Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Nguyên văn bởi Thanhlam1986 Xem bài viết
      Do mới hoc nên còn gà lắm. Anh nói loi MCU mong anh nói cụ thể hơn gium em hoăc cho em cái link Mcu voi nha
      Có con tụ em đo nó khong lên luôn .em sợ nó bị hu cái gì đó nên nó mới hư con tu và đan tìm nguyên do nó chết
      MCU (Multipoint Control Unit)
      con dán giấy trên cái main của bạn là con MCU đấy nó đã nạp phần mềm để xứ lý số liệu và điều hành hoạt động cho cho một thiết kế hay mục đích cụ thể
      đọc ký hiệu trên miếng giấy dán trên lưng con MCU cho biết nó chạy phiên bản phần mềm nào , cấu trúc phần mềm ra sao , thông số kỹ thuật thế nào

Nói chung dân thợ điện tử điện lạnh chỉ cần biết nó sống hay chết , nên nhiều khi cứ sửa nát cũng không chạy , hay lỗi phần mềm cứ đi sửa , sửa sửa thay thay vài bữa vài tháng lại nổ và nổ lại thay

Bên trong cấu trúc con MCU đã rất đầy đủ CPU , Rôm, Ram và các bộ gi đọc , bộ xử lý số học , các thể loại khuếch đại ,
      các thể loại cổng số , cổng analog và các loại AD và AD , các thể loại cổng IN , OUT , cuối cùng chỉ thò ra vài cái chân bảo sao nó đơn giản thế ? chắc không tốt bằng nhiều linh kiện kaka

Tốt hay không là do cái đầu ông lập trình có đủ thông minh , đủ kiến thức để xây dựng các thuật toán tốt , đủ trình độ thiết kế tư duy , đủ trình độ để hiểu và thấu hiểu cấu trúc con chíp đó không và cuối cùng có làm chủ việc khai khác nó hay không
      Last edited by viettien123; 26-08-2015, 14:47.
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

MCU (Multipoint Control Unit)
        con dán giấy trên cái main của bạn là con MCU đấy nó đã nạp phần mềm để xứ lý số liệu và điều hành hoạt động cho cho một thiết kế hay mục đích cụ thể
        đọc ký hiệu trên miếng giấy dán trên lưng con MCU cho biết nó chạy phiên bản phần mềm nào , cấu trúc phần mềm ra sao , thông số kỹ thuật thế nào

Nói chung dân thợ điện tử điện lạnh chỉ cần biết nó sống hay chết , nên nhiều khi cứ sửa nát cũng không chạy , hay lỗi phần mềm cứ đi sửa , sửa sửa thay thay vài bữa vài tháng lại nổ và nổ lại thay

Bên trong cấu trúc con MCU đã rất đầy đủ CPU , Rôm, Ram và các bộ gi đọc , bộ xử lý số học , các thể loại khuếch đại ,
        các thể loại cổng số , cổng analog và các loại AD và AD , các thể loại cổng IN , OUT , cuối cùng chỉ thò ra vài cái chân bảo sao nó đơn giản thế ? chắc không tốt bằng nhiều linh kiện kaka

Tốt hay không là do cái đầu ông lập trình có đủ thông minh , đủ kiến thức để xây dựng các thuật toán tốt , đủ trình độ thiết kế tư duy , đủ trình độ để hiểu và thấu hiểu cấu trúc con chíp đó không và cuối cùng có làm chủ việc khai khác nó hay không
        Thank you. Như vậy con MCU có thể thay được không bạn ? Hay phải lập trình lại . Mong bạn định hướng cách khắc phục

Comment

• Xin các bác giúp đỡ!
          Em có một con bếp từ bị lỗi như sau.mới đầu nó
          Bị chết igbt sau khi thay igbt vào thấy bị lỗi khong nhận xoong.em đo thấy mất nguồn cấp cho lm339
          Sau khi xử lý xong nguồn cho lm 339 rùi thì em đo được 23v (nguồn của em là nguồn biến áp thường) .em thay cầu chì bằng bóng đèn 100w bật lên thấy sáng.em thay tiếp cặp driver 8050,8055 vẫn bị đèn sang.các tụ 5uf, 0.3uf em cũng đã thay mà vẫn không được mong các bác giúp

Comment

• [QUOTE=viettien123;n1646618]

trời sao bác chọc vào cái đó để làm cái gì ? cứ để nguyên không nên đụng vào nó đụng vào yếu quá mạnh quá dẫn tới
            nhận diện sai công xuất hay tự nhiên lăn ra chết sau vài bữa vài tháng người ta dùng để hiệu chỉnh sau khi lắp ráp chứ đâu phải để nghịch vào nên không cái nào giống nhau

nhìn kỹ xem vết cũ nó ở đâu thì cho vaò dấu cũ là tốt nhất nếu không cứ cho nó vào giữa xe dịch vài độ gì đó

Cảm ơn VT & thientrungnb !
            Bếp của mình là do chết sò , mình đã thay lại nhưng cứ chạy gần sôi 1 lít nước là bếp ngừng , quạt vẫn làm mát . Sau 1 lát thì lại chạy tiếp , rồi lại ngắt , rút cục thì nước vẫn sôi và chỉ chừng nào giảm xuống 1300w thì mới hết tình trang [ chạy , ngắt ] bếp ghi 2000w nhưng chế độ mặc định khi khởi động la 1800w . Nếu khởi động xong mình giảm tức thì xuống 1300w thì sẽ chạy bt ( đo được 4,5 A) , còn để chạy mặc định thì đo thấy 8,3A và sò rất nóng . Mình nghĩ chắc nóng quá nên senso báo VXL bắt nghỉ chờ mát . Chính vì ko hiểu nên mình mới rờ tới VR . Nay nghe VT nên mình đã trả về vị trí cũ rồi . Nhưng mình ko biết làm sao để cho sò giảm nhiệt . Rất mong các bạn chỉ giáo , mình cảm ơn !!!

Comment

• Hiện nay bếp từ được dùng nhiều và đặc biệt các loại bếp đắt tiền càng được ưa dùng cho những ngôi nhà mới xây.

Comment

• Ae giúp e vs PW-0099 e nhận của thợ hiện tựng bị lấy hết linh kiện nguồn cấp thường 10v vs 9v e cáy nguồn khác chạy khoảng 2phút chết fet tụ 5uf vs 0.27 e đã thay mong các a góp ý ạ

hoàng văn đảng
                la mát - phù ủng - ân thi - hưng yên
                lh : 01665836876

Comment

• Bac viet tien cho em hoi chut .
                  Em moi vao nghe .e vua nhan con bep tu ma ban dau bi chet so .sau khi thay so moi thi cam qua bong den 100w van thay sang.em da cat mach cap xung vao chan g cua ígbt.au khi cam ban thay den sang.do lai igbt thay chet igbt.vay co phai la do em cat chan g cua igbt nen no chet ko

Comment

• [QUOTE=nvtrach;n1645463][QUOTE=viettien123

bác chỉ giúp em fan này với: bep ORISON
                    tình trạng: Lỗi E4 khi bấm on-off. Đã kiểm tra 18v ok. 7805 bị hỏng đã thay giờ 5v cũng ok. nhưng vẫn báo lỗi E4 cao dong không khởi động được.
                    xin cho em hoi nguyen nhan gay loi nay va chi dum em cach khac phuc voi. em cam on nhieu!

[/QUOTE]

Bác chỉ giúp em với. Anh em nào biết chỉ giúp. Xin cám ơn nhiều

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• [QUOTE=nvtrach;n1646998]
                      Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết

Bác chỉ giúp em với. Anh em nào biết chỉ giúp. Xin cám ơn nhiều
                      lỗi E4 thì em kiểm tra các điện trở so sánh áp từ nguồn AC và áp phản hồi về điều khiển , mấy con trở hơi to có trị số vài trăm kohm đó , đo thệt kỹ rồi so sánh với vạch mầu xem con nào bị sai số thì tìm con tương đương để thay nhé

Comment

• Nhà mình cũng có cái bếp từ sunhouse, không hiểu sao 2 hôm nay bị hiện tượng cắm điện vẫn nghe tiếng bíp, ấn nút khởi động thấy đèn báo nhiệt độ vẫn hiện, nhưng chỉ 2-3 giây là tắt. Mình không biết phải xử lí thế nào mong các bạn chỉ giáo.

Comment

• các anh cho em hỏi em có cái bếp từ mà giờ nó hỏng điều khiển mình có thay cả bo được không các anh.
                          Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

• Bác Tiến cho em hỏi và nhờ chút , em có nhận của khách 1 bếp đôi . Bệnh của nó là 1 bên lúc lên lúc không " do lỗi VXL s3f9454bzz-dk94 " , khổ nỗi định đóng trả cho khách vì em chưa biết làm phần mêm , nhưng con vợ nó dọn luôn cả con kia vào thùng rác rồi ạ . Bác có thể để lại cho em 2 con này và nạp code dùm em đc không ạ . May là vẫn lưu thông số " Q112b S3F9454BZZ-DK94 K6GVF " .
                            Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
                            Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• Bác Tiến cho em hỏi : bếp từ midia bật vẫn lên nhưng chay được mấy giây thì mất từ, rồi lại có từ cứ liên tục như vậy . Lúc tắt bếp thì quạt làm mát tắt luôn. em đã thay tụ,cảm biến nhiệt dưới đít nồi mà không được!

Comment

• Bác việt tiến cho em hỏi thăm ,em có cái bếp từ Midea dao này tự nhiên công suất giảm rỏ rệt , chỉnh lên 2100w thì mới bằng 500w như lúc đầu, tiếng rít cũng nhỏ hơn lúc trước đã thay tụ 0.3 và tụ 5mf vân không được , mong mọi người giúp ý kiến

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X