Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cái thằng cha phản động, lấy đâu ra 80K 1 lõi. Ước tính tổng 600K/30 lõi = 20K/lõi thôi. IC cũng thế. Cứ gấp đôi giá niêm yết lên để áng chừng mà đặt gạch. Còn đến khi lập list, đặt LK về có giá cụ thể, ngồi chia đầu LK ra sẽ có giá cụ thể. Lúc ấy thì CK cho anh Đại tiền LK. Anh ấy sẽ ứng trước cho các bạn để nhập LK về.

Mạch in thì có giá cụ thể rồi đó. Các bạn ước tính giá vận chuyển tới vị trí nhận nào đó của các bạn. Cộng vào tiền bo rồi chuyển cho anh ấy.

MCU thì ông Sơn nhận mua, nạp code, chuyển phát luôn cho tiện. AE CK tiền LK thẳng cho Sơn. Có cái bo cũ trước để nạp code rồi còn gì. Vận chuyển cái bo SPWM loanh quanh thế, có giải quyết được gì đâu.

Hoặc là trên HN có anh Kết, trước cũng tham gia luồng 600W. Bên anh ấy có máy nạp chíp, nạp đủ cho các loại chíp của máy photo. Để hỏi anh Kết xem có nạp được con N76E003 kia ko. Nếu OK thì nhờ anh Đại mua luôn MCU. Sơn chuyển file HEX cho anh Đại, nhờ anh Kết nạp luôn, chuyển MCU theo bo cho các bạn.

Comment

• Đặt mạch cho ae rồi nhé. Click image for larger version

Name:	z772715945947_e74d3b99f8f4e50e1cf1391d0b77508d.jpg
Views:	443
Size:	193.0 KB
ID:	1690918

Comment

• anh Đại cho số tài khoản luôn để anh em chuyển tiền mạch in và tiền linh kiện nữa nhé anh , thanks . giá 20k 1 lõi lọc thì quá ok rồi mong anh Đại sớm dặt luôn linh kiện.

Comment

• Hóng quá, anh mnbcxz đặt board luôn rồi àh, anh em tính xem làm sao gom về 1 mối CK + chuyển phát mạch và linh kiện linh tinh cho tiện. CK lắc nhắc hơi bất tiện. Trong thời gian hóng sẽ tranh thủ làm 1 cái sạc 3 giai đoạn của bác thanhfdc.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Hôm nào có mạch chia cho ae rồi tt sau.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
              Cái thằng cha phản động, lấy đâu ra 80K 1 lõi. Ước tính tổng 600K/30 lõi = 20K/lõi thôi. IC cũng thế. Cứ gấp đôi giá niêm yết lên để áng chừng mà đặt gạch. Còn đến khi lập list, đặt LK về có giá cụ thể, ngồi chia đầu LK ra sẽ có giá cụ thể. Lúc ấy thì CK cho anh Đại tiền LK. Anh ấy sẽ ứng trước cho các bạn để nhập LK về.

Mạch in thì có giá cụ thể rồi đó. Các bạn ước tính giá vận chuyển tới vị trí nhận nào đó của các bạn. Cộng vào tiền bo rồi chuyển cho anh ấy.

MCU thì ông Sơn nhận mua, nạp code, chuyển phát luôn cho tiện. AE CK tiền LK thẳng cho Sơn. Có cái bo cũ trước để nạp code rồi còn gì. Vận chuyển cái bo SPWM loanh quanh thế, có giải quyết được gì đâu.

Hoặc là trên HN có anh Kết, trước cũng tham gia luồng 600W. Bên anh ấy có máy nạp chíp, nạp đủ cho các loại chíp của máy photo. Để hỏi anh Kết xem có nạp được con N76E003 kia ko. Nếu OK thì nhờ anh Đại mua luôn MCU. Sơn chuyển file HEX cho anh Đại, nhờ anh Kết nạp luôn, chuyển MCU theo bo cho các bạn.
              Ok, Về MCU nếu bác nào ko nạp đc và chưa có chip thì mình sẽ giúp, ship các bác lo..!. Mấy lần mình mua 7k/con của bác Ngo Hung Cuong. Bác nào nhờ thì lên tiếng nhé!

Các linh kiện khác bác nào ở HN, Đà Nẵng... gần nơi bán lk lớn, đảm nhận mua giúp luôn cho ae cho tập trung. Bạn Thành xem có quấn luôn giúp mình cái BAX hệ 12v được không mình thanh toán lại chi phí, chưa quấn BAX lớn bao giờ mà cũng thiếu keo nhiệt, dây tùm lum..!
              dinhthuong80 Mấy hôm nay về đến TK trời tối quá nên chưa gởi lại mạch cho bác đc, để chiều về rán gởi! Tặng thêm bác 1 con opam LT đó. Bạn nên dùng LM393, mình gắn tạm con đó test thôi. Click image for larger version

Name:	dat mach pcb.jpg
Views:	431
Size:	62.8 KB
ID:	1690956

Comment

• Vậy 3 con mcu mình đặt xin rút lại để nhờ bạn TP luôn, và 3 bo SPWM cũng nhờ bạn TP luôn nhé, tức là điều chỉnh lại số bo SPWM của bạn TP tăng lên 3, của mình sẽ là 0, mình sẽ hoàn phí cho bạn ấy. (Dù sao mình cũng nhờ bạn TP mấy lần rồi, thêm lần nữa cũng không sao nhỉ, cảm ơn bạn!)

Comment

• Vậy 5 board driver SPWM của mình nhờ bạn electro giúp con MCU, chỗ mình ko có bán MCU loại này.
                  Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• Ko cần điều chỉnh số bo spwm đâu. MÌnh sẽ tìm cách nạp riêng MCU chứ ko hàn vào bo để nạp đâu mà bạn lo. Bạn về tự hàn sau nhé.

Comment

• Bác cập nhập cho e thêm 3 con mcu.và 3 lõi lọc nhé.thanks

Comment

• Ah mình nghĩ bạn có thể dùng 1 cái cảo ép loại nhỏ còn gọi là kẹp C hay kẹp G bằng nhựa rất rẻ bán nhiều ở các hàng cơ khí để kẹp cố định con MCU vào board để nạp. Chi phí cái kẹp chia đều trên số MCU nạp cho anh em, mình nghĩ mọi người sẽ vui vẻ và ủng hộ thôi, ko thì tính hết cho mình vì chả đáng bao nhiêu.

Comment

• Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                          Ko cần điều chỉnh số bo spwm đâu. MÌnh sẽ tìm cách nạp riêng MCU chứ ko hàn vào bo để nạp đâu mà bạn lo. Bạn về tự hàn sau nhé.
                          OK, vậy mcu bạn đảm nhận nhé, để ai không nạp được đỡ phải gởi mcu ra nhờ bạn nạp rồi lại chuyển mcu đi, tốn kém thời gian lắm! Cảm ơn bạn.

À, nếu chưa chốt list đặt linh kiện thì cho mình đặt thêm 2 con smd IR2110 nhé, cảm ơn các bạn!
                          Last edited by dinhthuong80; 19-09-2017, 13:00. Lý do: Đặt thêm IR2110 -2PCS

Comment

• Mấy con Ic AE cần đặt mua bên TQ đưa đường link mình có thể đặt hộ được. số lượng bao nhiêu...

Comment

• Nhắc Sơn là bo PW dùng tới 3 lõi lọc. Nếu bạn nào yêu cầu đặt full bo như quanhao2406, bạn phải tính bội của 3 lên, ko có thiếu của người ta đó.

Mình đặt 3 lõi lọc, 2 IXDN404, 3 OPA2333. Nhờ Sơn mua và nạp giúp 3 con MCU.

2 con IC của 1 shop ở Thâm Quyến anh Đại nhé. Lõi của 1 shop khác ở Quảng Đông.

https://world.taobao.com/item/541946...cket=16#detail

https://world.taobao.com/item/542086...cket=16#detail

https://world.taobao.com/item/401140...3giDU8z#detail

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
                                Nhắc Sơn là bo PW dùng tới 3 lõi lọc. Nếu bạn nào yêu cầu đặt full bo như quanhao2406, bạn phải tính bội của 3 lên, ko có thiếu của người ta đó.

Mình đặt 3 lõi lọc, 2 IXDN404, 3 OPA2333. Nhờ Sơn mua và nạp giúp 3 con MCU.

2 con IC của 1 shop ở Thâm Quyến anh Đại nhé. Lõi của 1 shop khác ở Quảng Đông.

https://world.taobao.com/item/541946...cket=16#detail

https://world.taobao.com/item/542086...cket=16#detail

https://world.taobao.com/item/401140...3giDU8z#detail
                                OK, đã cập nhật lại list.
                                Click image for larger version

Name:	dat mach pcb.jpg
Views:	679
Size:	62.8 KB
ID:	1690960

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse