Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
    bạn thay thử zene 18v chân g igbt chưa ,phần lớn lỗi E0 là ko đúng nồi, con tụ 5mf/400v khi thay bạn có kiểm tra ko , sau nữa bạn kiểm tra kỹ R hồi tiếp xung HV lấy từ c igbt nhé,
    cám ơn bác chipben12345, con tụ 5mf/400V em thay mới mà, các R hồi tiếp xung HV có 1 con 330Om chết em đã thay nhưng trị số không chính xác là 330om vì không có, bác xem còn chỗ nào nữa không?

Comment

• Chào các bác
      Hôm qua e có nhận 1 con bếp từ chết CS và Tụ, em đã thay hết và cho chạy khoảng 5' sau đó tắt đi rồi sờ vào cánh tản nhiệt thấy rất nóng. Sờ tay không chịu được, e đun nồi nước nhỏ vẫn sôi lên nhưng sò nóng quá. Không biết bác nào đã kiểm tra thử nhiệt độ sò khi chạy chưa nhỉ và nóng như thế liệu có ổn ko các bác
      TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
      Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
      DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Con bếp MD-EF197 cua em đặt nồi lên nấu khoảng 10 phút là ngắt và tít liên tục ,cái đèn chỗ 180 và 1300 nháy theo tiếng còi thế là em nó bị pan gì vậy nhờ các bác chỉ bảo giúp em với thanhk các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
          Chào các bác
          Hôm qua e có nhận 1 con bếp từ chết CS và Tụ, em đã thay hết và cho chạy khoảng 5' sau đó tắt đi rồi sờ vào cánh tản nhiệt thấy rất nóng. Sờ tay không chịu được, e đun nồi nước nhỏ vẫn sôi lên nhưng sò nóng quá. Không biết bác nào đã kiểm tra thử nhiệt độ sò khi chạy chưa nhỉ và nóng như thế liệu có ổn ko các bác

thay con tụ 0,27 hay 0,3 nối song song với mâm từ đi Thiệu,thức khuya gớm nhỉ,ko sợ vợ buồn à....http://dientuvietnam.net/forums/images/smilies/44.gif
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi doanvov Xem bài viết
            cám ơn bác chipben12345, con tụ 5mf/400V em thay mới mà, các R hồi tiếp xung HV có 1 con 330Om chết em đã thay nhưng trị số không chính xác là 330om vì không có, bác xem còn chỗ nào nữa không?
            bạn xem lại di R hồi tiếp HV nhỏ 510k lớn 680k cơ bạn kiểm tra kỹ di nhé.cả R hồi tiếp DC và AC cũng thế

Comment

• Nguyên văn bởi Dao111 Xem bài viết
              Con bếp MD-EF197 cua em đặt nồi lên nấu khoảng 10 phút là ngắt và tít liên tục ,cái đèn chỗ 180 và 1300 nháy theo tiếng còi thế là em nó bị pan gì vậy nhờ các bác chỉ bảo giúp em với thanhk các bác.
              bạn kiểm tra cảm biến nhiệt trên mâm và lưng sò nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                Chào các bác
                khi dun quạt gió có chay bt ko , và sò igbt chất lượng kém cũng bị nóng

Comment

bạn xem lại di R hồi tiếp HV nhỏ 510k lớn 680k cơ bạn kiểm tra kỹ di nhé.cả R hồi tiếp DC và AC cũng thế
                  Vâng em sẽ kiểm tra lại có gì hồi âm lại và mong bác chỉ giáo tiếp, em cám ơn bác nhiều!!!

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                    thay con tụ 0,27 hay 0,3 nối song song với mâm từ đi Thiệu,thức khuya gớm nhỉ,ko sợ vợ buồn à....http://dientuvietnam.net/forums/images/smilies/44.gif
                    Cảm ơn bác Hiếu nhé, để e thay lại xem thế nào. Vì hôm qua cung đo rồi nhưng ko thấy chết. Yêu nghề đành phải vậy thôi bác Hiếu ah
                    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• các bác trên dđ cho e hỏi tí a. e có nhận con bếp BlueStone model ICB 6616 cấm điện vào báo lổi E0 (xin cho hỏi lổi này gì vậy? theo e biết bếp loại này kg nhận nồi là E1 phải kg ạ?) e đã kt R lấy mẩu, xung...thay cảm biến nhiêt, cặp trans, tụ, thay luôn ic cpu, mặt nạ...kt nguồn. tất cả điều ok nhưng vẩn báo E0 . mong các bác tư vấn dùm ạ. e cám ơn trước
                      Muốn thành công phải trải qua thất bại
                      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                        các bác trên dđ cho e hỏi tí a. e có nhận con bếp BlueStone model ICB 6616 cấm điện vào báo lổi E0 (xin cho hỏi lổi này gì vậy? theo e biết bếp loại này kg nhận nồi là E1 phải kg ạ?) e đã kt R lấy mẩu, xung...thay cảm biến nhiêt, cặp trans, tụ, thay luôn ic cpu, mặt nạ...kt nguồn. tất cả điều ok nhưng vẩn báo E0 . mong các bác tư vấn dùm ạ. e cám ơn trước
                        nó tùy loại , có loại lỗi E0 là ko đúng nồi đấy .

Comment

• các bác rành về bếp từ cho em hỏi bệnh nó gắt liên tục nước không xôi nó bật rồi gắt liền cứ như vậy hoài, em nhờ các bác trợ giúp ạ

Comment

nó tùy loại , có loại lỗi E0 là ko đúng nồi đấy .
                            e co 2 cái loại này đang hoạt động tốt thì khi đang nấu lấy nồi ra thì báo lổi E1, còn cái này vừa cấm điện mở power là báo E0 liền (chưa kịp chọn chế độ nấu) các bác cao thủ giúp e với ạ (vẩn sử dụng 1 cái nồi chuẩn)
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                              e co 2 cái loại này đang hoạt động tốt thì khi đang nấu lấy nồi ra thì báo lổi E1, còn cái này vừa cấm điện mở power là báo E0 liền (chưa kịp chọn chế độ nấu) các bác cao thủ giúp e với ạ (vẩn sử dụng 1 cái nồi chuẩn)
                              Bạn thay thử ic lm339 xem sao...

Comment

• Cám ơn b.chipben12345,tôi đã kiểm tra rồi hai con cảm biến vẫn bình thường đo được 70kom khi nấu tôi cách ly cảm biến ra vẫn bị vậy. bây giờ nó bị luôn hiện tượng trên khi mới bật bếp, tôi đã kiểm tra lại hết các linh kiện thường hay hỏng,các điện trở hồi tiếp cũng đã đo vẫn bình thường b.tư vấn giúp tôi với bí quá.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X