Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
    quá vô lý trừ khi bạn đo nhầm chân, hoặc đồng hồ lởm
    Mình nghĩ mãi không hiểu nổi,đồng hồ lởm thì đo đầu vào cầu nắn điện áp đủ bình thường .chưa xét đến bếp có chạy được hay không nhưng mình gỡ sò , dây: hàm mình cầu nắn vào kiểm tra nó như vậy mới vô lý chứ. Chán đang định bỏ tìm ve chai kiếm mên khác cho vào!

Comment

• CÁc bác thợ cho e hỏi là e dùng keo tản nhiệt cho chip của máy tính để bôi vào con công suất ( IGBT ) và con cmr biến nhiệt độ chỗ mâm từ có dc ko ?

Comment

• Nguyên văn bởi viet2013 Xem bài viết
        Mình nghĩ mãi không hiểu nổi,đồng hồ lởm thì đo đầu vào cầu nắn điện áp đủ bình thường .chưa xét đến bếp có chạy được hay không nhưng mình gỡ sò , dây: hàm mình cầu nắn vào kiểm tra nó như vậy mới vô lý chứ. Chán đang định bỏ tìm ve chai kiếm mên khác cho vào!
        mình chưa gạp pan nào như vậy cả chỉ có thể do thang đo DC của đồng hồ hỏng hoặc bạn đọc thang đo sai, phải đo thang DC1000v, chắc bác đo thang AC ak đúng thế thì pó tay với bác
        https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Nguyên văn bởi 1100 Xem bài viết
          CÁc bác thợ cho e hỏi là e dùng keo tản nhiệt cho chip của máy tính để bôi vào con công suất ( IGBT ) và con cmr biến nhiệt độ chỗ mâm từ có dc ko ?
          quá được ấy chứ

Comment

• Nguyên văn bởi langthangklp Xem bài viết
            xin chào các bác, em còn mới,rat mong mọi người hỗ trợ giúp đỡ: Bác Việt Tiến , bếp từ nhà em cắm điện là kêu tít rồi im luôn, ấn on-off không được, em đã kiểm tra các phím ấn, áp 5V cho VXL, 2 con transitor nhỏ nhỏ và 3 tụ lớn màu đen thì ok mong bác giúp đỡ. (kèm ảnh)
            bạn làm cỏ đường phím on/off nếu không có gì bất thường thì thay thử ic tm1668 con này là ic dán

Comment

• Các bác cho e hỏi chút. Bếp từ nhà e thì các phím bấm nó lúc bấm dc lúc ko. E tính thay con Ic điều khiển mà được nối với mấy nút bấm đó ko biết có được ko? Với lại bếp từ của trung cẩu nên Ic của nó là loại của trung, e có thể thay con Ic khác của các bếp từ khác ko ạ?

Comment

• Chào các bác ! tình hình là tôi có 1 em bếp từ hiệu gì cũng không biết nữa, lúc bình thường cắm nguồn bật lên không sao mà cứ bỏ nồi lên là chạy được 30s là nổ cầu chì, mở ra kiểm tra thì chết luôn igbt, đã thay igbt, didode, tụ 5uf, zener 18v, điện trở 10k, đã thay luôn cái tụ 0.3uf nhưng khi cắm vào thì nó vẫn nổ, sờ con igbt thì nóng rực, bác nào rành thì chỉ giùm, thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi assyrian007 Xem bài viết
                  Các bác cho e hỏi chút. Bếp từ nhà e thì các phím bấm nó lúc bấm dc lúc ko. E tính thay con Ic điều khiển mà được nối với mấy nút bấm đó ko biết có được ko? Với lại bếp từ của trung cẩu nên Ic của nó là loại của trung, e có thể thay con Ic khác của các bếp từ khác ko ạ?
                  bạn thay phím bấm trước, kiểm tra mạch in, hàn lại ic phím rồi tính tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi coisuper Xem bài viết
                    Chào các bác ! tình hình là tôi có 1 em bếp từ hiệu gì cũng không biết nữa, lúc bình thường cắm nguồn bật lên không sao mà cứ bỏ nồi lên là chạy được 30s là nổ cầu chì, mở ra kiểm tra thì chết luôn igbt, đã thay igbt, didode, tụ 5uf, zener 18v, điện trở 10k, đã thay luôn cái tụ 0.3uf nhưng khi cắm vào thì nó vẫn nổ, sờ con igbt thì nóng rực, bác nào rành thì chỉ giùm, thanks!
                    kẹp dòng xem thế nào, trước khi thay IGBT kiểm tra kỹ các linh kiện từ chân G về MCU

Comment

• MCU là con ic nhiều chân nhất trong mạch phải hok bạn ?

Comment

• Nguyên văn bởi assyrian007 Xem bài viết
                        Các bác cho e hỏi chút. Bếp từ nhà e thì các phím bấm nó lúc bấm dc lúc ko. E tính thay con Ic điều khiển mà được nối với mấy nút bấm đó ko biết có được ko? Với lại bếp từ của trung cẩu nên Ic của nó là loại của trung, e có thể thay con Ic khác của các bếp từ khác ko ạ?
                        Đó là vxl đấy ko thay đc đâu.thay phím đi

Comment

• Nguyên văn bởi coisuper Xem bài viết
                          Chào các bác ! tình hình là tôi có 1 em bếp từ hiệu gì cũng không biết nữa, lúc bình thường cắm nguồn bật lên không sao mà cứ bỏ nồi lên là chạy được 30s là nổ cầu chì, mở ra kiểm tra thì chết luôn igbt, đã thay igbt, didode, tụ 5uf, zener 18v, điện trở 10k, đã thay luôn cái tụ 0.3uf nhưng khi cắm vào thì nó vẫn nổ, sờ con igbt thì nóng rực, bác nào rành thì chỉ giùm, thanks!
                          kiểm tra mấy con đèn kđ thúc xem.tốt nhất thay cuộn dây bằng bóng đèn.sửa đến khi bóng đèn ko sáng.bóng đèn mà sáng thì bao nhiêu igbt nó cũng nướng hết

Comment

• Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
                            bạn làm cỏ đường phím on/off nếu không có gì bất thường thì thay thử ic tm1668 con này là ic dán
                            Cám ơn bác ! mai em làm thử xem sao.

Comment

• [QUOTE=conkhisat;n1637610]
                              mình chưa gạp pan nào như vậy cả chỉ có thể do thang đo DC của đồng hồ hỏng hoặc
                              bạn đọc thang đo sai, phải đo thang DC1000v, chắc bác đo thang AC ak đúng thế thì pó tay với bác[/QUOTE
                              Cảm ơn bạn mình định bỏ nhưng lại tiếc đi mượn đồng hồ hỏng thật đúng là tr/q thang nhỏ bình thường thang 1000v báo như nhau

Comment

• nhờ giúp đỡ bếp từ hiệu queen model qp-1c xài viper12a cắm điện lên bấm power không được. mở ra thấy tụ 2uf bị phù thay vào và kiểm tra phím bấm và nguồn 5v 18v tốt. rút điện ra thì hiện chữ E1 nhờ các bác chỉ em làm với

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X