Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kehuydiet092
    Thank! nhưng mình đã thay hết tất cả các phím bấm rồi . Còn chập main thì mình nghĩ là không bị bởi nếu chập thì làm sao có thể lúc chạy lúc ko đc!

Comment

• Chính xác là nó chỉ chờ lệnh power thôi ! nứt mạch thi cũng ko phải vì mình đã kiểm tra

Comment

• Nguyên văn bởi chutuankiet Xem bài viết
        kehuydiet092
        Thank! nhưng mình đã thay hết tất cả các phím bấm rồi . Còn chập main thì mình nghĩ là không bị bởi nếu chập thì làm sao có thể lúc chạy lúc ko đc!
        THỬ chạy lại bằng điện áp đúng 220v xem?nếu ok ,thì KT lại mạch lấy mẩu AC,tụ ,R của nó.chúc thành công.(Tớ đã sửa PAN này rồi.Nhớ tin cho tớ nhé).

Comment

kehuydiet092
          Phím ON hỏng hoạc 1 phím nào đó chạm nên ấn phím ON mất tác dụng,mạch in trên main phím bị oxy hóa chạm sang nhau nên mất tác dụng,IC dán xử lý lệnh phím + hiển thị hỏng,dây kết nối giữa main dưới và main bàn phím đứt chập chờn. chỗ màu đỏ nữa
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Các bác à sửa bếp từ mỗi khi cắm điện lại quay mặt sợ nổ lắm . E đang làm bếp media máy bị bệnh như sau bếp nhận nồi nấu bình thường nếu đang nấu ko tắt mà nhấc nồi lồi lên là bếp bó lỗi luôn để nồi lại bếp vẫn báo lỗi bíp bíp bếp mặt quắc lạnh nên ko ko có số . Nhưng rút nguồn ra thao tác lại thì đã nhưng cứ nhấc nồi lên là bị để nồi xuống cũng ko đc em thay thử luôn 2 con tụ 2mif và 5mif cắm điện cầu chì nổ chết igbt thế mới đau các bác giúp e với tại sao thay tụ cùng trị số mà igbt ra đi các bác biết giải thích giùm em với

Comment

• Viettien123 xem giúp em có con ic VXL mà dán giấy ghi 310L-1A(H)-R trong cái bếp đôi này ko với?,em bóc giấy ra nó ghi HI GHWAY09 B308G0686,khách mang tới sửa em kiểm tra thấy 1 bếp chạy 1 bếp ko chạy,nguyên nhân là con ic kia của 1 bếp chết,bếp nhìn đẹp nhưng nội thất lởm quá,mâm từ là lõi nhôm nữa chứ.Anh xem giúp em hoạc có thể copy chương trình từ ic sống vào con khác đc ko,em đang có kế hoạch mai hoạc ngày kia sẽ xuống HN mua 1 số thứ,nên nếu a có sẽ qua lấy,thank.
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                THỬ chạy lại bằng điện áp đúng 220v xem?nếu ok ,thì KT lại mạch lấy mẩu AC,tụ ,R của nó.chúc thành công.(Tớ đã sửa PAN này rồi.Nhớ tin cho tớ nhé).
                Vẫn ko đc. Nhưng có bạn mách nó chỉ chập chờn ở main bàn phím thôi và đo điện áp ở các phím phải có áp 5v. Nhưng mình đo thì chỉ có đc 1v thôi vậy có phải do mất áp cấp cho bàn phím ko

Comment

Vẫn ko đc. Nhưng có bạn mách nó chỉ chập chờn ở main bàn phím thôi và đo điện áp ở các phím phải có áp 5v. Nhưng mình đo thì chỉ có đc 1v thôi vậy có phải do mất áp cấp cho bàn phím ko
                  Bếp của bạn là media loại mâm từ 2 tầng dây bằng nhôm (cạo thử 1 chỗ sẽ thấy màu trắng của nhôm),bếp này rất hay bị oxy hóa mạch in trên bàn phím,do quạt làm bám bẩn và lớp sơn chống ẩm kém,bạn kiểm tra mạch in,thay phím mới,cuối cùng thì thay ic dán trên main phím (28k/con)

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                    Bếp của bạn là media loại mâm từ 2 tầng dây bằng nhôm (cạo thử 1 chỗ sẽ thấy màu trắng của nhôm),bếp này rất hay bị oxy hóa mạch in trên bàn phím,do quạt làm bám bẩn và lớp sơn chống ẩm kém,bạn kiểm tra mạch in,thay phím mới,cuối cùng thì thay ic dán trên main phím (28k/con)
                    Đúng là mâm nó bằng nhôm nhưng ko phải 2 tầng . phím thì mình đã thay toàn phím mới hết rồi . Vậy làm sao để kiểm tra IC dán trên mặt bếp có lỗi hay ko?

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                      cHẾT CẤU DIOT VÀ IGBT rồi.Nhớ kt tụ nhé.(2mf.5mf ,0.3mf)nhé
                      Cảm ơn bác, em sửa được rồi, nó bị chết IGBT, thay xong lại chạy phè phè.

Comment

vẫn ko đc. Nhưng có bạn mách nó chỉ chập chờn ở main bàn phím thôi và đo điện áp ở các phím phải có áp 5v. Nhưng mình đo thì chỉ có đc 1v thôi vậy có phải do mất áp cấp cho bàn phím ko
                        kt tỤ hÓa lỌc nguỒn 18v vÁ 5v nhÉ.Tốt nhất nên thay mới bằng tụ tốt.Đo k phát hiện được C.Xác đâu.
                        Last edited by thientrungnb; 05-01-2015, 23:39.

Comment

• [QUOTE=viettien123;910801]kiểm tra mạch ngoài xem có ji bất thường không ? 90% chết EM78P5841JP , mấy con MCU

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                            kiểm tra mạch ngoài xem có ji bất thường không ? 90% chết EM78P5841JP , mấy con MCU Trung cẩu này tự rưng nó cũng hay lỗi hay chết
                            bác viettien123 ơi em đã thay thử em78p5841jp mới và thậm chí lấy cả ở con đang chạy sang thử và cũng thay thử ic mặt rồi nhưng vẫn không khả quan kiểm tra xung quanh vẫn tốt hay là con vxl này phải nạp chương trình .
                            Bác viettien

Comment

• Các bác giúp đỡ em với con bếp từ media bật nguồn lên đặt nồi bếp có từ đáy nồi nóng lên phải 5s sau thì quạt giải nhiệt mới chạy nhưng khi ấn tắt nguồn quạt giải nhiệt tắt luôn các bác cho ý kiến với em đã thay thử cảm biến nhiệt đáy nồi vẫn ko đc ạ bếp vẫn đun nóng tốt

Comment

• Thanks! Để mai mình thử coi!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X