Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm bảng quảng cáo Led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các ông bạn à! dùng gì kích không quan trọng, nhưng quan trọng các bạn phải hiểu dòng và áp phân cực Tranistor đó thôi.
    Mình chỉ các bạn 1 con T là TIP122 dùng con này các bạn cứ an tâm lấy ngõ ra VĐK kích thẳng chân B là OK nếu dùng 3 LED nối tiếp thì có thể lên được 130 LED đó các bạn thử đi

Comment

• dùng típ 41 . mềnh ms làm xong biển 2400 led xong . mạch dk thì đi mua cho lẹ . 170k 32 cổng . tùy vào số hiệu ứng bạn nhiều hay ít mà mua mạch dk . còn mình nối led theo kiểu . 5 con 1 rồi dùng trở .chỗ nào mà k đủ 5 con thì bạn cứ hàn đủ 5 con r để ở ngoài cũng đc . nt biển sẽ sáng đều và đẹp hơn

Comment

• Nguyên văn bởi datnhi Xem bài viết
        dùng típ 41 . mềnh ms làm xong biển 2400 led xong . mạch dk thì đi mua cho lẹ . 170k 32 cổng . tùy vào số hiệu ứng bạn nhiều hay ít mà mua mạch dk . còn mình nối led theo kiểu . 5 con 1 rồi dùng trở .chỗ nào mà k đủ 5 con thì bạn cứ hàn đủ 5 con r để ở ngoài cũng đc . nt biển sẽ sáng đều và đẹp hơn
        bác nói rõ e bít được không ah. 5 con nối tiếp là bóng màu j, bác dùng trở bao nhiêu cho dòng bao nhêu ạ. e làm có mấy chục bóng 1 cổng mà cháy liên tọi. đang băn khoăn quá. e cũng mua board 32 cổng nhưng dùng d882p, hay chết tran lắm
        Tokyo Driff

Comment

• Chao cac ban .
          Cho minh hoi nay mot chut : lam cach nao dau led duong chung am chung cho ra do sang giong nhu led man hinh quang bao . ban nao biet xin chi giup minh neu co the post anh cho minh

Comment

• Nguyên văn bởi vohaquan Xem bài viết
            Chao cac ban .
            Cho minh hoi nay mot chut : lam cach nao dau led duong chung am chung cho ra do sang giong nhu led man hinh quang bao . ban nao biet xin chi giup minh neu co the post anh cho minh
            khó hiểu quá hix
            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
              Ae nao co phan mem , viet ma cod cho led quang cao ko cho minh xin voi . Co huong dan luon nha ! Thank !
              add Y!M m gửi cho

Email:
              Gmail:

Comment

• bác nào cho em hỏi với: "em có thể mắc 1 chân của vđk sáng đồng thời 8led được không?(các con led mắc song song, tức là dương chung với nguồn, âm chụm lại vào chân vđk)"?
                em cám ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi lep140389 Xem bài viết
                  Bạn cấp tải j mà tới 15A thế bạn, Led công suất ah.
                  Boar bạn thiết kế sao ko thiết kế 32 cổng luôn, lúc đó mình muốn xài bao nhiêu thì xài. ( Góp ý đừng la)
                  Mình có cái mạch này chuyên bán cho bọn quảng cáo. Chưa cài PDF xuất ảnh này tạm. Có mạch in PT nè.89xx.rar
                  anh ơi, anh dùng trans gì vậy?chân C có thể mắc tối đa mấy con led vậy? trở phân cực cho cực B nhiêu thế?
                  em cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi vanphudhkh Xem bài viết
                    anh ơi, anh dùng trans gì vậy?chân C có thể mắc tối đa mấy con led vậy? trở phân cực cho cực B nhiêu thế?
                    em cám ơn!
                    đây chắc có lẽ là nguồn 12v đấu bao nhiêu led thì còn tùy vào tran và nguồn dòng nữa nếu nguồn dòng thoải mái thì bạn nên dùng típ41 hoặc ht1061 thì có thể đc khoảng 1000led chứ thực ra ít dùng tới 1000led 1 tran lắm
                    trở bạn cho khoảng 100R nếu có led còn không thì 150 hoặc 220R
                    good luck !!!

Email:
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      đây chắc có lẽ là nguồn 12v đấu bao nhiêu led thì còn tùy vào tran và nguồn dòng nữa nếu nguồn dòng thoải mái thì bạn nên dùng típ41 hoặc ht1061 thì có thể đc khoảng 1000led chứ thực ra ít dùng tới 1000led 1 tran lắm
                      trở bạn cho khoảng 100R nếu có led còn không thì 150 hoặc 220R
                      good luck !!!
                      1000 led thì nên xài fet cho ngon, xai tran lam j.
                      PCCC

Comment

• hồi năm ngoái mình có làm bảng led vẫy và led matrix mình còn sdt của người cung cấp nè (ở Hà Nội) mạch của bạn đó ai không biết về VDk vẫn có thể làm được vì nó chỉ có lệnh 0 và 1 đơn giản lắm.sdt:0984405868 gặp Cường
                        chương trình làm hiệu ứng hoàn toìan bằng tiếng việt các bác thử làm coi sao (Theo em Quá Đơn Giản để làm bảng)
                        http://www.mediafire.com/download.php?cmulachodj629tt
                        Last edited by quangdai2007; 05-10-2012, 22:46.
                        ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

• làm bảng led

Nguyên văn bởi vanphudhkh Xem bài viết
                          bác nào cho em hỏi với: "em có thể mắc 1 chân của vđk sáng đồng thời 8led được không?(các con led mắc song song, tức là dương chung với nguồn, âm chụm lại vào chân vđk)"?
                          em cám ơn nhiều!
                          Mình thấy các bạn nói về làm bảng led phức tạp quá. hôm nay minh sẽ hướng dẫn cho các bạn làm bảng led vẫy.
                          bước 1: tạo maket nghĩa là tạo bảng led vẫy cần làm mình thường dung corel sau đó đi in lên decan rồi dán lên com (Alu) rồi khoan để ghim led
                          bước 2: ghim led; đối với việc ghim led các bạn phải tính theo công thức là: R= (U nguồn - U led * số led)/ I led
                          ví dụ: ta mắc 4 bóng đỏ nối tiếp và sử dụng nguồn 12 V ta sẽ có R = (12 - 2*4)/ 0.02 = 200 ohm vì trên thị trường không có loại 200 ohm nên ta chọn trở 220 ohm. các loại khác tương tự. với led đỏ, vàng U = 2v, I= 0.2 A, led xanh , trắng, xanh dương U = 3v, I = 0.01 A
                          sơ đồ đấu led: dương-led-led-led-trở-âm(nối vào cổng công suất ở mạch điều khiển). trong một bảng led vẫy ta có nhiều cụm như vậy nối song song với nhau để tạo thành chữ hoặc hình ảnh tùy bạn tạo maket. sau khi nối hết các bóng led trên bảng ta cho cực dương chung tất cả bảng rồi nối thẳng vào nguồn. còn cực âm thì mỗi chữ một dây âm để đièu khiển nhấp nháy.
                          bước 3: tạo mạch. bạn có thể dùng mạch 89c51 làm mạch 32 cổng hoạc ít hơn tùy ý do các port ra của 89c51 luôn bị sụt áp (2.4v) nên khi làm mạch các bạn dùng thêm ic 74hc245 để khuyếch đai đầu ra đủ 5 v, còn tầng công suất sử dụng tip41c. nếu không dùng 74hc245 thì bạn phải dung tầng công suất là tip 122 ( loại này đã được chế tạo lắp dalington ở trong).
                          bước 4 : lập trình và lắp ráp;
                          bạn có thể tự lập trình hoặc dùng phần mềm lập trình( việc này nhiều bạn biết)
                          sau khi hoàn tất bạn hàn khung hộp rồi ốp vào là ok. nguồn các bạn có thể dùng adaptor hoặc nguồn máy tính.
                          chúc các bạn thành công.

Click image for larger version

Name:	mạch.JPG
Views:	1
Size:	92.8 KB
ID:	1367721
                          Last edited by muamua2; 05-10-2012, 22:35.

Comment

• Nguyên văn bởi muamua2 Xem bài viết
                            Mình thấy các bạn nói về làm bảng led phức tạp quá. hôm nay minh sẽ hướng dẫn cho các bạn làm bảng led vẫy.
                            bước 1: tạo maket nghĩa là tạo bảng led vẫy cần làm mình thường dung corel sau đó đi in lên decan rồi dán lên com (Alu) rồi khoan để ghim led
                            bước 2: ghim led; đối với việc ghim led các bạn phải tính theo công thức là: R= (U nguồn - U led * số led)/ I led
                            ví dụ: ta mắc 4 bóng đỏ nối tiếp và sử dụng nguồn 12 V ta sẽ có R = (12 - 2*4)/ 0.02 = 200 ohm vì trên thị trường không có loại 200 ohm nên ta chọn trở 220 ohm. các loại khác tương tự. với led đỏ, vàng U = 2v, I= 0.2 A, led xanh , trắng, xanh dương U = 3v, I = 0.01 A
                            sơ đồ đấu led: dương-led-led-led-trở-âm(nối vào cổng công suất ở mạch điều khiển). trong một bảng led vẫy ta có nhiều cụm như vậy nối song song với nhau để tạo thành chữ hoặc hình ảnh tùy bạn tạo maket. sau khi nối hết các bóng led trên bảng ta cho cực dương chung tất cả bảng rồi nối thẳng vào nguồn. còn cực âm thì mỗi chữ một dây âm để đièu khiển nhấp nháy.
                            bước 3: tạo mạch. bạn có thể dùng mạch 89c51 làm mạch 32 cổng hoạc ít hơn tùy ý do các port ra của 89c51 luôn bị sụt áp (2.4v) nên khi làm mạch các bạn dùng thêm ic 74hc245 để khuyếch đai đầu ra đủ 5 v, còn tầng công suất sử dụng tip41c. nếu không dùng 74hc245 thì bạn phải dung tầng công suất là tip 122 ( loại này đã được chế tạo lắp dalington ở trong).
                            bước 4 : lập trình và lắp ráp;
                            bạn có thể tự lập trình hoặc dùng phần mềm lập trình( việc này nhiều bạn biết)
                            sau khi hoàn tất bạn hàn khung hộp rồi ốp vào là ok. nguồn các bạn có thể dùng adaptor hoặc nguồn máy tính.
                            chúc các bạn thành công.

[ATTACH=CONFIG]52917[/ATTACH]
                            em không hiểu bước 3 bác nói cho lắm. bác nói dùng trans mà trong mạch của bác em chẳng thấy con trán nào cả?bác có thể nói rõ hơn được không?cụ thể từng phương án ấy??(nếu dùng 74hc245 thì như thế nào ah?)
                            em xl vì hỏi hơi nhiều!
                            em mới tập tọe nên còn dốt lắm, mong các bác giúp đỡ!!
                            Thanks all!

Comment

• Nguyên văn bởi lep140389 Xem bài viết
                              1000 led thì nên xài fet cho ngon, xai tran lam j.
                              thì đang nói là có thể lên tới = đó chứ 1000led 1 post thì hiếm người dùng tới 1000 lắm
                              good luck !!!

Email:
                              Gmail:

Comment

• minh them con c1815 de thuc cho a1013
                                chuyên sửa chữa lắp ráp máy hàn ép siêu âm làm khẩu trang.
                                đầu hàn khuôn hàn.chấn tư....

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangklong Tìm hiểu thêm về hoangklong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X