Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vừa mới nhận được hàng, loại và số lượng như đăng kí trước khi đặt bên TQ trừ IR và E55. PCB thì đẹp khỏi chê, chỉ tại cái LCD nó làm không cân nên gắn vào hơi lệch tí thôi.

Bác mnbczx để người nhận trả phí thế cũng hay, chỉ phải thanh toán cho linh kiện mình nhận. Không biết có phải bác ấy muốn chuyển cả EE55 đợt tới nữa mới chịu nhận một thể hay sao mà tới giờ anh em vẫn...mù tịt số tk của bác ấy!
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết
      ok Đức, lọc còn 1 hay 2pcs cuối cùng,
      Trông đc TP lắp vậy thì thua rồi, dạo này mắt mũi kèm nhèm, chắc về NB cướp hàng cho nhanh.

Huynh cứ gửi kèm luôn cả LK dán mới theo đầu bo, em đầu tư 1 lọ kem chì, thì cướp thoải mái. Ở nhà em SMD 0805 cũ ít, sợ thiếu.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
        Vừa mới nhận được hàng, loại và số lượng như đăng kí trước khi đặt bên TQ trừ IR và E55. PCB thì đẹp khỏi chê, chỉ tại cái LCD nó làm không cân nên gắn vào hơi lệch tí thôi.

Bác mnbczx để người nhận trả phí thế cũng hay, chỉ phải thanh toán cho linh kiện mình nhận. Không biết có phải bác ấy muốn chuyển cả EE55 đợt tới nữa mới chịu nhận một thể hay sao mà tới giờ anh em vẫn...mù tịt số tk của bác ấy!
        Uh nhanh nhỉ, đợi lun e55 xong xuôi rồi ae chuyển, chứ TK reng hoài hàng xóm dị nghị.
        @ taduc: nhắn a cái địa chỉ, SĐTa gửi đồ .
        @ chú Thành ; Cứ thống nhất thế nhé.

Comment

• [QUOTE=mnbcxz;n1692053]

Uh nhanh nhỉ, đợi lun e55 xong xuôi rồi ae chuyển, chứ TK reng hoài hàng xóm dị nghị.
          /QUOTE]
          Cảm ơn bác, cũng may bác ứng trước khá nhiều xiền, nhiều ngày mà không tính lãi!!!

Mới hàn được IC và tụ, còn thiếu điện trở và zenner, không có mũi hàn siêu nhỏ, dùng cái bình thường nên xem ra còn xấu hơn của bạn TP rất nhiều nữa nè, chắc phải cho vô lò nướng quá!

Thử soi sóng đầu ra con IXDN404 khi chưa gắn fet thì thấy không đẹp bằng sóng vào, đỉnh sóng từ thấp lên cao bị vát chứ không vuông vức.
          Attached Files

Comment

• Nhất trí vs Bác thanhfdc ở nhà em cũng có ít smd sợ con chết con ko lại ăn hành vs nó thì hỏng! Phiền bác @mnbczx gửi kèm luôn ít smd mới thi tốt quá a?
            |

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

@ taduc: nhắn a cái địa chỉ, SĐTa gửi đồ .
              @ chú Thành ; Cứ thống nhất thế nhé.

Đợt này... bỏ ăn trưa, ngủ ngày. OK huynh. Mà kiểm cho em 2 con bình nhé (áp chưa sạc cao, cân nặng trội tý, nội trở thấp) . Đánh dấu vào cho em. Có huynh lo nên õng ẹo tý. Thanks huynh.

TC3528 package 16V có đến 47uF, 25 V có đến 10uF: http://linhkienchatluong.vn/tu-tanta...60_ct1161.aspx

SMD, LCD, I2C các bác tự mua, ở VN bán online đầy, ship tận đầu giường. Còn cháo hành anh Đại nữa???

Cái nào khó mình mới mua bên khựa. Còn không ủng hộ shop VN tý đi. Họ support tốt mà, tính lãi lờ có được bao nhiêu đâu.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết

Đợt này... bỏ ăn trưa, ngủ ngày. OK huynh. Mà kiểm cho em 2 con bình nhé (áp chưa sạc cao, cân nặng trội tý, nội trở thấp) . Đánh dấu vào cho em. Có huynh lo nên õng ẹo tý. Thanks huynh.

TC3528 package 16V có đến 47uF, 25 V có đến 10uF: http://linhkienchatluong.vn/tu-tanta...60_ct1161.aspx

SMD, LCD, I2C các bác tự mua, ở VN bán online đầy, ship tận đầu giường. Còn cháo hành anh Đại nữa???

Cái nào khó mình mới mua bên khựa. Còn không ủng hộ shop VN tý đi. Họ support tốt mà, tính lãi lờ có được bao nhiêu đâu.
                Thấy bác nói nhờ Bác Đại nên em mới có lời, bác thông cảm! Bác cho em file top resit để là cái mast nướng cho nhanh ah? thanhfdc
                |

Comment

• Xin xóa bài này.........
                  Last edited by dinhthuong80; 13-10-2017, 12:08. Lý do: Xóa bài này!!

Comment

• Tranh thủ các giờ giải lao hàn mạch. Các bác xem, với đầu mũi hàn gần 1ly không mài dũa, hàn như vậy thì có ổn không nhé! Nếu thấy quá tệ thì e sẽ cho nó vào lò nướng cho đẹp mắt.

@TP_Electro: chân cắm số 18 đo áp accu vẫn max 500V ứng với 5Vadc phải không bạn, để mình tính R1 và R28.

Bạn xem lại chỗ mạch đo dòng AC, chân cắm thứ 16 ấy, con Opam U1 thì chân 6 và 7 nối tắt với nhau, chỉ đệm thôi chứ không khuếch đại phải không?
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
                      Xin xóa bài này.........
                      Ko thay đổi gì so với bản test ngoài key start/st nhé b.
                      Chổ đó chỉ đệm do Thành vẽ mạch dùng với biến dòng CT của TG1000 đó.

Comment

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
                        Thấy bác nói nhờ Bác Đại nên em mới có lời, bác thông cảm! Bác cho em file top resit để là cái mast nướng cho nhanh ah? thanhfdc
                        Mình trêu anh Đại thế thôi. Chứ ship COD (thanh toán lúc nhận hàng) đơn hàng ~200K tụ, trở, IR, LCD, I2C, là đủ lắp đc 1 bo SPWM, khiển mặt rồi.

Chả có mask, bếp nướng thì dùng tăm chấm kem chì hoặc dùng ống tiêm, rồi khò cũng OK mà đỡ cực hơn là hàn thủ công.

File top mask định dạng PDF đây: PCB Layout.pdf

Lão Thường hàn đẹp ghớm. LK như là gỡ ở bo EGS hỏng ra ấy nhỉ
                        Attached Files

Comment

• Anh em ráng diy cái như này mà dùng cho thõa mái nhé! 😊

Click image for larger version

Name:	image_91447.jpg
Views:	1253
Size:	120.4 KB
ID:	1692097

Name:	image_91445.jpg
Views:	1242
Size:	57.0 KB
ID:	1692092

Name:	image_91446.jpg
Views:	1245
Size:	93.4 KB
ID:	1692093

Attached Files

Comment

• Ọe, nhìn khiếp quá, nhất là dàn accu!!!

Cuối cùng đã hàn xong mạch driver, hàn con 78L05 vô cấp điện thử nó sáng hết cả LCD, để một tí thấy có khói và ấm bo, đo thử áp ra LCD tới 10V! Hóa ra con 78L05 hư, may mà chưa tèo mcu.

Thay con ổn áp khác thì LCD đã lên hình, báo short mạch, nối tắt Ifb xuống mass thì chỉ còn lỗi Vaccu và Vac hight. có lẽ đã thành công bước đầu rồi!
                            Attached Files

Comment

• Click image for larger version

Name:	22281829_710221752506363_8790338355397470874_n.jpg
Views:	0
Size:	0
ID:	1692149

Mình cũng có đống này chưa biết làm gì, thi thoảng chập cực chơi, cái nào không tóe tửa thì chuyển cho chú Thành.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết

Mình trêu anh Đại thế thôi. Chứ ship COD (thanh toán lúc nhận hàng) đơn hàng ~200K tụ, trở, IR, LCD, I2C, là đủ lắp đc 1 bo SPWM, khiển mặt rồi.

Chả có mask, bếp nướng thì dùng tăm chấm kem chì hoặc dùng ống tiêm, rồi khò cũng OK mà đỡ cực hơn là hàn thủ công.

File top mask định dạng PDF đây: PCB Layout.pdf

Lão Thường hàn đẹp ghớm. LK như là gỡ ở bo EGS hỏng ra ấy nhỉ
                                Ok, cảm ơn bác. Cái này cắt bằng tấm film bìa cứng là ok bác thanhfdc nhỉ?
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X