Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chú vân oi chúa mới vào nghề nên co những chỗ cháu chua biết chú vui lòng chỉ cho cháu vói nha
    cháu dã xem mạch chay TDA 7294 mà chú giới thuiệ cháu cũng muón lắp 1 cái như vạy nhưng có mấy chỗ cháu ko hiểu chú vui lòng chỉ cho cháu vói .
    con 103 là con gì hả chú và con 33R là con gì ?
    đâu là đầu tín hiệu ra ? đâu là đầu cấp nguôn cho toàn mạch hả chú ? chú làm ơn giúp cháu vói cháu cảm ơn chú nhiều

Comment

• uh cảm ơn bạn 103 là tụ j hả ban j có phải là tụ gốm ko bạn mà đơn vị của nó là ( nF ) fai ko bạn và con 33R đơn vị cua nó lá ( ôm ) fai ko bạn bạn cho mình hỏi luôn 2 chân cấp nguồn cho mạch này lá chân nào vậy bạn . cám ơn bạn nhiều

Comment

• mình phải han dây cáp nguồn cho cái mạch nay ỏ đau hả bạn va mình cũng ko rỏ hàn day cho ra 2 loa chỗ nào
        nào nũa bạn giúp mình vói . đây là lần đầu minh làm mạch nên nhiều chô ko biết

Comment

• có ai biet những cạp BJT nào hay dc ghép vơi nhau ko chỉ cho mình vói
          lloaij công suât lơn ấy đê mình lăp mạch kd công suất

Comment

• Nguyên văn bởi babyto Xem bài viết
            Hĩ. mình chả biết gì về điện tử. . Tính lắp theo hệt như mạch này nhưng còn vài chỗ chưa rõ ràng mà chả bit hỏi ai. có gì cho mình xin nick yahoo nha. trao đổi tí kiến thức
            Y!m của mình: tamgiacpascal
            mới làm quen thì bạn làm mấy ic đơn giản thôi như tda2030 chẳng hạn chủ yếu là để tập hàn cho đẹp là chính mà linh kiện cũng đơn giản dễ kiếm quan trọng hơn là nó chỉ có 5 chân dơn giản hơn rất nhiều
            đồ thì bạn ra chợ trời hay hàn thuyên mà mua nhưng mà mới làm thì ra Hàn thuyên chứ vào chợ giời lớ ngớ là bị mấy chị ý chém đẹp đó

Comment

• Nguyên văn bởi tranbahung80 Xem bài viết
              Đây là hình ảnh đi kèm.
              Cho hỏi ở Hà Nội mua được mấy con TDA7294 ở đâu bán?
              thieu j` .ra cho troi Hoa binh la` co ngay
              BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

• xin các cao thủ trong DD giải thich giùm

--------------------------------------------------------------------------------

rất mong các bác giải thích giùm cho: đệ có nghe các bác nói về các dạng Âm thanh phổ biến hiện nay ,đệ chưa hiểu thé nào là Âm thanh cờ lát A,B, C, D ,và cách nhận biết những âm ly nào có kiểu cờ lát ABCD,và dạng nào nghe hay nhất hiện nay.Thanks các bác nhiều ,rất mong các bác hồi âm
                BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

• bạn có thể mua máy con TDA7294 ở chơ tròi

Comment

• bây giờ còn hỏi BJT là j thế thì em cũng bó tay với bác luôn đó BJT chính là ( transisto ) đó bác nó dùng để khuếch đại tín hiệu hay người ta con gọi là ( đèn hay sò )

Comment

• bác vân ơi bác giới thiệu ampli TDA 7294 mà bác chảng giả thich j cả làm bọn em chảng bít đàng mù tit nào mà làm cả . em mang đến hỏi thày em cũng phài bó tay với cái sơ đồ này của bác . làn sau bác tung cái j lên thì bác giải thích cho ro ràng 1 chút nha chú bon em ngu lám ko hỉu dc đau

Comment

• Nguyên văn bởi soixam Xem bài viết
                        bác vân ơi bác giới thiệu ampli TDA 7294 mà bác chảng giả thich j cả làm bọn em chảng bít đàng mù tit nào mà làm cả . em mang đến hỏi thày em cũng phài bó tay với cái sơ đồ này của bác . làn sau bác tung cái j lên thì bác giải thích cho ro ràng 1 chút nha chú bon em ngu lám ko hỉu dc đau
                        Vào đây xem cụ thể hơn nè
                        http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.p...t=1738&start=0

Comment

• mình có 1 mạch ampli 180w dùng 4 BJT lương tính mình muốn thay bàng 4 con mốt phet có dc ko máy bác ơi bác nào biết thì giúp em với . cám ơn nhiều

Comment

• mình có 1 mạch ampli 180w dùng 4 BJT lương tính mình muốn thay bàng 4 con mốt phet có dc ko máy bác ơi bác nào biết thì giúp em với . cám ơn nhiều

Comment

• chào các pro , em mới vào nghề nghe các bác nói về tda7294 ma phê quá .
                              em muốn ráp một cái stereo dugn con này thay cho cái ampli o nhà.
                              nhưng đang thắc mắc một chút về cái Biến áp nguồn. chẳng là em có cái biến áp 25-0-25 12A, định dùng nó để ráp con tda7294 nhưng tra trên mang thấy con này chịu đcj dòng max 10A nếu em dùng cái biến áp trên cho mach stereo dung 2 con tda7294 có ổn không ah,
                              mong các pro giúp đở nha.

Comment

• Cái biến áp càng nhiều A càng tốt bác a, 25 - 0 - 25 - 12A dùng cho TDA 7294 là quá ổn rồi. Nếu các bác cần em sẽ post cho các bác mạch in của bo nguồn và mạch cs dùng con tda này cho, nếu thích nữa thì cả mạch âm sắc bass treble, mạch nháy led theo nhạc loạn xạ nữa... Nói chung con này nghe cũng rất ổn và rất dễ làm. Thân.
                                .:. Pcb Layout Design .:.
                                .:. Tel: 0988888916 .:.
                                .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X