Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

em co con ti vi jvc no bi mat choi man toi thui nhung bam hien thi van len ic dao dong va vi su ly ko viec gi mong bac nao cao chan chi giao din da ta da ta

mac coui wua minh chua thay tv nzao mat choi ma hien thi van len la sao ban?

Comment

Nguyên văn bởi electronicph Xem bài viết
      mac coui wua minh chua thay tv nzao mat choi ma hien thi van len la sao ban?
      chuyện nầy bình thường chứ có gì mà cười hả bạn?

Comment

Nguyên văn bởi boycool Xem bài viết
        em co con ti vi jvc no bi mat choi man toi thui nhung bam hien thi van len ic dao dong va vi su ly ko viec gi mong bac nao cao chan chi giao din da ta da ta
        Mình cũng gặp pan này một lần rồi. Kiểm tra lại mạch nhớ, thay thử IC nhớ.

Comment

bạn bấm dislpay trên remote là xong.nếu rảnh thì thay nhớ

Comment

Nguyên văn bởi saigondo Xem bài viết
            bạn bấm dislpay trên remote là xong.nếu rảnh thì thay nhớ
            Bấm display để xóa hiển thị ? Màn hình vẫn tối đen.
            TV JVC của bạn đời nào. Có loại dùng IC chuyển mạch cho tiếng, còn chuyển mạch video nằm chung trong IC giải mã. Trường hợp pan của bạn, không có hình nhưng âm thanh còn không ? Thay thử IC nhớ chưa ?

Comment

bạn phải cho anh em biết con tivi nhà bạn thuộc model nào thì họ mới góp ý đúng được chứ!!!

Comment

mình gặp một số trường hợp mất hình nhưng vẫn có hiển thị, toàn là của tivi samsung. Nguyên nhân là do con trở khoảng 120k nối từ nguồn 125v xuống chân ABL của cao áp bị mất trị số(điện trở tăng cao 1M)! bạn thử kiểm tra xem!!!

Comment

vi em lam o xuong sua chua len thang cung lam no sua dc roi nhung no ko noi pan no chang thay cai gi ca dau
                  chac la no han lai ic nho roi

Comment

Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                    Bấm display để xóa hiển thị ? Màn hình vẫn tối đen.
                    TV JVC của bạn đời nào. Có loại dùng IC chuyển mạch cho tiếng, còn chuyển mạch video nằm chung trong IC giải mã. Trường hợp pan của bạn, không có hình nhưng âm thanh còn không ? Thay thử IC nhớ chưa ?
                    Thông thường máy jvc pan này là bệnh đặc hiệu bạn bấm thử display chưa?

Comment

Nguyên văn bởi saigondo Xem bài viết
                      Thông thường máy jvc pan này là bệnh đặc hiệu bạn bấm thử display chưa?
                      Cách đây 1 tuần, mình nhận 1 TV JVC 14. Pan mất hình. Bấm Menu, có hiển thị, Bấm display, xóa hiển thị. Hình vẫn không có.....Cuối cùng, thay nhớ thử. Có hình trở lại.
                      Có thể bạn nói đúng. Nhưng mình chưa gặp. Nhưng sẽ ghi nhớ ý kiến bạn, nếu gặp model khác, mình sẽ thử. Thank !

Comment

thank you cac nhe em tim ra dung nhu vay roi

Comment

cai pan nay ban thu kiem tra lai con cao ap xem co van de gi ko, chinh giam botdien ap luoi g2 . chac la se sang thoi.
                          |

Comment

Nguyên văn bởi boycool Xem bài viết
                            thank you cac nhe em tim ra dung nhu vay roi
                            Chúc mừng ! Nhưng bạn dùng cách nào để xử lý. Nó pan chỗ nào ! Thông báo cho anh em rút kinh nghiệm chứ !

Comment

lan sau ban bam DisPlAY-picture cung luc tren khien la đuoc
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X