Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi havansony Xem bài viết
    đã chuyên tiền cho bác rồi nhé 150k
    1bo 30K sao 3bo có 150K vậy, còn fí EMS nữa chứ bạn!

Chán thật, Bình Dương có cả chục trường ĐH và trường nghề, dạy điện tử rất nhiều thế mà có mỗi một tiệm bán lkđt, hỏi con SG3525 thông dụng không có, led 3pin 2 màu không có, VR tinh chỉnh cũng chả có... thế thì các em nó học chay à, làm sao phát triển được chứ!!!

Comment

• Chào cả nhà, các bác cho e hỏi cách quấn cuộn lọc 3mH với ah. Mình có thể quấn lại lõi của cục nguồn ATX ah, e xin cám ơn trước ah.

Comment

• Ah, với cho e hỏi là giờ e tận dụng bộ ups500 để lấy nguồn 300vdc sau đó sử dụng boar egs002 băm xung cầu H cho ra ac220 có đc k ah ?

Comment

• [QUOTE=phamhung459;[/QUOTE]

Lõi vàng PSU không dùng lọc sin được vì không quấn nổi 2- 3mH. Không có lõi sơn màu đen thì lấy EE28-35 mài trụ giữa 0.5-1mm rồi quấn 120-140T dùng tạm.

300V TG500 không ra đủ 220V khi bình dưới 12V, cần quấn thêm 7-15T mới ổn.

Comment

• Các bác cho hỏi, BOM trong Proteus để có list linh kiện thì làm thế nào nhỉ, mình gà phần mềm này lắm?

Click image for larger version

Name:	BOM..jpg
Views:	1278
Size:	87.8 KB
ID:	1687391

Comment

• BOM có bên ISIS: Tools >> Bill Of Materials >> HTML..., ASCII...

Comment

• thế Proteus 8.5 thì sao bạn?

Comment

• Mình cài Proteus 8. nên chịu....

Comment

• Proteus 8 Phần 3D, BOM, Gerber... đc chuyển thẳng thành nút ấn trên File Toolbar, chứ ko còn nằm trong menu Tool nữa. Nút BOM có hình $. Bên 8 khá dễ dùng, có tính năng lọc - phân loại, gộp nhóm, có Cost - có thể tính tổng tiền LK.

Comment

• Bạn nào là DAO XUAN TUNG nhỉ? Đã chuyển 200k cho 3 bo -> là dư cả tiền ship rồi. Mấy lần mình gởi mạch chỉ dưới 35k là cùng ah. Biết các bác nhiệt tình nhưng nên gởi vừa đủ để đở mất công mình chuyển trả lại nghen!
                      P/s: Đã nâng thêm tính năng config setting cho bo. chỉ cần 1 con ROM 24c04 (hay 01,02,03 cũng đc) kết nối vào bus i2c (cùng connector với LCD module)

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                        Bạn nào là DAO XUAN TUNG
                        Mình đấy, dư bạn cứ để đấy vì còn đợt SMD chính thức và mạch công suất (nếu có) trừ vào.
                        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
                          Mình đấy, dư bạn cứ để đấy vì còn đợt SMD chính thức và mạch công suất (nếu có) trừ vào.
                          Bạn làm thế này ko hay lắm đâu, Còn bao nhiêu mình sẽ gởi trong bưu phẩm nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                            OK, Nhất trí vậy nghe các bác. Ah mà còn cái zụ ship money cho từng người tính sao nhỉ.? Hôm trước mình có mua cái mạch nạp và tiện mua luôn hơn 15 con N76E003 của chú Ngo Hung Cuong 7k/c về nghiên cứu. Mình sẽ tặng mỗi bác 1 con chơi thử chứ mình ko bán buôn nha. Các bác inbox địa chỉ luôn nhé.

P/s: Mình thật là ko kinh doanh đâu, các bác đừng hiểu nhầm nhé! làm chơi chỉ vì đam mê thôi. Và để thử sức loại cái thằng EGS xem có khả thi ko, bằng sự tham gia cùng chung tay của các ae, mỗi người góp một chút sức và trí tuệ + với nhiệt tâm để mong hoàn thành ý nguyện của anh em chúng ta. Xin phép Admin cho đăng cái sô tk để a em góp gạo thổi cơm chung cái PCB: 0271000365215 VCB Quảng Ngãi. Mình sẽ chuyển tiền lại cho bác taduc để đặt mạch. bác cho luôn cái số tk. ngân hàng vcb thì tiện hơn. Đc của mình để nhận pcb: Nguyễn Văn Sơn, Nhóm Telecom/phòng AIT, ban NCPT, Cty MTV Loc Hóa dầu Bình Sơn, Xã Bình Trị, huyện Bình Sơn, Tỉnh Quảng Ngãi. (0976409429).

Mạch test mà nhìn phê vaiz...đúng là cao thủ thanhfdc nhẩy!
                            E đã inbox vào sdt của bác số tk vietinbank ...100001485368 rồi bác nhé

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết

E đã inbox vào sdt của bác số tk vietinbank ...100001485368 rồi bác nhé
                              Vì chuyển khoản liên ngân hàng nên bạn nói rỏ tỉnh và chi nhánh ngân hàng giúp để mình chuyển nhé. Mà không biết giá 300k/10 pcb là có ship chưa hay chuyển thêm phí ship bạn taduc ơi.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                                Proteus 8 Phần 3D, BOM, Gerber... đc chuyển thẳng thành nút ấn trên File Toolbar, chứ ko còn nằm trong menu Tool nữa. Nút BOM có hình $. Bên 8 khá dễ dùng, có tính năng lọc - phân loại, gộp nhóm, có Cost - có thể tính tổng tiền LK.
                                Cảm ơn bạn, mình... BOM được rồi, mạch đk tới 92 linh kiện luôn đó!

Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                                P/s: Đã nâng thêm tính năng config setting cho bo. chỉ cần 1 con ROM 24c04 (hay 01,02,03 cũng đc) kết nối vào bus i2c (cùng connector với LCD module)
                                Chào bạn, bản MH_N76E003_PWM_IRF2110 cập nhật ngày 23/06/2017 là bản mới nhất phải không, để mình chuẩn bị linh kiện, khi có bo ráp ngay kẻo sốt ruột!

P/S: bạn nào chuẩn bị mua linh kiện thì cho mình nhờ mua giúp vài thứ nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X