Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
    bạn thử quấn 2 hay 3 vòng sơ và tỉ lệ 1/33 cho thứ. cái bax trên bạn thử để nguyên sơ và quấn thêm thành 130v cho thứ xem.
    cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo có gì mai em lam lai rồi hồi âm bác

Comment

• em quên mất còn con ic 4001 ở bo điều khiển có thể thay bằng con khác được không các bác ở chỗ em không mua được con ic này

Comment

• hôm nay em đã quấn lại cái biến thế rồi để tối về em thử lại xem có còn bị tụt áp không em quấn sơ cấp 3*3 dây 0.6*12 sợi thứ cấp 100 vòng dây 0.6 chập đôi chắc là ổn.mà quấn như vậy là đầy cái lõi rồi không còn trống chút nào lữa

Comment

bạn thử quấn 2 hay 3 vòng sơ và tỉ lệ 1/33 cho thứ. cái bax trên bạn thử để nguyên sơ và quấn thêm thành 130v cho thứ xem.
          bác TP_Electro ơi chỗ em không có con ic 4001 có thể thay bằng con nào tương đương không bác

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
            bác TP_Electro ơi chỗ em không có con ic 4001 có thể thay bằng con nào tương đương không bác
            Bạn xem nghiên cứu mua qua wed được thì tốt. Giờ chân cẳng đã fix rồi dùng con khác hơi khó. Còn ko thì thử search gg xem có con nào datasheet có đặc tính tương đương thì thay thôi.

Comment

• known mạch tds2285 cần có 2 đường tín hiệu pwm và 60hz luân phiên trên 2 chân, nếu chip của bạn có 2 chân pwm thì lắp theo cũng đc nhưng rườm rà, nhiều linh kiện. Phần deadtime giữ nguyên. Nếu chip có chế độ phát xung bù nhau thì lắp theo mạch egs002 khá hay. Còn khó quá thì dùng ir2184 như mạch TP... đưa!

Comment

bác http://www.dientuvietnam.net/forums/member/338522-tp_electro"]TP_Electro[/URL] ơi chỗ em không có con ic 4001 có thể thay bằng con nào tương đương không bác
                4001 chức năng thì giống như 7402 nhưng chú ý chân cẳng và điện áp nguồn

Comment

• Bác TP_Electro cho hỏi lại chỗ cái tụ 102 và con VR105 trên bo Công suất. Khi chạy 24VDC thì mới ko gắn 2 con đó phải ko nhỉ? Hôm trước bác trả lời rồi, nhưng ko hiểu lắm. Thanks bác.

Comment

• Xin phép các bác đang chỉnh sửa lại bo Power vẽ lại = Eagle.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                      Bác TP_Electro cho hỏi lại chỗ cái tụ 102 và con VR105 trên bo Công suất. Khi chạy 24VDC thì mới ko gắn 2 con đó phải ko nhỉ? Hôm trước bác trả lời rồi, nhưng ko hiểu lắm. Thanks bác.
                      Ko gắn khi bo dao động sg3525 là của santak bác.

Comment

Ko gắn khi bo dao động sg3525 là của santak bác.
                        Tức là kể cả chạy Accu 12VDC + bo dao động sg3525 là của santak TG1000 thì cũng ko gắn 2 con đó phải ko bác? (Em chỉ chạy 12V mà )

Comment

• báo cáo các bác phần DC-DC của em coi như ok rồi giờ chỉ con đợi bác TP_Electro nạp ic hộ là ok.phải quấn biến thế tới lần thứ 2 mới được

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết

Tức là kể cả chạy Accu 12VDC + bo dao động sg3525 là của santak TG1000 thì cũng ko gắn 2 con đó phải ko bác? (Em chỉ chạy 12V mà )
                            Bác này nói thế mà cứ như giả nai ko hiểu hay sao ấy! Bạn chạy áp bao nhiêu thì áp cấp cho bo 3625 vẫn là 12vdc. bạn ko cần gắn khi bạn dùng đúng tri số 3r hồi tiếp hv là 300k + bo dao động của santak kia.
                            Bác nên để là COPY BY NGUYENSON318 đúng hơn!

Comment

báo cáo các bác phần DC-DC của em coi như ok rồi giờ chỉ con đợi bác TP_Electro nạp ic hộ là ok.phải quấn biến thế tới lần thứ 2 mới được
                              bạn đo đc HV bao nhiêu volt? dòng ko tải và có tải thế nào?

Comment

• Thanks bác. Chỗ mình thắc mắc đúng là 3 con trở 300K kia. Vậy mình sẽ lắp trở đó thấp hơn và lắp đủ con Tụ 102 + con VR vào để chỉnh theo ý muốn.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X