Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• co ai biet nap rom bios may toshiba m200 khong chi em voi

Comment

• các bạn giup dùm với
      mình mới tập sửa main
      hôm nay cậu bạn quẳng cho cái main intel 865gvhz (VGA on )
      hiện tượng như sau nếu tháo ram ra thì main kêu 3 tiếng tút, nhưng khi cắm ram ( mình có 2 thanh thử từng que một ) vào thì mình lại chảng thấy tiếng kêu nào nữa nhưng mà mình ấn phím numlock trên bàn phím thì đèn báo vẫn tắt bật bình thường nhưng cắm vào màn thì không lên ( màn tốt nhé vì đã thử ở case khác khác )
      vì mới lấy main của bạn buuoir chiều lên mình mới bỏ ra ắm rửa cho nó thôi vẫn ướt hiên chưa thử tiếp được nhưng mình thấy khả năng sau khi tắm vẫn không được là rất cao vì trước đây cậu bạn mình cũng bị vậy và cũng tắm cho em nó nhưng không được

vậy bạn nào có thể chỉ dùm mình với
      thank nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi dvdung1982 Xem bài viết
        các bạn giup dùm với
        mình mới tập sửa main
        hôm nay cậu bạn quẳng cho cái main intel 865gvhz (VGA on )
        hiện tượng như sau nếu tháo ram ra thì main kêu 3 tiếng tút, nhưng khi cắm ram ( mình có 2 thanh thử từng que một ) vào thì mình lại chảng thấy tiếng kêu nào nữa nhưng mà mình ấn phím numlock trên bàn phím thì đèn báo vẫn tắt bật bình thường nhưng cắm vào màn thì không lên ( màn tốt nhé vì đã thử ở case khác khác )
        vì mới lấy main của bạn buuoir chiều lên mình mới bỏ ra ắm rửa cho nó thôi vẫn ướt hiên chưa thử tiếp được nhưng mình thấy khả năng sau khi tắm vẫn không được là rất cao vì trước đây cậu bạn mình cũng bị vậy và cũng tắm cho em nó nhưng không được

vậy bạn nào có thể chỉ dùm mình với
        thank nhìu
        Hỏng VGA on board rồi , kiếm cái card AGP nào 4X hay 8X ( cấm 2X ) cắm vào khe cắm AGP ( Nếu main có khe cắm này ) bằng không thì kiếm cái card PCI cắm vào khe cắm PCI cũng được ( khe cắm PCI thì main nào cũng có ) nếu nó lên hình thì để mà dùng luôn vì rõ ràng là VGA tích hợp trên main đã hỏng .

Comment

• bác nào có file bios của main triotech 865gv cho e xin với mail: thubalaminh@yahoo.com
          thank

Comment

• xin kiểu này .......

Nguyên văn bởi thubalaminh Xem bài viết
            bác nào có file bios của main triotech 865gv cho e xin với mail: thubalaminh@yahoo.com
            thank
            Bác cứ đi xin bios kiểu này có ngày bác đi đời
            Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

• Chào các bác!
              cho em hỏi tý.cái máy tính của em đang bị hỏng nguồn.bác nào có sơ đồ nguyên lý nguồn ATX cho em xin
              thank các bancs nhá!

Comment

• Nguyên văn bởi sakura_utehy Xem bài viết
                Chào các bác!
                cho em hỏi tý.cái máy tính của em đang bị hỏng nguồn.bác nào có sơ đồ nguyên lý nguồn ATX cho em xin
                thank các bancs nhá!
                Sơ đồ nguyên lý cùng các pan của bộ nguồn máy tính đã được post rất nhiều trên diễn đàn . Chịu khó tìm đọc còn nhanh hơn hỏi và chờ trả lời .

Comment

• Nguyên văn bởi sakura_utehy Xem bài viết
                  Chào các bác!
                  thank các bancs nhá!
                  Lười tìm thì vào đây nhé:

Code:
                  http://lqv77.com/nguon-atx/
                  Và đây:

Code:
                  http://lqv77.com/2008/07/26/schematics-atx-power-supply-bo-nguon-vi-tinh/
                  <-- Phần cứng chuyên nghiệp
                  --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi trungvinhpc Xem bài viết
                    em mới tập làm main nên chưa xác định dc chân cấp nguồn cho ram dd1 và dd2 ra sao.bác nào biết xin cho em xin 1 chut kinh nghiệm nhé!em xin cảm ơn.
                    Xem cái này nhé:

Code:
                    http://lqv77.com/2009/04/17/mainboard-mach-on-ap-nguon-cho-ram-va-agp/
                    --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

• Nguyên văn bởi minhtram100 Xem bài viết
                      Mình có vài cái main Biostar 865GV nhập từ TTC nhưng bây giờ công ty đó bỏ trốn rồi nên không biết bảo hành nó ở đâu nữa. Hôm nay mình lấy ra kiểm tra thì khi kich nguồn quạt CPU chạy đo các Fet cấp nguồn CPU thì OK, mình dùng card test kiểm tra thì đèn Bios, Osc ko có, vinh nào biết triệu chứng của main này chỉ giáo giúp đệ nha!
                      Xem thử bài này coi có giúp ích gì không nhé.

Code:
                      http://lqv77.com/2008/09/25/huong-dan-sua-main/

Comment

• Nguyên văn bởi bujingyun Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi về vấn đề nguồn ra cho CPU thấp
                        Cụ thể là em có 1 con main MSI K9NGM Socket AM2 đang bị lỗi

Main này sử dụng con dao động cấp nguồn cho CPU là: ISL6566
                        Hiện tượng: nguồn CPU thấp : 1V (bình thường là 1.3V)

Đã: Ktra, thay thử BIOS, các cặp FET VRM cấp nguồn cho CPU
                        Nguồn cấp cho Main đủ, nguồn cấp cho ISL đủ (ko khác gì main tốt)
                        Card test main chỉ báo đủ các nguồn, đèn led ko hiện lỗi

Đã thay ISL6566

Kết quả vẫn vậy

Các bác nếu ai từng có kinh nghiệm hay có phương án nào cho trường hợp của em thì trả lời giúp em với
                        Thay thử con CPU khác (cao hơn) coi sao nhé. CHứ Intel mà chạy main đời cao cho CPU đời thấp thì hay bị như vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi ttdnkhaisang
                          mình thay main khác cũng vậy, vậy là bị cùi thế có sửa được k, chỉ minh một chiêu đi, mình còn 1 ổ fujitsu 20 gb mới cài ok, tự nhiên không nhận, vẫn nghe tiếng đầu đọc và motor quay đĩa hoạt động, giúp mình với nhá
                          Cho mình hỏi 1 chút, có phải bạn ttdn khai sang o ngoai tt tan phu ko? Nếu đúng thì bạn đem vào trong Điện Tử - Máy Tính Kĩ Thuật Bách Khoa ở gần chợ Phú Hòa mình sẽ khắc phục cho. 0972660717(Duy)

Comment

• Nêuughjtyujtyujyhjhgjh

Comment

• Nguyên văn bởi bujingyun
                              Các bác cho em hỏi về vấn đề nguồn ra cho CPU thấp
                              Cụ thể là em có 1 con main MSI K9NGM Socket AM2 đang bị lỗi

Main này sử dụng con dao động cấp nguồn cho CPU là: ISL6566
                              Hiện tượng: nguồn CPU thấp : 1V (bình thường là 1.3V)

Đã: Ktra, thay thử BIOS, các cặp FET VRM cấp nguồn cho CPU
                              Nguồn cấp cho Main đủ, nguồn cấp cho ISL đủ (ko khác gì main tốt)
                              Card test main chỉ báo đủ các nguồn, đèn led ko hiện lỗi

Đã thay ISL6566

Kết quả vẫn vậy

Các bác nếu ai từng có kinh nghiệm hay có phương án nào cho trường hợp của em thì trả lời giúp em với
                              Nguyên văn bởi lqv77 Xem bài viết
                              Thay thử con CPU khác (cao hơn) coi sao nhé. CHứ Intel mà chạy main đời cao cho CPU đời thấp thì hay bị như vậy.
                              cái pan này ai dạy lqv77 ý nhỉ ???? " những kẻ ăn cháo đá bát được gọi là gì hả các bạn"
                              mời các bạn vô http://simthemaytinh.com chuyên suport phần cứng free đúng theo nghĩa free
                              |

Comment

• chao các bạn: mình có main ASus bus 400, mình đưa CPU 1,7 bus cỡ 133 hay 266,
                                hiển thị cạc tes main báo nguồn đủ, đèn RST sáng liên tục, mấy tụ 6,3v gần CPU nóng ran, đo mấy con fet D-S = 0, các bạn hướng dẫn mình sửa với.

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X