Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kinvaycau Xem bài viết
    có bác nào còn cái mạch in TDA7294 lắp bridge không bán cho em 1 cái để em lắp, em không biết làm mạch.
    Đây còn dư hàng này nhưng mono thôi mạch 2 lớp, về bạn câu chân số 2 IC này với chân 14 IC kia bằng con trở 22K, 1 đầu tín hiệu nối mass là thành bridge mà.

Ảnh nó đây, kích thước 4.5cm*4.5cm. Đây là 3 em IC trên 1 tấm chưa bẻ rời ra.

Comment

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
      Đây còn dư hàng này nhưng mono thôi mạch 2 lớp, về bạn câu chân số 2 IC này với chân 14 IC kia bằng con trở 22K, 1 đầu tín hiệu nối mass là thành bridge mà.

Vâng bác để cho em 2 cái và 2 hoặc 3 con IC luôn bác tính luôn tiền ship cho em hoặc cho em số để em alo (em ở Tuyên quang- 01654177048 )

Comment

Vâng bác để cho em 2 cái và 2 hoặc 3 con IC luôn bác tính luôn tiền ship cho em hoặc cho em số để em alo (em ở Tuyên quang- 01654177048 )

Comment

• mà IC bác để rời cho em nhé đừng hàn vào mạch.

Comment

• Nhận dc tin nhắn của dchí kinvaycau rồi, dạo này 2 em nhân viên nghỉ phép nên bận quá chưa chuyển dc ra.

Comment

• Vương Tiến Dũng
              Xã Hòa Phú, huyện Chiêm Hóa, tỉnh Tuyên Quang

Comment

• Nguyên văn bởi kinvaycau Xem bài viết
                Vương Tiến Dũng
                Xã Hòa Phú, huyện Chiêm Hóa, tỉnh Tuyên Quang
                Nhận dc hàng chưa chú. Gửi 2 ngày rồi đấy

Comment

Nhận dc hàng chưa chú. Gửi 2 ngày rồi đấy
                  Bo anh Kiên tốt lắm các bác ạ em chưa có thời gian lắp nhưng cồn cào lắm rồi,ngày nào cũng bỏ ra ngắm phát rồi lại cất đi vì chưa hàn được
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

• các bác cho mình hỏi là con tda7294 phải đấu con 22k và con 10k từ chân số 9 vá 10 vào vdc + mói hoạt động dc có đúng ko zay?
                    mình có ráp thử 1 mạch nhưng ráp hoài mà ko dc. mà nó còn nổ cả tụ lọc nguồn nửa. có bác nào tư vấn giúp mình với. mình cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanngoan Xem bài viết
                      các bác cho mình hỏi là con tda7294 phải đấu con 22k và con 10k từ chân số 9 vá 10 vào vdc + mói hoạt động dc có đúng ko zay?
                      mình có ráp thử 1 mạch nhưng ráp hoài mà ko dc. mà nó còn nổ cả tụ lọc nguồn nửa. có bác nào tư vấn giúp mình với. mình cảm ơn nhiều.

Đúng rồi, phải có 2 em này mới dc. Làm theo sơ đồ này bass treb khá chuẩn đấy. Kiếm dc em tụ dầu nữa thì tiếng ấm phết, mình chơi thử 2 em tụ dầu 4 uf thấy ngon hơn cả tụ Wima 1 uf.

Comment

• sau 1 thời gian mò mẫm,em đã hàn xong bo,thiếu mấy em tụ nữa là ổn
                        nhưng đường mạch in hơi nhỏ chút,em sợ chạy tải cao không ổn ạ
                        Click image for larger version

Name:	Picture 013.jpg
Views:	1
Size:	26.0 KB
ID:	1360003
                        Keep moving forward...

Comment

• sau khi xem mạch a kiên,thấy bảo cho ra bass tốt hơn,em thấy là do trở đầu vào của TDA7294,so với mạch thường thì là 22k,mạch này là 100k,vì thế tần thấp sẽ không bị cản lại nhiều,do đó là nhiều bass(em nghĩ vậy) ,các bác nào lắp rồi có thể thay con 22k thành 100k or 150k để cảm nhận sự khác biệt
                          Keep moving forward...

Comment

• mình nghĩ thay giá trị trở đấy chỉ là thay đổi giá trị điện trở hồi tiếp, làm thay đổi hệ sô khuếch đại của IC chứ có liên quan gì đến tần số đâu

Comment

• điện trở in put chứ có phải hồi tiếp đâu anh ơi!!!!
                              Keep moving forward...

Comment

• em vẫn chưa nhận được, chắc 1 vài hôm nữa .cảm ơn anh đã gửi cho em

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X