Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ticayxoai Xem bài viết
    Chào các Bác,
    Em có 1 cái bếp từ Electrolux ETD28K bị lỗi như sau: Khi bỏ nồi lên nấu thì cứ chạy rồi ngắt, nên rất lâu sôi. Em cũng đã thử thay trở nhiệt (mâm từ) kiểm tra R hồi tiếp nhưng vẫn không hết bệnh. Nhìn sơ qua thì các tụ 2mF, 5mF, 0.3mF vẫn bình thường, không bị phù.
    Mong các bác cao thủ giúp đỡ em ạ. Xin chân thành cảm ơn!

Thay trở nhiệt mâm từ. OK. Nhưng còn 1 con trở nhiệt ở lưng IGBT thay nốt xem sao.

"Nhìn sơ qua" chỉ đánh giá được phần nào chất lượng hiện tại của tụ thôi. Nhiều con trông vẫn "trong sáng" lắm, nhưng khi đo thực tế mới biết nó đã suy giảm điện dung (khô).

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Thay trở nhiệt mâm từ. OK. Nhưng còn 1 con trở nhiệt ở lưng IGBT thay nốt xem sao.

"Nhìn sơ qua" chỉ đánh giá được phần nào chất lượng hiện tại của tụ thôi. Nhiều con trông vẫn "trong sáng" lắm, nhưng khi đo thực tế mới biết nó đã suy giảm điện dung (khô).
      Ko sợ khó, ko sợ khổ, chỉ sợ khô

Comment

• ANh Tiến có bán bo mạch chỗ phím điểu khiển của bếp Sanyo Model: IC-18FAA không ạ? cho e xin giá, e qua lấy
        cảm ơn anh

Comment

• chào các báo tôi sửa bếp từ Philip hd4932 chập cầu diot và igbt đã thay cắm điện bấm các chức năng có hiển thị nhưng còi chip không kêu quạt không chạy đo 1 đầu jăc với mát có 18 v quạt thử chạy tốt bếp không điều khiển được ic ở bảng điều khiển CM6934a rất mong các bác chỉ giáo cám ơn các bác nhiều

Comment

• các bác chỉ giúp bếp Philip hd4932 cắm điện còi không kêu quạt không chạy bấm fím vẫn hiển thị nhiệt độ vẫn thay đổi chế độ nấu bếp không nóng các bác fán xem có thể hỏng ic bảng điều khiển không ? bếp này không chạy lm339 con này nhỏ hơn lm339 bị mất số rất cần các bác giúp đỡ cám ơn rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi bye6006 Xem bài viết
              các bác chỉ giúp bếp Philip hd4932 cắm điện còi không kêu quạt không chạy bấm fím vẫn hiển thị nhiệt độ vẫn thay đổi chế độ nấu bếp không nóng các bác fán xem có thể hỏng ic bảng điều khiển không ? bếp này không chạy lm339 con này nhỏ hơn lm339 bị mất số rất cần các bác giúp đỡ cám ơn rất nhiều
              Kiểm tra áp kích triac, nếu có áp mà triac ko dẫn là triac hỏng, ko có áp thì tìm nguyên nhân khắc phục.

Comment

• bác trthnguyen ơi bác cho biết triac ở bếp từ Philip hd4932 là con nào tôi không tìm thấy

Comment

• Nguyên văn bởi bye6006 Xem bài viết
                  chào các báo tôi sửa bếp từ Philip hd4932 chập cầu diot và igbt đã thay cắm điện bấm các chức năng có hiển thị nhưng còi chip không kêu quạt không chạy đo 1 đầu jăc với mát có 18 v quạt thử chạy tốt bếp không điều khiển được ic ở bảng điều khiển CM6934a rất mong các bác chỉ giáo cám ơn các bác nhiều

Theo tôi thì bếp của bác rơi vào 1 trong 2 trường hợp:

1- Vi xử lý hỏng.
                  2- Treo máy. (khả năng này cao hơn)
                  Một mạch nào đó bị hỏng - Ví dụ mạch kiểm tra điện áp lưới có sự cố nên báo về vi xử lý sai dẫn đến việc máy cắt toàn bộ nhằm đảm bảo an toàn. Bác cần kiểm tra mạch này, thường do mấy con R dẫn dòng từ xoay chiều xuống so áp bị tăng trị số.

Comment

• cám ơn bác tôi sẽ kiểm tra

Comment

• Nguyên văn bởi xuantruoc89 Xem bài viết
                      R90 2m đo đc 220ohm, còn R91 100k. vẫn còn tốt bác ơi. con r90 nó bị cháy em thay lại băng con 220ohm nó chạy đc ít hôm giờ nó im luôn. thứ cấp em đo ko chạm em cách ly tải thứ cấp vẫn ko có áp ra tí nào?
                      Thay phải đúng hoặc gần sát chứ, 2m thì bạn phải thay tầm 2m

Comment

• Chào bác Việt Tiến
                        EM cần nhờ bác giúp bệnh con bếp Kangaroo kg365i bị lỗi E1,
                        - Hiện tại em chưa tìm được bảng mã Lỗi, Bác có thể tư vấn em chút về lỗi này được không
                        - Bếp cắm điện bật nguồn báo E1 luôn, đặt nồi lên cũng vậy
                        - EM đã kiểm tra cảm biến của mâm, cảm viến IGBT, nhưng không phát hiện vấn đề.

Comment

• tôi kiểm tra không hỏng r nào cả loại to và r dán bác chỉ giáo thêm cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                            Chào bác Việt Tiến
                            EM cần nhờ bác giúp bệnh con bếp Kangaroo kg365i bị lỗi E1,
                            - Hiện tại em chưa tìm được bảng mã Lỗi, Bác có thể tư vấn em chút về lỗi này được không
                            - Bếp cắm điện bật nguồn báo E1 luôn, đặt nồi lên cũng vậy
                            - EM đã kiểm tra cảm biến của mâm, cảm viến IGBT, nhưng không phát hiện vấn đề.
                            Đã sửa xong các bác nhé. thay con 339

Comment

• Bếp từ Media bị bệnh kiểu chập chờn, hay bị bật lên bắt đầu đun đc 10s là màn hình nháy loạn rồi kêu tít phát rồi tắt , các bác giúp e với

Comment

• Chào các bác,

Em có cái bếp từ Midea đang nấu thì bị nước tràn ra, sau đó CB tổng của nhà bị nhảy, em tháo bếp ra vệ sinh lau chùi và kiểm tra thì thấy cầu chì của bếp vẫn còn nguyên và mạch điện không có dấu hiệu bị chập cháy gì hết. Sau khi vệ sinh sạch sẽ em cắm nguồn lại thì CB vẫn bị nhảy. Không biết cái bếp của em nó bị gì vậy mấy bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X