Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thohuynhvan Xem bài viết
    BAX Bác ak. e thấy trên mạch công suất có vẻ như k có vân đề gì hết.
    Có khi nào là do phần điều khiển k Bác.
    Đương nhiên là đang tìm trên phần ĐK nhưng nguồn cấp bếp MEDIA nó lấy từ sau cầu nắn chung về qua diot qua R 22ohm qua IC viper qua BAX để lấy ra áp 18v và 5v, bạn KT ở những đâu sau khi khởi động xong (tắt hết đèn) áp 5v còn Ko trên bo điều khiển có áp 5v Ko, chân cảm biến có áp 5v Ko?
    TuanHung 0915535072

Comment

• Em có bạn nhờ sửa bếp kenwood, vẫn là Tầu nhưng có vẻ tử tế bị mất từ, vẫn điều khiến được nhưng chạy báo lỗi AP8 các cao thủ cho hỏi là bệnh ở đâu ạ.
      Điện áp trên tụ 5M là 310v, điện áp cho VSL 5v, còn đủ cả, R cảm biến em đang đo thử nhưng vướng chưa biết đọc điện trở theo mầu....
      Last edited by tanyenbai; 23-03-2013, 16:54.
      |

Comment

• mình thấy 1 số bếp nút power chỉ tắt nguồn thôi còn nhấn phím chức năng khác là mở máy . bạn kiêm tra thêm các phím khác trên mặt máy nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS
          bạn tìm Ko thấy thạch anh để thay thử, chắc chỉ còn nước thay IC VXL nữa thôi!
          Con VĐK này bị mờ chữ hết rồi k biết nó tên gì Bác ơi! với lại Bác cho e hỏi là nếu thay VĐK thì lấy chương trình ở đâu để nạp cho nó chạy vậy Bác.
          Cảm ơn BÁc!

Comment

• Nguyên văn bởi thohuynhvan
            Bếp này nút power dùng để mở và tắt nguồn luôn bác ak!

bạn xem lại con IC đó có con ký hiệu in chìm bạn lấy phấn trắng bôi lên mặt IC xong lau nhẹ đi sẽ hiện lên ký hiệu của nó ( nếu Ko bạn liên lạc với VT 123 để hỏi) phần đa là ấn nút tắt mở nguồn là chạy ở chế độ mặc định bếp lẩu luôn
            TuanHung 0915535072

Comment

• Nhờ bác chỉ dùm DZ 18V, đâu là xuất xung HV, AC. Loại mạch nay rất dễ chết sò. Cứ thay dùng được 3 tháng là hỏng. HÌnh như không có cảm biến phát hiện sò nóng phải không? Em uphinh cho bac xem nhe
              Click image for larger version

Name:	DSC_0956.jpg
Views:	1
Size:	76.7 KB
ID:	1376003
              Click image for larger version

Name:	DSC_0957.jpg
Views:	1
Size:	65.4 KB
ID:	1376004
              Last edited by anhdaibk; 25-03-2013, 14:32.

Comment

• Tren bep Media mình thấy có cảm biến gắn lên IGBT. Loại nảy không có nên đoán nguyên nhân hay chết sò là do ko lắp bảo vệ IGBT khi quá nhiệt. Các bác cho ý kiến nhé
                Last edited by anhdaibk; 25-03-2013, 14:28.

Comment

• Bác kiểm tra diot xung F107 xem có bị dò không ?
                  |

Comment

• - Mình đã kiểm tra rồi. Một chú chập tụ, rò đi ốt. nên chạy nổ trở 50 ôm. Bác nào chỉ dùm DZ 18V, đâu là xuất xung HV, AC. Loại mạch nay rất dễ chết sò. Cứ thay dùng được 3 tháng là hỏng. HÌnh như không có cảm biến phát hiện sò nóng phải không?
                    - Khi đo chân G của IGBT và GND có điện trở khoảng 50 ôm. Có lần chết sò. Đo hai điểm này không thông. Nên mình đấu thêm vào trở 50 ôm và DZ18V từ GND qua chân G của IGBT thì chạy okie. Bác nào giải thích dùm tại sao với?

Comment

• mình thấy tấm tỏa nhiệt hơi nhỏ bếp này có phải loại jin ko ? trêm mâm có cảm biến nhiệt ko bạn ? và mâm là dây dồng hay dây nhôm vậy dầu nguốn ko có tụ 2mf/275v ah ?

Comment

• theo suy nghĩ của mình zne18v bảo vệ áp xung d/k igbt <=18v còn trở 50 om mắc thêm nó sẽ hạ áp d/k igbt xuống một chút như vậy igbt sẽ giảm công suất di một chút . như vậy igbt sẽ bền hơn !

Comment

• Em nhờ các bác giúp cho con bếp này với
                          mặt trên Philips
                          mặt dưới model : MD-642
                          Em có mua đồng nát mấy con về tìm hiểu. Mở 1 con philips ra thì thấy rất là lạ vì đầu rắc cắm từ vỉ mặt xuống main máy kh khớp nhau, thừa 1 chân ở main, 2 khía định vị cũng lệch: nhưng fím bấm với mặt trên thì phù hợp, mặt bếp với thân bếp cũng vừa khít.
                          Hiện tại bếp có nguồn nhưng mặt khiển im re k đèn đóm gì ạ
                          Các bác làm nhiều rồi cho e hỏi đây có phải bộ của nó k ạ hay râu ông nọ cằm bà kia
                          ảnh em nó a

Không lên ảnh thì bác click phải chuột mở link ảnh giùm em nhé
                          Last edited by delete; 26-03-2013, 22:48.
                          Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                            Em nhờ các bác giúp cho con bếp này với
                            mặt trên Philips
                            Em có mua đồng nát mấy con về tìm hiểu. Mở 1 con philips ra thì thấy rất là lạ vì đầu rắc cắm từ vỉ mặt xuống main máy kh khớp nhau, thừa 1 chân ở main, 2 khía định vị cũng lệch: nhưng fím bấm với mặt trên thì phù hợp, mặt bếp với thân bếp cũng vừa khít.
                            Các bác làm nhiều rồi cho e hỏi đây có phải bộ của nó k ạ hay râu ông nọ cằm bà kia
                            ảnh em nó a

bác up lại xem nào ? có thấy hình nào đâu !
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                              Em nhờ các bác giúp cho con bếp này với
                              mặt trên Philips
                              ảnh em nó a

Cùng loại đó bác. Bếp của CHINA em gặp nhiều con có rắc cắm như vậy. Bác phải dò trên mạch xem chân nguồn, GND, DATA... có khớp với nhau không là được.
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

• hình em up rồi sao k lên nhỉ, bác nháy phải chuột mở link ảnh giùm em với
                                Thank các bác ạ em lại vật tiếp, mấy ngày nay em toàn bịt tai che mắt thôi mà trời vẫn đầy sao..... rõ khổ
                                Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X