Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp quạt điện : điện tử , Cơ , phun sương

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em có cái quạt tháp hỏng ic điều khiển. Em đổi bằng mạch vinawin ngoài chợ giời. Mọi thứ ok, chỉ là ko dùng đc túp năng, vì cái quạt cũ của e dùng túp năng điện 2 động cơ 2 chiều ngược nhau luân phiên, mà ic của vinawin chỉ có túp năng 1 chiều. E đã tìm cách độ thêm tay (giống quạt phun sương) mà ko đc. Giờ chỉ còn cách cấy thêm mạch điều khiển con túp năng này bằng triac, để tín hiệu điều khiển túp năng (1 chiều của vinawin) kích hoạt mạch này đ/k động cơ 2 chiều. Vậy các bác có cao kiến nào giúp e với.

Comment

Túp năng đó nó nhận 2 tín hiệu điều khiển của 2 triac, cứ 11s lại đảo 1 lần. E định sử dụng tín hiệu 1 đầu ra kích một cái role để cấp nguồn và chế 1 cái mạch chạy ic xxx để có thể chạy dc pha âm và pha dương luân phiên (11s đảo 1 lần) kích mở 2 mô tơ. Các bác có biết cách làm cái mạch thế này ko, chỉ e với

Comment

Em có cái quạt tháp hỏng ic điều khiển. Em đổi bằng mạch vinawin ngoài chợ giời. Mọi thứ ok, chỉ là ko dùng đc túp năng, vì cái quạt cũ của e dùng túp năng điện 2 động cơ 2 chiều ngược nhau chạy luân phiên, cứ 11s đảo 1 lần, mà ic của vinawin chỉ điều khiển cho túp năng 1 chiều. E đã tìm cách độ thêm tay (giống quạt phun sương) mà ko đc. Giờ chỉ còn cách cấy thêm mạch điều khiển túp năng này bằng 2 triac. E định để tín hiệu điều khiển túp năng (của vinawin) kích một cái rơle để cấp nguồn và chế 1 cái mạch chạy ic xxx để có thể chạy dc pha âm và pha dương luân phiên (11s đảo 1 lần) kích mở 2 mô tơ. Các bác có biết cách làm cái mạch thế này ko, chỉ e với

Comment

Ai có board quạt Saiko 997L bán em một bộ. Bo cũ bị chập kiểu gì cháy đen thui chập IC

Comment

Các ae cho hỏi quạt điện tử phím cảm ứng : đk trên remote thì OK , nhưng điều khiển trực tiếp trên thân quạt lúc OK và có lúc chỉ bật ON được nhưng lại không tắt được ???

Comment

4R dạo này vắng vẻ quá , có lẽ trời hot nên không ai hứng giúp người khác nữa??

Comment

Em có cây quạt Panasonic đứng mã F-307KHB hôm trước nó hỏng động cơ em tháo đem ra tiệm thì h phần động cơ đứt dây bên trong với hư hẳn rồi, ko biết các bác biết chỗ nào có bán động cơ để thay vào ko ah??? hình của cái quạt giống loại dưới đây ah

Comment

quang4789 động cơ này hư thì b cứ đưa ra thợ họ quấn lại cho. Chừng 50 - 60k à.
                  ​​​​​​​động cơ quạt mà hư hẳn hơi khó. Cùng lắm hư thêm bạc cốt thôi.

Comment

Quạt điện tử Sanaky bị lỗi hay tự tắt khi bấm chuyển số hoặc swing thật bất tiện !

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
                      Quạt điện tử Sanaky bị lỗi hay tự tắt khi bấm chuyển số hoặc swing thật bất tiện !
                      Nó hư thì hay lỗi thôi bạn ơi, nói vậy chứ nhiều lý do lắm, nhất là khoản led bị rò nhẹ, là tự nháy và bật tắt tùm lum à.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Nó hư thì hay lỗi thôi bạn ơi, nói vậy chứ nhiều lý do lắm, nhất là khoản led bị rò nhẹ, là tự nháy và bật tắt tùm lum à.
                        Minh sua dc roi , mat 3k thay con tu 125j-400V thoi.(xin loi khong go dc dau )Cam on ban

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
                          quang4789 động cơ này hư thì b cứ đưa ra thợ họ quấn lại cho. Chừng 50 - 60k à.
                          động cơ quạt mà hư hẳn hơi khó. Cùng lắm hư thêm bạc cốt thôi.
                          hic, lâu h em để góc mãi xong cũng quên mất, vấn đề là em ra tiệm gần nhà, cái động cơ nó lại chơi chiêu đóng vỏ lại, dùng máy công nghiệp bấm mí lại nên ko gỡ đc, đem ra thợ ngta đục cũng hư mất dây nên e lỡ dại bán ve chai rồi, bây h muốn tìm mua cái ruột động cơ để thay vào mà lại tìm ko ra ...

Comment

Mình có cái quạt khi cắm điện vào nhưng chưa bật gì hết mà nó cứ quay chậm chậm. Vậy là bị chạm hay sao ạ? Vô lý là chỉ cắm thôi chưa bật nút gì cả ạ.
                            Nếu bật nút chuyển số 1, 2, 3 thì vẫn chạy bình thường ạ!

Comment

Nguyên văn bởi thienocb Xem bài viết
                              Mình có cái quạt khi cắm điện vào nhưng chưa bật gì hết mà nó cứ quay chậm chậm. Vậy là bị chạm hay sao ạ? Vô lý là chỉ cắm thôi chưa bật nút gì cả ạ.
                              Nếu bật nút chuyển số 1, 2, 3 thì vẫn chạy bình thường ạ!
                              quạt chạy như bạn kể khả năng con khiển các cuộn dây bị rò nhẹ khiến quạt chưa có lệnh khiển mà vẫn có áp ra làm chạy quạt.
                              Hoặc phần nhỏ là phần ic khiển lỗi.

Comment

Hi các bạn, mình có cái quạt treo tường mấy bữa nay nó quay, khi gần tới biên trái - phải thì bị giật mạnh về phía đó là bị vấn đề gì ah. Xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X