Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quantran87 Xem bài viết
    E đo kĩ lại rồi,có 5v và 18v ,quạt không quay là do e thay quạt gió khác vào,e đổi dây quạt chạy đúng âm dương thi quạt quay tốt rồi,e đã thay hết 2 zen nhiệt 1 ở mâm và 1 ở lưng xò,bây giờ bạt bếp nó báo E3,a hưỡng dẫn giúp e với
    Bạn coi lại 2 con senso trên mâm + sò , bạn nói là 2 con zen nhiệt . Nó ko phải là zenner . thường bếp tàu thì E3 là nóng quá đồng nghĩa với senso giảm trở kháng

Comment

• Nguyên văn bởi quantran87 Xem bài viết
      E đo kĩ lại rồi,có 5v và 18v ,quạt không quay là do e thay quạt gió khác vào,e đổi dây quạt chạy đúng âm dương thi quạt quay tốt rồi,e đã thay hết 2 zen nhiệt 1 ở mâm và 1 ở lưng xò,bây giờ bạt bếp nó báo E3,a hưỡng dẫn giúp e với
      Đó là 2 con trở nhiệt. Bình thường nó có điện trở khoảng 100K
      Thái Sơn - Thái Nguyên City

Comment

• Các bác cho em hỏi với. em có cái bếp tầu FUSIBAO bây giờ bị bệnh đặt nồi lên nó kêu tạch tạch rồi dừng rồi lại kêu.đo dòng điện nó tăng dần lên 4A thì cắt xong lại tăng. giờ lấy thêm quyển sách dầy 5mm đặt lên mặt bếp rồi đặt nồi lên thì bếp chạy được nhưng rất yếu, nước chỉ hơi lăn tăn thôi chứ không sôi được, đo dòng thì dòng điện đạt 7 A. Đã thay tụ 5u, 0,3u, thay hết các trở phản hồi, thay cả mâm từ khác rồi. mạch rất ít linh kiện chỉ có mỗi con MCU không có 339

Comment

• Các bác xem hộ em kangaroo 365i này với ạ báo lỗi E0 tháy ra con trở đường 18V cho đèn điều khiển IGBT cháy không còn thông số gì . bây giờ cho trở 10omh vào là bốc khói. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhavan84 Xem bài viết
            Các bác xem hộ em kangaroo 365i này với ạ báo lỗi E0 tháy ra con trở đường 18V cho đèn điều khiển IGBT cháy không còn thông số gì . bây giờ cho trở 10omh vào là bốc khói. thanks
            kiểm tra lại đèn điều khiển IGBT xem chứ R bốc khói là phía tải sau R đó có vấn đề rồi

Comment

• Nguyên văn bởi binhminh0408 Xem bài viết
              Các bác cho em hỏi với. em có cái bếp tầu FUSIBAO bây giờ bị bệnh đặt nồi lên nó kêu tạch tạch rồi dừng rồi lại kêu.đo dòng điện nó tăng dần lên 4A thì cắt xong lại tăng. giờ lấy thêm quyển sách dầy 5mm đặt lên mặt bếp rồi đặt nồi lên thì bếp chạy được nhưng rất yếu, nước chỉ hơi lăn tăn thôi chứ không sôi được, đo dòng thì dòng điện đạt 7 A. Đã thay tụ 5u, 0,3u, thay hết các trở phản hồi, thay cả mâm từ khác rồi. mạch rất ít linh kiện chỉ có mỗi con MCU không có 339
              Em đã giải quyết con này xong. do bác thợ trước thay con điên trở phản hồi từ chân S IGBT về 339 sai trị số. Mình thay con điện trở 100K bằng con 300K cái chạy ầm ầm luôn

Comment

• Nguyên văn bởi binhminh0408 Xem bài viết
                Em đã giải quyết con này xong. do bác thợ trước thay con điên trở phản hồi từ chân S IGBT về 339 sai trị số. Mình thay con điện trở 100K bằng con 300K cái chạy ầm ầm luôn
                Lạ nhỉ ? bài trước bác nói chỉ có MCU không có 339 , bài này bác lại nói có điện trở từ S IGBT về 339 ?!! chắc là 2 cái bếp tầu cùng mang tên FUSIBAO...!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  Lạ nhỉ ? bài trước bác nói chỉ có MCU không có 339 , bài này bác lại nói có điện trở từ S IGBT về 339 ?!! chắc là 2 cái bếp tầu cùng mang tên FUSIBAO...!
                  Sorry Mình nhầm. Đưa về MCU, tại con đó dài dài gần giống 339 nên trong lúc viết mình nghĩ là 339.

Comment

• Các bác xin chỉ giáo.e có con bếp từ mặt điều khiển cảm biến.hiện tại cắm điên vào điên bình thường chỉ ấn các nút cảm biến đều không có tác dụng...nhưng e tháo mạch điều khiển ra ấn trực tiếp thì máy vẫn hoạt động bình thường.lắp vào thì vẫn không cảm biến được...e đã vệ sinh sạch mặt trong các nút cảm biến cũng đã thay lò xo mấy nút vẫn không đc.bỏn vỉ điều khiển ra thì vẫn ấn được bình thường...do không ngồi cạch máy lên e không nhớ moden máy xin các bác hướng dẫn

Comment

• Nguyên văn bởi khacba Xem bài viết
                      Các bác xin chỉ giáo.e có con bếp từ mặt điều khiển cảm biến.hiện tại cắm điên vào điên bình thường chỉ ấn các nút cảm biến đều không có tác dụng...nhưng e tháo mạch điều khiển ra ấn trực tiếp thì máy vẫn hoạt động bình thường.lắp vào thì vẫn không cảm biến được...e đã vệ sinh sạch mặt trong các nút cảm biến cũng đã thay lò xo mấy nút vẫn không đc.bỏn vỉ điều khiển ra thì vẫn ấn được bình thường...do không ngồi cạch máy lên e không nhớ moden máy xin các bác hướng dẫn

Bác lắp bếp vào, câu dây đường 5V và mát ra ngoài kẹp Oscilloscope và bật bếp lên. Nếu đường nguồn 5V bị nhiễm xung gai thì MCU sẽ không chạy được. Nhiều trường hợp cách ly phần công suất thì nguồn này vẫn sạch, nhưng khi lắp cả công suất vào thì nguồn này bị nhiễm xung gai tần số khoảng 28khz. Pan này rất đau đầu, xin các cao thủ chỉ giáo.

Comment

• bệnh này đau đầu thật nhưng mà không biết bác khacba có Oscilloscope để kiểm tra không,có gì báo lại cho anh em học hỏi nhé bác

Comment

• Đây là đường 5V khi cách ly mạch công suất
                          PIN4 off by buttre21, on Flickr

Comment

• Và sau khi lắp phần công suất và bật bếp lên thì như thế này
                            PIN4 ON by buttre21, on Flickr

Comment

• E không có Oscilloscope các bác ạ.e đã thay thử tất tụ lọc đường 5v vẫn không đc.cách ly công suất thì vẫn ổn định 5v.quả này chắc đúng pan bác nói

Comment

• chước em cũng có con bếp từ cảm ứng mà khi bếp được vệ sinh xạch thì không thể nào mà nhấn cảm ứng để mở bếp được nhưng mà cứ để bẩn chút thì mở bình thường thế mới ác chứ em cũng thử sửa nhiều lần rồi mà không được các bác có cao kiến gì vụ này giúp em không

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X