Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào a,e diễn đàn ai có fw tivi SamSung CS- 21T20PH Tổng VCT 49XYF PY C7 cho mình xin , rất cám ơn a,e nhiều

Comment

• nhờ anh em cao thủ trong diễn đàn giup e tivi samsung40es5600r.điện áp mọi nguồn đều đủ máy nhấn power vẫn mở nguồn đèn đỏ chớp 5 cái rồi tắt nhửng đo điện ap vẫn đủ nhưng vẫn khộng có hình và âm thanh.mình rút dây từ boar xử lý đến nguồn thì boar cao áp hoat động và sáng led.k bit bị j mong ae giúp đỡ

Comment

• co ae nao giup e voi khong a

Comment

• Thớt này có vẻ ít được quan tâm giúp đỡ nhưng mình cũng đăng đàn nhờ anh em xem giúp.

LCD 40" model UA40H5203AH bỗng dưng mở điện bị mất màu và còn giật nữa. Vậy là hư gì nhỉ, có thể sửa được không các bạn?
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
            Thớt này có vẻ ít được quan tâm giúp đỡ nhưng mình cũng đăng đàn nhờ anh em xem giúp.

LCD 40" model UA40H5203AH bỗng dưng mở điện bị mất màu và còn giật nữa. Vậy là hư gì nhỉ, có thể sửa được không các bạn?
            hiện tượng như hình ảnh thì máy bị hư bo mạch đèn hình rồi , đa phần là bỏ đi thôi bạn à , không xử lý được vì thay thế IC trên đó khá khó khăn , thay được IC thì màn hình có thể bị kéo sọc dọc .

Comment

• Cảm ơn bác Quocthaibmt. Hiện đại quả là hại...tiền. lần trước cái lcd Sony 36" 7tr sau 2 năm hư panel bán ve chai được 100k, giờ Samsung 40" hơn 8tr cũng chỉ được hơn 2 năm lại thành đồng nát. Ngày xưa Crt cả chục năm vẫn sắc nét. Chắc giờ hết dám xài led lcd nữa rồi.

Comment

• Đây là lần đầu tiên tham gia diễn đàn.Mình xin gửi lời chào đến mọi người ah !

Vấn đề là mình có 1 con LED TV Samsung 40, Model UA40F5501AR
                TV mở lên có tiếng nhưng không có hình,lấy đèn chiếu vô màn hay nhìn kỹ thì mới thấy hình , nói chung led nền không sáng , mình tính thay led nền nhưng không biết bị led hay bị bo cao áp nữa, đã vệ sinh main và kiểm tra tất cả cáp nối nhưng vẫn y như cũ.chỉ bị bệnh như trên còn lại full chức năng . E cũng yếu tay nghề nên mong ACE chỉ giáo và cho e thêm ý kiến để khắc phục pan này ah . Thanks so much.
                P/s con này đang xem tự nhiên bị ,hàng zin nguyên tem, e là người bung đầu tiên ,bên trong leng keng lắm!!! Main đẹp ,không chập cháy chỗ nào cả.

Comment

• Em xin các bác giúp đỡ ạ. Tivi em model là L32B450C4, âm thanh bình thường, nhưng hiển thị có các đường sọc ngang cứ nhiễu nhiễu ẩn hiện khắp màn hình, và dưới cùng màn hình có hiện đường màu trắng nữa. Cho em hỏi tivi em bị lỗi gì và cách khắc phục sửa chữa ạ. Em xin cảm ơn các bác ạ.
                  Màn hình tivi em nó cứ hiện thế này ạ:
                  https://youtu.be/J-0Fpd4QM4A

Comment

• Nguyên văn bởi pgem0171 Xem bài viết
                    Em xin các bác giúp đỡ ạ. Tivi em model là L32B450C4, âm thanh bình thường, nhưng hiển thị có các đường sọc ngang cứ nhiễu nhiễu ẩn hiện khắp màn hình, và dưới cùng màn hình có hiện đường màu trắng nữa. Cho em hỏi tivi em bị lỗi gì và cách khắc phục sửa chữa ạ. Em xin cảm ơn các bác ạ.
                    Màn hình tivi em nó cứ hiện thế này ạ:
                    https://youtu.be/J-0Fpd4QM4A
                    bạn kiểm tra lại cáp panel xem có bị hở mạch chỗ đầu nối không , nếu cáp tốt thì bị hư panel rồi , chịu thua thôi .

Comment

• Nguyên văn bởi visao Xem bài viết
                      nhờ anh em cao thủ trong diễn đàn giup e tivi samsung40es5600r.điện áp mọi nguồn đều đủ máy nhấn power vẫn mở nguồn đèn đỏ chớp 5 cái rồi tắt nhửng đo điện ap vẫn đủ nhưng vẫn khộng có hình và âm thanh.mình rút dây từ boar xử lý đến nguồn thì boar cao áp hoat động và sáng led.k bit bị j mong ae giúp đỡ
                      lỗi main chính rùi bạn à

Comment

• Mong ae đồng nghiệp giúp đỡ!
                        Mình đang gặp 2 con SamSung Slim 21inch bị chứng bệnh giống nhau. Cả 2 điều chạy nguồn kích (không có công tắc nguồn) IC nguồn STR W6753 , tivi đang xem bình thường thì tắt bằng remote hoặc phím power trên tivi . Trong vòng 1 giờ trở lại thì mở lên máy chạy bình thường . Nhưng để vài tiếng sau hoặc từ đêm đến sáng thì nhấn nút power thì máy ko lên hình, đèn power cũng mất luôn .Xong mình rút dây cắm nguồn ra để tầm 15 phút đến 30 phút sau cắm dây nguồn vào lại máy chạy bình thường.
                        Anh em đồng nghiệp đã gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo. Tks ae !

Comment

• Nguyên văn bởi ngungo0611 Xem bài viết
                          Mong ae đồng nghiệp giúp đỡ!
                          Mình đang gặp 2 con SamSung Slim 21inch bị chứng bệnh giống nhau. Cả 2 điều chạy nguồn kích (không có công tắc nguồn) IC nguồn STR W6753 , tivi đang xem bình thường thì tắt bằng remote hoặc phím power trên tivi . Trong vòng 1 giờ trở lại thì mở lên máy chạy bình thường . Nhưng để vài tiếng sau hoặc từ đêm đến sáng thì nhấn nút power thì máy ko lên hình, đèn power cũng mất luôn .Xong mình rút dây cắm nguồn ra để tầm 15 phút đến 30 phút sau cắm dây nguồn vào lại máy chạy bình thường.
                          thay ic nguồn thử trước đi rồi tính tiếp .

Comment

• Mình nhận con samsung 32A450 hiện tượng nguồn 5v đủ , cấp lệnh giả nguồn 12v luc có lúc mất anh em nào đã gặp giúp mình , mình cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi ngungo0611 Xem bài viết
                              Mong ae đồng nghiệp giúp đỡ!
                              Mình bị y chang mong có anh em nào biết qua pan này chỉ giáo thank rất rất nhiều.

Comment

• chào các bác
                                e đang cần fw samsung 48h5552ak ạ , ai có cho e xin với ạ, cảm ơn các bác trước
                                chúc cả diễn đàn 1 mùa xuân vui vẻ
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X