Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình chỉ đặt thêm 4 con ic rail to rail nhé và chốt như vậy , vậy chuyể tiền cho bác nào vậy ? người nhận : hà văn sony ( phòng kỹ thuật) CÔNG TY CỔ PHẦN NHỰA ĐÔNG NAI MIỀN TRUNG LÔ 6 KCN Điện Nam - Điện Ngọc - P.Điện ngọc - TX Điện Bàn - Tỉnh Quảng Nam . số điện thoai: 0976246234

Comment

• Thôi thế này vậy về phần ic rồi bax,lõi lọc lcd... có thể nhờ bác Thành hay bác Sơn mua gom lại một mối rồi anh em chuyển khoản cho tiện các bác thấy ổn không.
      Em mấy hôm đi Đồng Nai hôm nay mới về lên ko theo dõi anh em đã tiến hành chuẩn bị đặt mạch rồi,tiến độ nhanh quá

Comment

• Mình xin xác nhận không có gì thay đổi: 5 board driver lái sin, 3 mạch công suất + hiển thị, keypad, 4 ic IXDN404, 1 bax ee55 hệ 12V, 2 bax ee55 hệ 24V. Người nhận: Đào Xuân Tùng. Địa chỉ nhận: 250, đường Lê Đức Thọ, phường 6, quận Gò Vấp, tp HCM. Phone: 0937736330.
        Về BAX nếu các cao thủ bận quá ko hỗ trợ anh em được thì mình có thể tự quấn lấy được.
        Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Tiện cho vận chuyển theo bo giảm chi phí thì để nhờ anh Đại làm mối trung tâm giúp luôn. CK các bạn chuyển cho a Đại.

BAX EE55 + bobin 22 chân: 80K. Thành Phú Xuyên có sẵn.

IXDN404PI DIP8: giá taobao chưa bao gồm chi phí vận chuyển 8.700 VND/pc

OPA2333 SO8: 10.500 VND/pc

77083-A7: 9.040 VND/pc

Lõi lọc chắc ít người đặt nhưng 2 con IC kia cứ chia đầu bo đặt theo số lượng đó, hoặc đặt dư lên vài con, về ae chia nhau sau cũng được

Mấy thứ khác ở VN có hết, thời gian vận chuyển cũng nhanh hơn.

Bên hatakey vừa báo về mình:

1. 20board: 2mm, 2oz, phủ mầu vàng: giá 2370k ( hàng chất lượng đảm bảo) <> 118.5K/pc

2. 25board: 1.6mm, 2oz, phủ lắc mầu vàng: giá 790k ( hàng chất lượng đảm bảo) <> 31.6K/pc

Nếu các bạn OK giá này thì mình sẽ điều chỉnh lại số lượng 20 bo PW+KB, 30 bo SPWM, để đủ số lượng đặt cho ae. Giá rổ cụ thể khi tăng lên nhờ anh Đại làm việc lại với họ khi đặt tiền.

Click image for larger version

Name:	DH.png
Views:	494
Size:	68.1 KB
ID:	1690851

Comment

• Vậy là 1 bộ pcb là khoảng 150k. (Gồm bo driver; bo cs+kb). Mình ok giá này.

Comment

• ok với giá này , lõi loc rẻ vậy mình đặt thêm 4 lõi nữa nhé

Comment

• File excel tổng hợp đây! Phiền các bác xem lại phần mình thử chính xác chưa nhé. Để mình ghép dịa chỉ vào luôn cho tiện gởi hàng.
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                  File excel tổng hợp đây! Phiền các bác xem lại phần mình thử chính xác chưa nhé. Để mình ghép dịa chỉ vào luôn cho tiện gởi hàng.
                  bác Sơn tính hộ em 4 bộ cả ic,lõi lọc lcd,EE55 hệ 12 nói chung là đầy đủ đi trừ tụ trở và mos,vì mấy cái đấy khi chước theo bác làm mua đồ linh kiện cũng vài triệu rồi giờ đang còn rất nhiều
                  rồi bác tính toán em chuyển khoản cho bác bác cứ nhận hàng hộ em code ic giúp em luôn song rồi bác gửi lại cho em,vậy quá làm phiền bác nhưng bác cố hộ em chút nhé.

Comment

• Hôm qua không vào mạng được, không biết các bạn chốt chưa.

Mình cứ tưởng lõi lọc mắc lắm chứ, không ngờ rẻ hơn BAX quá trời, vậy mình cũng đặt thêm 2 lõi nữa là 4 lõi, mấy cái kia không thay đổi.

Comment

• Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
                      bác Sơn tính hộ em 4 bộ cả ic,lõi lọc lcd,EE55 hệ 12 nói chung là đầy đủ đi trừ tụ trở và mos,vì mấy cái đấy khi chước theo bác làm mua đồ linh kiện cũng vài triệu rồi giờ đang còn rất nhiều
                      rồi bác tính toán em chuyển khoản cho bác bác cứ nhận hàng hộ em code ic giúp em luôn song rồi bác gửi lại cho em,vậy quá làm phiền bác nhưng bác cố hộ em chút nhé.
                      quanhao2406 Bạn chuyển khoản cho chủ sòng luôn, đở phải chuyển lòng vòng. MCU mình sẽ nạp và gởi bác cũng đc, nhanh mà.

#Anhem xem lại file nhé! Có cập nhật đơn giá và số tiền dự kiến (tham khảo trên mạng và bạn Thành). Mình search thấy ir2110 có loại giá cao, có loại giá thấp hơn. Chắc tiền nào của nấy, loại sx ko phải ở TQ giá chắc cao hơn. Người cao nhất gần 2 triệu quanhao2406 .
                      hoahauvn2 Đã cập nhật cho bạn.
                      Click image for larger version

Name:	dat mach pcb.jpg
Views:	469
Size:	58.9 KB
ID:	1690895

Comment

• Mình cũng vậy, trước giờ xài lõi linh tinh không, lõi xịn rẻ vậy cho mình đặt thêm 9 lõi + 6 ic OPA2333. Cám ơn.
                        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Vâng vậy cũng được khi nào ok anh em chuyển khoản bác nào nhận tiền thì cho anh em thông tin nhé để chuyển khoản
                          Địa chỉ của em Dương Văn Dũng thôn Nội Chùa xã Yên Sơn huyện Lục Nam tỉnh Bắc Giang sdt 0973719560

Comment

• Bạn Tp cập nhật giúp mình với nhé:
                            -mcu N76E003: 3pcs,
                            -lõi lọc sin : 4pcs.
                            Cảm ơn bạn. Vậy khi nào chuyển $, cho ai thì xin bác ấy số tk nha

Comment

• Các bạn đọc cho cẩn thận. Giá đó là giá niêm yết trên taobao chưa bao gồm chi phí vận chuyển. Về đến HN sẽ cộng thêm phí ship nội địa TQ (Thâm Quyến, Quảng Đông - cửa khẩu), phí hải quan 12.5%, phí vận chuyển từ cửa khẩu về HN. 2 con IC của 1 shop và lõi của 1 shop khác.

Lõi lọc thì 1 mạch PW lắp đủ lọc HV bằng LC như thiết kế thì dùng tới 3 lõi. Nếu lọc HV bằng C, thì chỉ cần 2 lõi cho phần cầu H.

Mạch SPWM 2oz thấy khá đắt và ko cần thiết. Mình điều chỉnh lại số lượng và độ dày đồng mạch SPWM luôn.

30 mạch SPWM, 1.6mm - 1oz : 360K <> 12K/pc

20 mạch PW+KB, 2mm - 2oz: 2370K <>118.5K/pc.

Comment

• Ặc ặc, coi chừng sặc nha các bác, mình mới coi trên mạng, miễn phí vận chuyển tới Việt Nam mà lô 5 món cũng gần 85K/lõi lọc đấy. Mọi người nên xem lại nha, đăng kí gần 30 lõi chắc cũng phải 80K/ lõi. Không biết mua trên Digikey có rẻ hơn không nữa

À, mình thấy là bo Spwm và MCU thì nên chuyển hết cho bạn Tp để nhờ bạn ấy nạp code rồi chuyển cho từng bạn sau, như thế đỡ một phần phí chuyển qua lại, không biết có được không nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X