Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi shackygo Xem bài viết
    -Kiểm tra áp cấp lên mặt điều khiển có ổn định hay không?
    -Kiểm tra lại nút bấm xem có bị dò hay không ?
    -Kiểm tra chân CLK của ic xem có chạm hay không?
    cảm ơn bạn. con đó toi ktra xong r. chết con tm 1668. ic hien thi mặt quắc.ở đầu dvd co truong hop cung bị kiểu này. hy vong mọi ng luu ý bệnh này

Comment

• Nguyên văn bởi thinhtnt Xem bài viết
      Cảm ơn str6307. Tôi cũng nghĩ vậy nhưng chưa có cách nào kiểm tra được. nguồn 5v tôi kt vẫn ổn định
      hì. minh nghĩ là truoc khi chết nguồn cấp trước thi mạch ko ổn định điện áp dẫn đến chết mcu nên đoán vậy.

Comment

• tiền bối việt tiến cùng các cao thủ cho minh hoi 1 bệnh. nguồn cấp trước của bếp từ đầu dvd+ nguồn ti vi có 1 bệnh là cứ nhấp nháy tắt mở điện áp ra cứ chập chờn ko ổn định.o đầu dvd minh gặp rất nhiều nó chạy víp 22a.nhung ko phải do chết ic hay so quang, minh da thay ic nguồn so quang và tl431 nhung ko được.cái biến áp nó cứ kêu tạch tạch liên tục.nghĩa là tần số đóng ngắt rất chậm nen điện áp ra mới bị chập chờn, ai có thể giải thích hộ mình với.và có anh nào biết về sửa ti ve ga trinitrol có thể cho em fb riêng tivi thi em gần như mù tịt nên rất mong các pro chỉ giáo cho em ít kinh nghiệm.em cảm ơn nhiều ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Dòng làm việc có ji bất thường không đủ công xuất MCU sẽ cắt , và kiểm tra các cảm biến có ji bất thường nếu nó không thấy sự thay đổi đồng bộ cũng cắt khi nào dòng 8-9A sẽ ok
          Em tháo gần hết trở ra đó đạc và thay thế những còn bị trôi rồi,nhổ tụ ra đo thì vẫn đủ dung lượng,cảm biến mặt bếp đo 130k? thay con khác ở bếp đang chạy vẫn không được.Bật bếp chạy đúng 120 giây nhưng không lên được hết công suât và báo E2 không biết mã lỗi là gì.Bọn Trung cẩu đểu thật,IC chúng nó mài số chả biết con gì.Bếp từ có vài con linh kiện mà không có hãng nào của Việt nam làm được ?
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

• Nguyên văn bởi str6307 Xem bài viết
            tiền bối việt tiến cùng các cao thủ cho minh hoi 1 bệnh. nguồn cấp trước của bếp từ đầu dvd+ nguồn ti vi có 1 bệnh là cứ nhấp nháy tắt mở điện áp ra cứ chập chờn ko ổn định.o đầu dvd minh gặp rất nhiều nó chạy víp 22a.nhung ko phải do chết ic hay so quang, minh da thay ic nguồn so quang và tl431 nhung ko được.cái biến áp nó cứ kêu tạch tạch liên tục.nghĩa là tần số đóng ngắt rất chậm nen điện áp ra mới bị chập chờn, ai có thể giải thích hộ mình với.và có anh nào biết về sửa ti ve ga trinitrol có thể cho em fb riêng tivi thi em gần như mù tịt nên rất mong các pro chỉ giáo cho em ít kinh nghiệm.em cảm ơn nhiều ạ.
            Bệnh này e cũng hay gặp. Ms vừa rồi gặp con bếp từ kêu tạch tạch. Chỉ thay thử mỗi con tụ vcc cho nó làm cái bùm. Thay hết diot chết cắm ic vào làm cái bùm. Mà mạch nó j gọi là cao siêu hehe

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dientu Xem bài viết
              Bệnh này e cũng hay gặp. Ms vừa rồi gặp con bếp từ kêu tạch tạch. Chỉ thay thử mỗi con tụ vcc cho nó làm cái bùm. Thay hết diot chết cắm ic vào làm cái bùm. Mà mạch nó j gọi là cao siêu hehe
              vậy à.ý minh ko phải đặt nồi lên nó kêu tạch tạch. mà là nguồn cấp trước của nó có vấn đề. minh hay gặp nhất ở bộ nguồn đầu dvd.bếp từ cũng dính rồi. bị tạch tạch nhu thế 2 đầu ra ko đủ 5v. kiem dong hồ cứ nháy nháy.nhưng thay ic vào vẫn ko dc.

Comment

• Anh Tiến làm ơn cho em hỏi ạ, em có cái bếp từ loại 3 bếp hãng UBER S800 bị mất nguồn, không lên đèn gì cả, em cũng tháo ra xem kiểm tra thì thấy có 3 vỉ mạch, 2 vỉ IGBT cẫn còn, 1 vỉ cháy IGBT và cầu chì, e có thay IGTBT nhưng vẫn không được, thay luôn cả Viper12A cũng ko lên, đo hết các trở, diode, s8550 không chết, không hiểu sao khi cấp điện cũng không có tiếng bíp gì cả, e nhờ anh tư vấn giúp, nếu không được thì em mang lên chỗ anh sửa cho em nhé. Cảm ơn anh nhiều.

Comment

• Mod Viettien thật là vất vả, có serial bí kíp nào từ cơ bản đến nâng cao free 1 phát luôn có lẽ sẽ đỡ vấthơn
                  Đời bể khổ :

Comment

• ktra trở hồi tiếp 2k

Comment

• Nguyên văn bởi canhquang2 Xem bài viết
                      ktra trở hồi tiếp 2k
                      Bạn đang nói vụ của tôi hay của ai đấy? Tôi kiểm tra hết các trở rồi đều bình thường hết, đúng trị số hết, đã thay cả con IC 78L05 rồi mà vẫn không đc. Có cao thủ nào biết bệnh này không, mà vô lý ở chỗ cả 3 vỉ mạch của 3 bếp đều bị, ít nhất khi cấp điện cũng phải kêu bíp một cái chứ, đằng này im lìm

Comment

• Các bác giúp em con này với,bếp từ Philip P-B31 .cho nồi lên được một xíu nước hơi ấm thì hiên E4
                        _khi khởi động quạt gió không quay(quạt cho vào bếp khác quay vẫn tốt)
                        _có 3v và 18v
                        _e đã thay viper12a
                        _thay mấy e 8050

Comment

• Nguyên văn bởi str6307 Xem bài viết
                          tiền bối việt tiến cùng các cao thủ cho minh hoi 1 bệnh. nguồn cấp trước của bếp từ đầu dvd+ nguồn ti vi có 1 bệnh là cứ nhấp nháy tắt mở điện áp ra cứ chập chờn ko ổn định.o đầu dvd minh gặp rất nhiều nó chạy víp 22a.nhung ko phải do chết ic hay so quang, minh da thay ic nguồn so quang và tl431 nhung ko được.cái biến áp nó cứ kêu tạch tạch liên tục.nghĩa là tần số đóng ngắt rất chậm nen điện áp ra mới bị chập chờn, ai có thể giải thích hộ mình với.và có anh nào biết về sửa ti ve ga trinitrol có thể cho em fb riêng tivi thi em gần như mù tịt nên rất mong các pro chỉ giáo cho em ít kinh nghiệm.em cảm ơn nhiều ạ.
                          bác thay mấy e 101,102,103,104 xem sao,co lần e đo thấy 104 2 trị số khác nhau,thau e mới vào thì chạy tốt.e mới vào nghề chỉ ý kiến tẹo thôi

Comment

• Nguyên văn bởi quantran87 Xem bài viết
                            Các bác giúp em con này với,bếp từ Philip P-B31 .cho nồi lên được một xíu nước hơi ấm thì hiên E4
                            _khi khởi động quạt gió không quay(quạt cho vào bếp khác quay vẫn tốt)
                            _có 3v và 18v
                            _e đã thay viper12a
                            _thay mấy e 8050
                            Nếu là 3V thì nó chính là nguyên nhân đấy !
                            Dòng bếp đức nó mới chạy 1V2 và 3V tàu thì 100% là 5V
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dientu Xem bài viết
                              Đấy gọi là công xuất và công xuất kỹ thuật số
                              Rất đơn giản nhưng không đơn giản và cùng mã lỗi và cùng hiên tượng nhưnh không phải cái nào cũng giống nhau như máy hàn , tivi , điều hòa inver , nồi cơm từ .
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Nếu là 3V thì nó chính là nguyên nhân đấy !
                                Dòng bếp đức nó mới chạy 1V2 và 3V tàu thì 100% là 5V
                                E đo kĩ lại rồi,có 5v và 18v ,quạt không quay là do e thay quạt gió khác vào,e đổi dây quạt chạy đúng âm dương thi quạt quay tốt rồi,e đã thay hết 2 zen nhiệt 1 ở mâm và 1 ở lưng xò,bây giờ bạt bếp nó báo E3,a hưỡng dẫn giúp e với

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X