Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các anh em có con sony KV-HA21M80 chạy tổng TDA8844 hiện tượng bât máy lên chạy khoảng 20s tự tăt chờ dèn nguần không nháy ,en không hiểu bị gì mong các anh chỉ dùm xin cam ơn .

Comment

• Chào các bác,bác nào có fw nhớ SONY KV-G21K3 ic tổng TDA8375 cho tôi xin với,trân trọng cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi danhh Xem bài viết
        Chào các bác,bác nào có fw nhớ SONY KV-G21K3 ic tổng TDA8375 cho tôi xin với,trân trọng cảm ơn.
        thử fw này nhé
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
          thử fw này nhé
          Cảm ơn bạn nhiều mạch nạp của mình nó chỉ nhận fw có đuôi bin thôi.

Comment

Cảm ơn bạn nhiều mạch nạp của mình nó chỉ nhận fw có đuôi bin thôi.
            nếu xin tren diễn đàn thì chỉ có đuôi zip thoi [qui định của diễn đàn mà] đưa vào máy mà đổi sang đuôi bin

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              nếu xin tren diễn đàn thì chỉ có đuôi zip thoi [qui định của diễn đàn mà] đưa vào máy mà đổi sang đuôi bin
              mình biết khi downloal về xả lén fw được định dạng là đuôi txt(SONY KV-G21K3.txt)mình đã gõ thành bin rồi nhưng vẫn chưa test được,mình rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,dòng này cổ rồi,nó bị lạc mất mục dò đài,thôi để khách sài tạm bằng đầu số vậy.

Comment

mình biết khi downloal về xả lén fw được định dạng là đuôi txt(SONY KV-G21K3.txt)mình đã gõ thành bin rồi nhưng vẫn chưa test được,mình rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ,dòng này cổ rồi,nó bị lạc mất mục dò đài,thôi để khách sài tạm bằng đầu số vậy.
                Đổi qua đuôi .bin đây. File của bác anhnamdinh1 bác Danhh thử đi.
                Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                  Đổi qua đuôi .bin đây. File của bác anhnamdinh1 bác Danhh thử đi.
                  xin trân trọng cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ,máy em vừa trả khách rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi kaka001 Xem bài viết
                    chào các bác , tình hình là em đang làm 1 em sony kv xf 21m80 ,em nó bị như sau cứ thay đế vào là lại bị đánh cháy luôn cn trở ở bên trong đế , con này trước nó cũng bị nhưng bị nhẹ rồi nó đánh chết đèn, em đang nghi nó bị cao áp mà số cao áp của nó mờ hết có bác nà biết không chỉ cho em với , cái này là điện áp focus cao nên nó mới đánh chết đèn thì phải
                    khong co ai giup em ah
                    không có việc gì khó
                    chỉ sợ tiền không nhiều
                    đào núi và lấp biển
                    không làm thì đi thuê

Comment

khong co ai giup em ah
                      nếu nghi ngờ focus ở cao áp hãy lấy scren/focus như ở đời 2184/2187 xem[ nắn từ c sò dong ]

Comment

• ban pai noi ro cn tro do o pan nao?ban nen tra chan cao ap va thay thu di , chap cao ap cung co

Comment

• mình đang sữa cai sony trinitron chạy tổng 2139s sấy thì máy chạy ko protec để qua đêm bật lên lại bị ngắt máy báo lổi 2nhipj ,nối tắt r 2,2om vẩn bị ngắt kiểm tra các r ,D,Q gián ko phát hiện hư hỏng gì .đả thay các tu nguồn các đường ,nguồn đủ , ai tưng gặp pan này xin chỉ giáo

Comment

khong co ai giup em ah
                            Hỏng cao áp là cái chắc.Nếu không nhìn được mã số flyback có thể thay bằng goldstar 177b , đá một số chân chạy cũng đẹp lắm.Nếu nguồn ver sony bạn đang sửa có nguồn (-) thì quấn thêm đường ấy.

Comment

• hôm qua tổng hợp các ý kiến của các cao thủ mình bắt tay vào làm nhổ con Q503 1721 gián ,xong may kô protec nữa .các pan như giãn hình khi mới bật máy,cột đình nhẹ đều hết , hình ãnh đẹp máy hết báo lỗi 2 nhịp ,nhưng máy lại nháy 5nhipj xin hỏi nếu vứt hẳn con Q503 CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ KÔ ? VÀ SAO MÁY LẠI BÁO LỖI 5 NHỊP xin các cao thủ chỉ giáo nếu thay con Q thì thay loại nào xin cảm ỏn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenqtv Xem bài viết
                                hôm qua tổng hợp các ý kiến của các cao thủ mình bắt tay vào làm nhổ con Q503 1721 gián ,xong may kô protec nữa .các pan như giãn hình khi mới bật máy,cột đình nhẹ đều hết , hình ãnh đẹp máy hết báo lỗi 2 nhịp ,nhưng máy lại nháy 5nhipj xin hỏi nếu vứt hẳn con Q503 CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ KÔ ? VÀ SAO MÁY LẠI BÁO LỖI 5 NHỊP xin các cao thủ chỉ giáo nếu thay con Q thì thay loại nào xin cảm ỏn nhiều
                                Nháy 5 nhịp là Lỗi CRT -G2 -IK -Bo đuôi ,,,,Máy Bạn có thể Đèn hình kém rồi ,,,
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X