Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp chế role kích bằng tín hiệu AV video

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em mới đổi role 8 chân nhỏ hình chữ nhật cũng k kích dc

Comment

đang vui. nghịch tiếp đi bạn. bạn bỏ tín hiệu video ra. nối đầu con trở ấy vào cực dương 12v xem rơ le đóng hông...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
        đang vui. nghịch tiếp đi bạn. bạn bỏ tín hiệu video ra. nối đầu con trở ấy vào cực dương 12v xem rơ le đóng hông...
        Nối rồi anh, cũng ko thấy gì

Comment

vậy là mạch của bạn đã mắc sai chân transistor. hoặc là sai chân rơ le. hoặc là tran đã tèo. dùng 12v kích tran mà hông được là chuyện hết sức phi lí... nếu bạn chưa nản thì chụp cái mạch của bạn lên xem nào...

Comment

Role thì em biết... anh yên tâm.
            Còn cái hình để mai em chụp gửi lên. Cửa hàng nghỉ rồi

Comment

Comment

Anh ở đâu vậy? Cho em địa chỉ em qua dễ hơn

Comment

Hay anh có zalo viber ko

Comment

null Rờ tay vào điện trở rơle nó rè rè đó anh. Còn em đưa tín hiệu av video vào thì không thấy Transistor 9014

Comment

Bỏ tín hiệu ra rồi đưa 12v dương vào thì rơle nhảy đó anh

Comment

Nguyên văn bởi Infinity Xem bài viết
                        null Rờ tay vào điện trở rơle nó rè rè đó anh. Còn em đưa tín hiệu av video vào thì không thấy Transistor 9014
                        trước khi thử mạch bạn cũng nên tìm hiểu đôi chút về nguyên lý hoạt động của transistor ,chứ cứ làm rồi hỏi thì khó mà được việc , những điều cơ bản sơ đẳng nhất về dòng của transistor bạn cũng không biết , vì thế bạn chỉ cần bỏ ra 1 giờ để học thì bạn sẽ làm được ngay , chứ bạn cứ hỏi kiểu này thì 3 ngày rồi bạn vẫn chưa làm được gì , dòng Ib điều khiển cho transistor dẫn dòng Ic hoặc Ie , nhưng khi dẫn từ C qua E thì dòng Ib cần khá lớn, nghĩa là muốn cho điện dương từ C chạy qua E thì dòng kích Ib cần lớn , còn dẫn điện âm từ E qua C thì dòng kích Ib cần nhỏ hơn nhiều lần , điều cơ bản này bạn mèo mướp không cho bạn biết , mà chỉ cho bạn đấu theo kiểu đó thì chẳng thể nào mạch điện lấy tín hiệu từ video khiển cho rơ le đóng ngắt được với 1 transistor như vậy , giờ bạn nối chân E vào nguồn âm , C vào 1 chân rơ le , chân rơ le còn lại vào điện dương , nhớ nối thêm một diode vào giữa 2 chân rơ le , để bảo vệ transistor , đầu dương diode nối vào chân nguồn dương ở rơ le , đầu âm nối vào chân C .bạn đấu thử và kích transistor xem có khác biệt không , khi bạn đấu như vậy thì phải tăng điện trở ở chân B lên , chứ nhỏ quá khi kích vào nguồn 12v dễ hư transistor , vì dòng của nguồn 12v rất lớn , còn dòng của tín hiệu video thì khá nhỏ , bạn dùng biến trở để tìm được trị số thích hợp .

Comment

bạm quoc... nói oan cho tớ mà. tớ cũng hông biết kích kiểu ấy với 1 tín hiệu độc lập tran có kém nhạy đi hay hông. về quan điểm cá nhân trường hợp này tớ vẫn cho rằng như nhau. cái lợi cách mắc ấy chỉ theo thói quen nếu chưa đủ nhạy sẽ thay rơ le bằng con trở tầm 1k rùi lấy áp ở chân E kích cho fet. về mạch tớ vẽ ấy là mạch làm thực tế đã thử với tín hiệu của 1 đầu dvd quisheng và 1 dvd sato đều hoạt động tốt. ước gì có bạn ht... hay gã trung sĩ cũng được nhảy vô bảo mạch của tớ hông dùng được cho tín hiệu của đầu dvd thì tớ sẽ đánh cược rùi quay video up lên youtube ngay. khi ấy cá thì dễ kiếm mèo cũng dễ kiếm nhưng mà hông biết các bạn ấy có tìm được đúng mèo mướp để cho ăn hông nhỉ.../ về tổng quan vụ này có bạn quoc... chịu giúp thì chủ thớt có thể an tâm rùi. tivi âm ly là lĩnh vực của bạn ấy mà. chủ thớt có thể nhờ bạn ấy chế hẳn cho 1 cái mạch hoàn chỉnh rùi chuyển phát nhanh đôi hôm là đến nơi. tớ thì có nhìu thời gian hơn để vô các diễn đàn hóng dăm ba chuyện lùm xùm vui ơi là vui...

Comment

Muốn transistor dẫn để relay họat động thì điện thế chân B phải lớn hơn điện thế chân E.
                            Sơ đồ của mèo khi transistor dẫn, relay ON, điện thế chân E = 12volt = điện thế nguồn. Vậy điện thế chân B là mấy volt vậy?

Comment

có điện áp 1v độc lập từ tín hiệu video chảy từ B sang E điều khiển dòng CE mà. thế bạn vi... có tin là mạch tớ vẽ ấy kích được rơ le bằng đầu ra video của đầu dvd hông. cược hông bạn. chỉ 1 con cá nho nhỏ cho mèo mướp là rõ ràng hết mà...

Comment

điện áp 1v độc lập từ tín hiệu video chảy từ B sang E điều khiển dòng CE mà. thế bạn vi... có tin là mạch tớ vẽ ấy kích được rơ le bằng đầu ra video của đầu dvd hông. cược hông bạn. chỉ 1 con cá nho nhỏ cho mèo mướp là rõ ràng hết mà...
                                Điện áp độc lập 1volt này nối tiếp với 12volt có phải điện áp chân B bây giờ là 13volt phải không ?

Comment

Về tác giả

Collapse

Infinity Tìm hiểu thêm về Infinity

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X