Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

main chạy G16 khó sửa vì nó là IC chuyên dùng Cấu trúc và mật độ tích hợn cao mỗi hãng mua về lại nạp cho nó một bản phàn mền khác nhau nên mã lỗi cũng khác nhau , vùng lỗi khác nhau
    G16 mà lỗi không nhận nồi , tự báo lỗi linh tinh , chạy lúc treo , lúc chạy lúc không , tự hiện danh sách menu chức năng , chạy mà kêu ầm ĩ , chạy nhưng kêu cạch cạch
    mấy cái đó là lỗi IC không phải ở ngoài
    máy dòng tàu siêu rẻ siêu lởm hay dùng Dòng chíp G16 với Holtek , Hai way

em có con bếp từ hãng Kangaroo dùng ic G16B hiện tại bị hỏng ic G16B anh chỉ giúp em với em có thể thay thế nó bằng ic nào ạ . Anh có thể tìm mua giúp em ic G16B được không ạ. em cảm ơn anh nhiều ạ

Comment

• em có em bếp media bệnh như vầy nhờ cb giúp e khi chạy bếp tăng dòng lên đến 10a trong khoăng 3s lại ngắt và lại chạy lại cứ như vậy e đã thay tụ 5m và 0.3m nhưng ko đc đã ktra diot18v vẫn tốt và kiểm tra mấy con đt to tháo ra đo tốt

Comment

• Em có bep từ bật chế dộ nấu hiển thi binh thường quat binh thường nhung nồi k nóng và k có tiếng rit nhận noi a ...nhấc nồi ra vẫn hiển thi nấu ma k báo gì....có nồi nhu k a......e đã thay tu 5uf,0,3uf,2uf ...diên trở dò sai dường ap AC ba DC nhung k có gi thay đổi a...xin dc giup a

Comment

• đang chạy nổ chì kiểm tra chết tụ 5m,sò,cầu đi ốt thay mới chạy khoảng 10s ngắt (mất từ) xong lại chạy cứ như vậy.không báo lỗi gì các bác cho em xin phương án giải quyết?

Comment

• trong bếp từ OTTO GI-820 có thể thay con nào tương đương vậy?

Comment

• bAc nao giup e voi a...bep mat từ nhung vẫn hiểm thi nấu binh thuong a

Comment

• Bác viettien giup e voi a

Comment

• Chào bác Viettien, chào toàn thể anh em. EM đang sửa bếp từ Sato, sử dụng tổng B421, nguồn viper 12a, IC mặt 1668. Hiện tượng: cắm điện vào lúc sáng đèn lúc không, lúc sáng đèn ấn on off ko tác dụng. Kiểm tra đã có 5V lên vỉ phím, đã thay thử ic mặt 1668, thay thử hết tụ pi trên vỉ phím, kiểm tra hết điện trở trên vỉ ko tăng chỉ số. nguồn 5v đã có tại chân IC 1668. Em cảm ơn!
                  ảnh đây ạ:

Comment

• bếp mà cứ bắt nhiệt độ lên cao là cát thì bạn nên thay con tụ 5uf và 0,33 đi,,,,,đo k ra bệnh đau tet mới là ok...mình trước định như vậy rồi đó vân du 0,33uf những thay mới đc luôn...tri so cua tu van du nhung khi hoat dong moi co van de nhe

Comment

• Em co bep tu saiko nau Bep nóng len rut dien ra cam lai la mat het dien ap 5v va 18 dien ap b+dủ a...dể 1 luc lai chay...xin giup do a...e dã thay 2 con cảm biến nhung k dc

Comment

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
                        Em co bep tu saiko nau Bep nóng len rut dien ra cam lai la mat het dien ap 5v va 18 dien ap b+dủ a...dể 1 luc lai chay...xin giup do a...e dã thay 2 con cảm biến nhung k dc

Như vậy phần nguồn xung có vấn đề rồi. Trước hết bác hàn / thay mấy con D và C lọc nguồn 400v trước xem sao. Nếu chưa hết bệnh, kiểm tra tiếp các mối hàn xung quanh con biến áp. Chúc bác thành công.

Comment

• Xin trợ júp e có cái bếp từ sunhouse nó nấu lâu nóng để 15p mà sờ ms hơi ấm.. E đã thah tụ 5 mf 0.3 10mf r báo về.. Diot thay mâm to bon nhưng vẫn không được ạh xin chỉ giáo cho em ạh.. 😊

Comment

• Mọi người trợ giúp mình 1 tí với, mới nhận 1 con bếp từ Media, Nổ cầu chì chết IGBT, cầu diode. Đã thay cầu và IGBT hàng tốt. Bật bếp chạy từ số 1 đến số 7 thì nước vẫn nóng máy ko sao. Nhưng nếu bật bếp từ số 8 hoặc số 9 ( bật công suất cao )là lại chết IGBT. Bị nổ 2 con IGBT rồi. Mong các Bác giúp đỡ

Comment

• Con Diode ổn áp nối với chân G của IGBT nó ổn áp bao nhiêu V vậy các bác?

Comment

• Nguyên văn bởi nvh44 Xem bài viết
                                Con Diode ổn áp nối với chân G của IGBT nó ổn áp bao nhiêu V vậy các bác?
                                Con này là D ổn áp 18v. Tôi "dự" rằng nó có nhiệm vụ bảo vệ chân G của sò khi vì lý do gì đấy mà áp ở đây bất thường dâng cao. Trên thực tế, đa số máy nơi đây có áp chỉ có chừng dưới 1v (0,2v) mà thôi, cao hơn sò dễ "ra đi" lắm.

Chân G chủ yếu nhận xung từ tầng trước để hoạt động đóng cắt chứ không phải nhận áp.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X