Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    bác tép lúc nào rảnh tranh thủ vẽ mạch in quả này đê , m tặng 1 e này để bác thử , bác vẽ cả mạch này chạy 4558 nữa cho AE tham khảo , bác ok chứ , cảm ơn bác
    OK, nhưng mà con này có dễ mua không? vì nếu không dễ mua lỡ chết mất thì lấy đâu ra thay ?!
    Hôm rồi có làm mạch lọc SUB dùng 4558 /TL082 mà DÙNG NGUỒN ĐƠN để độ cho cái SUB của khách. Nghe cũng được, tiếng ca sĩ còn rất ít. Nhưng làm kiểu đó thì chỉ khi nào dùng bổ sung cho bộ loa có sẵn chứ nghe không thì hơi mệt & sinh ảo giác với âm trầm.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• 5218 này tháo máy bác ạ n 4558 cũng giống mà chi là k về hình thôi bác à

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Vẫn chưa đóng điện được vì con 7294 chưa viết ốc vào tản nhiệt được. Bực.
        2 Sò CS mình dùng A1302- C3281 thay vì A1943-C5200 vì có sẵn 2 con này cũng chịu dòng & áp gần bằng nhưng CS thấp hơn (mà giá lại cao hơnc). Tối về khoan lỗ lại.
        bác tép đóng điện đi ạ em đang máu cai sub nhà cũng còn dư 1 con tda7294
        điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Vẫn chưa đóng điện được vì con 7294 chưa viết ốc vào tản nhiệt được. Bực.
          2 Sò CS mình dùng A1302- C3281 thay vì A1943-C5200 vì có sẵn 2 con này cũng chịu dòng & áp gần bằng nhưng CS thấp hơn (mà giá lại cao hơnc). Tối về khoan lỗ lại.
          Click image for larger version

Name:	P1150768.jpg
Views:	1
Size:	175.7 KB
ID:	1379258
          chỗ này dính à a tép.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

• m vừa chạy chợ trời về mua được mấy gói bột rửa mạch mà ướt như chuột , chả là trời mưa to á

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]66676[/ATTACH]
              chỗ này dính à a tép.
              Lúc hàn linh kiện anh cạo đi rồi.

Comment

• Có bác nào lắp pow KOK bằng 7294 chưa rì viu cho anh em tham khảo đi. Mình đang định nhét cái mạch 7294 vào cái mixer để biến nó thành âm ly KOK mà chưa biết có nên ko. Để cuối tuần rãnh ghép hát thử xem thế nào đã.
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                  Bác làm nhiều không ? kích thước mạch ra sao
                  4 cái thôi. Kích thứoc 200x100mm. Pác cho em xin cái địa chỉ.

Comment

• Aha, lâu rồi mới thấy LVT. CHơi đi, đáng lẽ dùng sò thì dùng IC thôi.

Cũng thông báo luôn là bo 7294 lái sò vừa đóng nguồn test 22 volt DC....
                    DC out loa ...gần bằng 0. Chạy rô-đai 15 phút không thấy tín hiệu bất thường.Sò lạnh tanh, IC lạnh ngắt.
                    OK, Cấp tín hiệu, đo tín hiệu đầu ra thấy kim giựt giựt.
                    OK, đóng loa....
                    Nhạc lên teng tèng teng. Âm thanh đặc trưng của 7294 cất lên. Cho nghe nhạc khoảng 15 phút. Chà chà, chẳng thấy IC hay sò nóng gì cả, âm ấm cũng không dù chạm tay vào IC và sò. Chắc tại mình test bằng nguồn thấp. Chờ gia cố xong BA, đấu nguồn 36 volt coi sao.
                    OK rồi anh em, chơi đi. Chỉ cần rất lưu ý là IC và sò đều phải lót cách điện với tản nhiệt, sau đó đóng nguồn và thưởng thức nhạc thôi không cần lăn tăn gì nhiều.
                    Nếu muốn tiếng to hơn chút thì thay R3 22K lên 39k hay 47k hay 56k hay 100k thì tùy .
                    Chúc anh em nghe nhạc .... mệt nghỉ.

Comment

• bác tép nhớ vẽ quả mạch sub nhé để ae còn thử luôn v bác tép ơi có cần đấu mạch bvệ loa k nhỡ đâu lọt dòng cháy loa sao . Ban chiều có hỏi BA 10A họ đòi 165k bác ạ (BA của m to bằng nửa hàng chợ n là của japan chạy điện 100v . thứ cấp 25v AC tụ lọc 35v nguyên bộ nguồn của nó thế ) có dùng đươc k bác
                      Last edited by huytrandang; 24-05-2013, 00:47.

Comment

bác tép nhớ vẽ quả mạch sub nhé để ae còn thử luôn v bác tép ơi có cần đấu mạch bvệ loa k nhỡ đâu lọt dòng cháy loa sao . Ban chiều có hỏi BA 10A họ đòi 165k bác ạ (BA của m to bằng nửa hàng chợ n là của japan chạy điện 100v . thứ cấp 25v AC tụ lọc 35v nguyên bộ nguồn của nó thế ) có dùng đươc k bác
                        OK, cũng đang làm mạch SUB, mà chờ vẽ PCB thì hơi lâu, đang tính làm bằng break board.
                        BA 25 đôi 10 A, chợ NT bán 130k (dây đồng). Sau nắn lọc là cỡ 35VDC dùng OK rồi.
                        25vac sau nắn lọc là 35,x volt DC rồi, sao lại dùng tụ lọc 35 được nhỉ?!???!

Comment

OK, cũng đang làm mạch SUB, mà chờ vẽ PCB thì hơi lâu, đang tính làm bằng break board.
                          BA 25 đôi 10 A, chợ NT bán 130k (dây đồng). Sau nắn lọc là cỡ 35VDC dùng OK rồi.
                          25vac sau nắn lọc là 35,x volt DC rồi, sao lại dùng tụ lọc 35 được nhỉ?!???!
                          nguồn zin bác ạ cả bộ ( BA , tụ lọc , dios ) để tối về thử k được đành mua tụ kh vậy

Comment

• Mà bác tép ở đâu nhỉ bác cho đc m gửi cho bác 1c 5218 để test m ở hanoi

Comment

Mà bác tép ở đâu nhỉ bác cho đc m gửi cho bác 1c 5218 để test m ở hanoi
                              Tép ở HCM city. Để PM sau.

Comment

• xa quá bác nhỉ sao gửi đây , hỏng rồi bác ơi ủi nó bị rộp phíp bác ạ , để mai làm cái khác ,
                                Last edited by huytrandang; 25-05-2013, 00:34.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X