý rồi hết nóng kêu tit tit bệnh này là bệnh gì vậy mấy Pác. giúp em với !

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X