Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp quạt điện : điện tử , Cơ , phun sương

Collapse
This is a sticky topic.
X
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em có cái quạt tháp hỏng ic điều khiển. Em đổi bằng mạch vinawin ngoài chợ giời. Mọi thứ ok, chỉ là ko dùng đc túp năng, vì cái quạt cũ của e dùng túp năng điện 2 động cơ 2 chiều ngược nhau luân phiên, mà ic của vinawin chỉ có túp năng 1 chiều. E đã tìm cách độ thêm tay (giống quạt phun sương) mà ko đc. Giờ chỉ còn cách cấy thêm mạch điều khiển con túp năng này bằng triac, để tín hiệu điều khiển túp năng (1 chiều của vinawin) kích hoạt mạch này đ/k động cơ 2 chiều. Vậy các bác có cao kiến nào giúp e với.

Comment

Túp năng đó nó nhận 2 tín hiệu điều khiển của 2 triac, cứ 11s lại đảo 1 lần. E định sử dụng tín hiệu 1 đầu ra kích một cái role để cấp nguồn và chế 1 cái mạch chạy ic xxx để có thể chạy dc pha âm và pha dương luân phiên (11s đảo 1 lần) kích mở 2 mô tơ. Các bác có biết cách làm cái mạch thế này ko, chỉ e với

Comment

Em có cái quạt tháp hỏng ic điều khiển. Em đổi bằng mạch vinawin ngoài chợ giời. Mọi thứ ok, chỉ là ko dùng đc túp năng, vì cái quạt cũ của e dùng túp năng điện 2 động cơ 2 chiều ngược nhau chạy luân phiên, cứ 11s đảo 1 lần, mà ic của vinawin chỉ điều khiển cho túp năng 1 chiều. E đã tìm cách độ thêm tay (giống quạt phun sương) mà ko đc. Giờ chỉ còn cách cấy thêm mạch điều khiển túp năng này bằng 2 triac. E định để tín hiệu điều khiển túp năng (của vinawin) kích một cái rơle để cấp nguồn và chế 1 cái mạch chạy ic xxx để có thể chạy dc pha âm và pha dương luân phiên (11s đảo 1 lần) kích mở 2 mô tơ. Các bác có biết cách làm cái mạch thế này ko, chỉ e với

Comment

Ai có board quạt Saiko 997L bán em một bộ. Bo cũ bị chập kiểu gì cháy đen thui chập IC

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X