Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phamvanngoan Xem bài viết
    nhưng mình không biết phải chọn mạch nào để ráp hết bác ạ. các bác có biết mạch nào cho âm thanh hay không cho mình xin với. mà tda7295 cua mình nghe sao âm trung hơi to.
    dạ nếu âm mid cao thì đúng rồi tda7294 cũng như thế cần có tone nghe mới hay lận
    chúc bác vui
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi lovedream_11 Xem bài viết
      lâu lắm rồi không vào diễn đàn thấy tda7294 vẫn còn hot lắm ấy chứ ! công trình TDA của em gần 2 năm vẫn chưa thành công, toàn để cái xác không nghe nhưng vẫn rất trâu bò, giờ mới mua cái áo cho em nó mặc nhưng còn thiếu mỗi cái đầu input. trông nó như thế này! [ATTACH=CONFIG]66337[/ATTACH] có bác nào biết ở đâu bán nó không? em ở hải phòng, tìm khắp nơi nhưng ai cũng lắc đầu bảo ko có! bác nào ở hải phòng vào giúp em với! tìm mãi mà không ra em nó!
      mấy cái này em nghĩ bác tìm lại mấ cái dầu dvd hư đó bác em sử dụng hàng cũ hok à
      thân
      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Các bác giup em với em dang muốn mở cửa hàng sửa chữa va bán dồ diện tử diện lanh thì cần số vốn khoảng bao nhiêu hiên giờ em
        có khoảng 100tr em ở hưng yên thì nấy hàng ở dâu là tiên nhât sin các bác tư vân dùm

Comment

lâu lắm rồi không vào diễn đàn thấy tda7294 vẫn còn hot lắm ấy chứ ! công trình TDA của em gần 2 năm vẫn chưa thành công, toàn để cái xác không nghe nhưng vẫn rất trâu bò, giờ mới mua cái áo cho em nó mặc nhưng còn thiếu mỗi cái đầu input. trông nó như thế này! [ATTACH=CONFIG]66337[/ATTACH] có bác nào biết ở đâu bán nó không? em ở hải phòng, tìm khắp nơi nhưng ai cũng lắc đầu bảo ko có! bác nào ở hải phòng vào giúp em với! tìm mãi mà không ra em nó!
          Linh kiện ít mà đắt vê l ra đấy bác , e cũng HP đây , bác mua cọc input loại bình thường dùng cũng đc , cần gì cầu kì vậy khi chỗ mình ít hàng.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Mới kiếm được cái nì, tính chơi cho SUB. Anh em nào máu thì nhào vô quất. Mới giặt là được cái PCB, chưa rửa.
            Ai muốn sửa thì để Tép gởi cái file LAY cho sửa. . File đó của mấy ông Tây Bán Nhà, mình chỉnh lại chút thôi à.
            Xin lỗi, PCB không phải của mấy anh Tây Ban Nha mà là của Thổ Nhĩ Kỳ.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Xin lỗi, PCB không phải của mấy anh Tây Ban Nha mà là của Thổ Nhĩ Kỳ.
              Ở trang 320 vôn , bác làm chạy ngon chứ ? hay nổ rồi )

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                Ở trang 320 vôn , bác làm chạy ngon chứ ? hay nổ rồi )
                Không chạy bằng 320 volt, chạy bằng 25 đôi thôi, nhưng chưa đủ linh kiện nên chưa đầu nguồn.

Comment

Linh kiện ít mà đắt vê l ra đấy bác , e cũng HP đây , bác mua cọc input loại bình thường dùng cũng đc , cần gì cầu kì vậy khi chỗ mình ít hàng.
                  quan trọng là muốn cái cọc input xịn cho nó hoành tráng ấy mà bác! bác ở chỗ nào hải phòng thế !
                  Khi tôi chết hãy chôn tôi cùng cái VOM và cái mỏ hàn

Comment

Không chạy bằng 320 volt, chạy bằng 25 đôi thôi, nhưng chưa đủ linh kiện nên chưa đầu nguồn.
                    IC ở CL bán 35000đ/ 1 IC TDA7294 (loại tốt, tốt hơn trong chợ thật). Anh còn thiếu linh kiện gì nữa?

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                      IC ở CL bán 35000đ/ 1 IC TDA7294 (loại tốt, tốt hơn trong chợ thật). Anh còn thiếu linh kiện gì nữa?
                      Anh còn thiếu cái cuộn cảm, không biết bao nhiêu mH?!. Chắc quấn như quấn cho LM3886 quá.
                      2 con lần trước mua cũng ở CL. Mua ở đó IC đa số có 2 loại, phải nói hàng tốt thì mới được. VD: 4558 có loại 3k/con và 5k/con.

Comment

Tôi bảo bác xem trên trang 320volt cuả Thổ, der à

Comment

quan trọng là muốn cái cọc input xịn cho nó hoành tráng ấy mà bác! bác ở chỗ nào hải phòng thế !
                          Em Thủy nguyên bác à, bác thử ra tòa sau BigC xem kiếm đc không, lần trc e vào thấy 1 đống ampli hỏng.

Comment

Tôi bảo bác xem trên trang 320volt cuả Thổ, der à
                            Haha, tại em mắt nhắm mắt mở đọc không kỹ, hà hà.
                            Mà bên đó nó có chơi mạch từ stereo có thể set về Bridge bằng jum, thấy cũng hay. Nó có PCB luôn mà làm biếng làm quá vì tốn 2 con IC.
                            Last edited by tepriu; 21-05-2013, 14:56.

Comment

• bác quocviet121 có thể nói rỏ thêm tí nữa được không.tone là gì zay bác.

Comment

mới giặt là hồi sáng, chưa kịp rử mạch. TỐi nay đi làm về thi công luôn.
                                m vừa qua chợ trời làm 1 e 7294/35k v 1 tấm phíp đồng bằng tờ A4 / 20k k biết có đắt k nữa , bác tép cho m hỏi mạch có phải chỉnh sửa gì k ạ ( lần đầu tiên mua 7294 đấy ) cảm ơn bác

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X