Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
    em mới nhận cái tivi tcl cua khách:bam remote ko được.
    kiểm tra thay mắt nhận bằng mắt sắt trung quốc máy chạy ok. ráp xong thử lại máy báo ko có tín hiệu sau 3s tự động dò đài, dò xong ko có đài nào cả. ko biết có phải tại con mắt kia làm lỗi chip nhớ ko nủa.
    ae cho mình xin ý kiến

-theo mình nghĩ thì nó ko ảnh hưỡng gì cả. hoặc nếu bạn nghi ngờ có thể hút ra thử mà !
    -hãy xem điện thế cấp cho Tuner chân AFT, VT=33v. thật ra TCL cũng là TQ mà thôi. có những đời máy Tuner y hệt cũa tivi TQ. chỉ có hình dạng lớn hơn thôi bạn ạh
    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• thank moi nguoi nhe. minh sua duoc roi. bi ho chan phim

Comment

• em co một may tcl máy mới chạy thì chỉnh lớn nhỏ được chạy một lúc thì chỉnh ko dược anh em nào đã gặp chỉ mình với

Comment

• Nguyên văn bởi firering Xem bài viết
          em co một may tcl máy mới chạy thì chỉnh lớn nhỏ được chạy một lúc thì chỉnh ko dược anh em nào đã gặp chỉ mình với
          bạn nên nói rõ đời nào đi ,chạy những ic gì .mà chỉnh gì không được chỉnh như thế nào . còn như bạn mô tả thì mình hiểu là máy của bạn chạy một lúc là liệt khiển bấm phím và remot cũng không được .nên xem lại đường nguồn cấp cho khiển (5v)đường reset đường datta clock giao tiếp khiển và nhớ . cuối cùng mà cũng không được thì bạn nên thay nhớ và cũng không loại trừ khiển có vấn đề .

Comment

• không máy mình mọi thứ đều bình thường nhưng vol chỉnh không ăn uống gì cả. hiệu máy tcl moden21ie18 ic 8823 a30v04 nhớ 24c16

Comment

• Nguyên văn bởi firering Xem bài viết
              không máy mình mọi thứ đều bình thường nhưng vol chỉnh không ăn uống gì cả. hiệu máy tcl moden21ie18 ic 8823 a30v04 nhớ 24c16
              vol không nhận trên khiển hay không nhận ở mặt máy

VT
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

• bạn chỉnh vol k được lúc đó trên màng hình có hiển thị thanh vol k
                CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• mọi chức năng đếu bình thường chỉnh vol vân lên xuốnng nhưng âm lượng không thay đổi.nghặt lỗi là lúc nguội máy chạy bình thường nóng lên 1 đến 2 tiếng là bị như trên mình đã chép lại nhớ rồi

Comment

• bệnh lày của bạn.kiểm tra kỹ mạch volume về IC tiếng.qua 2con (R) thì phải.kiểm tra khi điều chỉnh volume xem điện áp có thay đổi không.nếu thay đổi thì phần IC 8823 tốt.kiểm tra phần tiếng xem.
                    chúc bạn thành công

Comment

• bạn co so đồ cho mình xin voi tcl moden 21ie18 ic8823 nhớ 24c16

Comment

• LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• Nguyên văn bởi huutai Xem bài viết
                            Có ai biết chỉ dùm mình IC của nó số mấy được không vậy?Nếu có sơ đồ mạch của nó càng tốt

-với thành ý cũa bạn, mình gửi bạn số IC nè !
                            Attached Files
                            Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• Anh em có sơ đồ TCL 21M62ES cho mình xin , Nguồn NCP 1337P ( Không có 2 transistor ) Tổng TDA 11135P Trân trọng cảm ơn .
                              LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• Bệnh TCL gặp trên 5 cái lặp đi lặp lại như nhau có thể gọi là đặc chủng không ?
                                - Tôi gặp trên 5 cái TCL 21M83SA - Hiện tượng nguồn chạy tốt khi khởi động phím lên khoảng 2s lại ngắt . Hút chân số 3 ( 8899 chân protec ) cho chạy thì thấy flyback đánh lửa , thay flyback khác hàn chân số 3 lại thì máy vẫn cúp như thường . hút chân 3 thì máy chạy nhưng hình rất mờ , kiểm tra kỹ thấy 2 đi ốt 1 đường đốt tim ( Chập ) 1 đường ABL chập . tôi gặp khá nhiều .
                                - Xin chia sẻ các cao thủ đừng nói em chém gió nhé . Cám ơn đã đọc bài của em .
                                LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X